• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 12 lần, trong 9 bài

Mặc định giupđộng cơ sử dụng với biến tần có khác gì với động cơ mình sủ dụng không có biến tần không

Vấn đề của mình là:"cho mình hỏi có loại biến tần một pha nào mà mình điều khiển động cơ ba pha được không (tại vì hôm rùi nghe thằng bạn nó nói biến tần một pha điều khiển động cơ ba pha nên mình nghe cũng hơi lạ),mình chỉ có nguồn điện cung cấp là nguồn một pha thôi nha! mình cũng xin hỏi thêm là động cơ sử dụng với biến tần có khác gì với động cơ mình sủ dụng không có biến tần không!" Rất mong được ý kiến của mọi người.

Nhắc nhở:
      1 - Đề nghị viết Tiếng Việt có dấu
      2 - Ghi tiêu đề rõ ràng
      3 - Cố tình vi phạm, cho leo cột điện 30 ngày
      Admin

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      20
      Được cảm ơn 75 lần, trong 55 bài

Mặc định Ðề: giup minh voi!

Trích dẫn Gửi bởi nguyenle2506 Xem bài viết
      Vấn đề của mình là:"cho mình hỏi có loại biến tần một pha nào mà mình điều khiển động cơ ba pha được không (tại vì hôm rùi nghe thằng bạn nó nói biến tần một pha điều khiển động cơ ba pha nên mình nghe cũng hơi lạ),mình chỉ có nguồn điện cung cấp là nguồn một pha thôi nha! mình cũng xin hỏi thêm là động cơ sử dụng với biến tần có khác gì với động cơ mình sủ dụng không có biến tần không!" Rất mong được ý kiến của mọi người.
      he. được đó bạn. thông thường ngõ cấp nguồn của biến tần có 3 chân. nếu có một pha thì bạn cấp 1 pha. nếu có 3 pha thì cấp càng tốt. vì khi xài một pha công suất của biến tần sẽ giảm đi một ít không đáng kể.
      - còn câu sau thì hổng hiểu bạn hỏi gì. động cơ thì có nhiều loại.servo, ac, dc.biến tần thì đk động cơ không đồng bộ 3 pha.bạn nên xem thêm tài liệu vì mình thấy bạn còn mơ màng về động cơ quá

3. Những thành viên đã cảm ơn nguyenngo vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      9

vậy mình xin hỏi thêm tí!nếu như bạn nguyenngo nói vậy thì mình chỉ "cần nguồn cung cấp là nguồn AC một pha, biến tần một pha" thì mình "vận hành được động cơ ba pha" (tải ba pha) phải không!? ==> như vậy thì mình sử dụng nguồn điện một pha vận hành động cơ ba pha (không vận hành động cơ ba pha chạy một pha)!

Địa chỉ
      Quảng Nam to Sài Gòn
      Cảm ơn
      123
      Được cảm ơn 264 lần, trong 170 bài

Trích dẫn Gửi bởi nguyenle2506 Xem bài viết
      vậy mình xin hỏi thêm tí!nếu như bạn nguyenngo nói vậy thì mình chỉ "cần nguồn cung cấp là nguồn AC một pha, biến tần một pha" thì mình "vận hành được động cơ ba pha" (tải ba pha) phải không!? ==> như vậy thì mình sử dụng nguồn điện một pha vận hành động cơ ba pha (không vận hành động cơ ba pha chạy một pha)!
      input là một pha output là 3 pha thì ai gọi là biến tần một pha bác.
      như vậy thì mình sử dụng nguồn điện một pha vận hành động cơ ba pha có cái biến tần ở giữa chi bác
      không vận hành động cơ ba pha chạy một pha
      e chưa hiểu bác nói cái gì ở đây, chắc ý bác là mang cái ĐC 3 pha cho chạy ở điện một pha đúng không. có cái biến tần để chi không xài bác khỏi phải đấu dây thêm tụ gì cho phiền phức công suất lại cao nữa
      time is money
      lost time is never found again

6. Những thành viên đã cảm ơn missyou42 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      9

ah vậy là mình hiểu rui! input là một pha output la ba pha!phai khong bác missyou42?!

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016