• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 13
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Mặc định Ðề: Giúp mình với

bạn ko nói rõ là mạng có điện hay ko hay chỉ là lấy đường dây chạy 110 sang chạy 35.nếu đúng như vậy thì chẳng có j đáng lo cả.chỉ có điều là hơi phí và ko hợp lý thôi,còn về kỹ thuật thì ok.
      còn nếu là trường hợp mạng truyền tải hạ áp xuống cung cấp cho 35 thì cũng bình thường như các trạm trung gian thôi.vấn đè ở đây chỉ là tính kinh tế và độ hợp lý ra sao thôi...

Địa chỉ
      DĨ AN - BÌNH DƯƠNG
      Cảm ơn
      72
      Được cảm ơn 234 lần, trong 117 bài

Trích dẫn Gửi bởi traidiencodon Xem bài viết
      bạn ko nói rõ là mạng có điện hay ko hay chỉ là lấy đường dây chạy 110 sang chạy 35.nếu đúng như vậy thì chẳng có j đáng lo cả.chỉ có điều là hơi phí và ko hợp lý thôi,còn về kỹ thuật thì ok.
      còn nếu là trường hợp mạng truyền tải hạ áp xuống cung cấp cho 35 thì cũng bình thường như các trạm trung gian thôi.vấn đè ở đây chỉ là tính kinh tế và độ hợp lý ra sao thôi...
      người ta nói tạm thời thôi mà bác, tức là không dùng lâu dài đâu mà lo kinh tế chứ.
      Kiến ngãi bất vi, vô giõng dã
      lâm nguy bất cứu mạc anh hùng

Cảm ơn
      67
      Được cảm ơn 50 lần, trong 30 bài

Trích dẫn Gửi bởi Ducaty Xem bài viết
      Lúc ở trên lớp thầy hỏi mình " tạm thời dùng mạng truyền tải 110kV để truyền 35kV được không, vì sao? "
      35kV là điện áp chứ phải công suất đâu mà truyền.
      Nếu câu hỏi là dùng mạng 110kV để truyền 35MW đc ko thì ko ai trả lời đc vì thiếu dữ kiện
      Câu hỏi ko rõ ràng!!!
      Tôi phê bình những phê bình mang tính chất phê bình...

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 5 lần, trong 4 bài

hoc lai cac ky hieu cua dien ap va cong suat di nhe??viet cau hoi the ko tra loi dc la dung roi?cau hoi phai ro~ dàng??chuc ban thanh cong/>>>
      +++---o0o---+++
      ****hinh nhu thay giao cau co van de sao day?cau hoi nay kieu nhu la>>na'p mang dien 35kv vao thay the cho 110kv y'''. hihihihhi???neu noi ve truyen tai thi chac la ko noi roi`???duong day 110kv lon' gap may lan voi duong day 35kv???? neu nhu the thi dong truyen tai se kem di?vi day tai se lon hon so voi day 35kv??chi it ton that dien ap tren duong day thui???hihihihi..day la suy nghi cua minh??/ko can phai thank dau..vi minh ko co hoc dien???minh hoc Lai' May Xu'c ma????hiiiihihihihihi??

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

"hoc lai cac ky hieu cua dien ap va cong suat di nhe??viet cau hoi the ko tra loi dc la dung roi?cau hoi phai ro~ dàng??chuc ban thanh cong/>>>
      +++---o0o---+++
      ****hinh nhu thay giao cau co van de sao day?cau hoi nay kieu nhu la>>na'p mang dien 35kv vao thay the cho 110kv y'''. hihihihhi???neu noi ve truyen tai thi chac la ko noi roi`???duong day 110kv lon' gap may lan voi duong day 35kv???? neu nhu the thi dong truyen tai se kem di?vi day tai se lon hon so voi day 35kv??chi it ton that dien ap tren duong day thui???hihihihi..day la suy nghi cua minh??/ko can phai thank dau..vi minh ko co hoc dien???minh hoc Lai' May Xu'c ma????hiiiihihihihihi??"

viết tiếng việt có dấu dùm đi mình đồng ý với bạn traidiencodon
      +++---o0o---+++

Cảm ơn
      1

Mặc định Ðề: tạm thời dùng mạng truyền tải 110kV để truyền 35kV được không

được chứ sao ko bạn, có thể dùng dz 110kV để truyền 35 kV bằng cáhc nối tắt bớt 1 số bát sứ của chuỗi cách điện ( nếu có 8 bát thì nối tắt 5 bát, còn dùng 3 bát thôi) => truyền vô tư, nhưng công suất truyền tải sẽ thấp hơn do dòng điện lớn hơn

Địa chỉ
      Thái Bình
      Cảm ơn
      19
      Được cảm ơn 490 lần, trong 113 bài

Trích dẫn Gửi bởi Ducaty Xem bài viết
      Lúc ở trên lớp thầy hỏi mình " tạm thời dùng mạng truyền tải 110kV để truyền 35kV được không, vì sao? " mà mình suy nghĩ mãi không ra. các bạn giúp mình với.
      Về nguyên tắc, dùng đường dây 110kV truyền tải lưới điện 35kV là được, tuy nhiên cần chú ý như sau:
      - Vì truyền tải lưới điện 35kV nên chắc chắn đường dây 110kV này phải nối với đầu ra cấp 35kV của MBA, như vậy khi đường dây bị sét đánh, sóng quá điện áp chạy tuột vào trạm và vào cuộn dây phía 35kV nên có thể gây hư hỏng MBA. Để giải quyết điều này, người ta nối tắt một số bát sứ của chuỗi cách điện lại chỉ để lại 3 bát cho phù hợp với lưới 35kV thôi, lúc này nếu sét đánh vào đường dây, sóng quá điện áp tràn qua 3 bát sứ xuống đất đảm bảo an toàn cho trạm. (Các bạn để ý nha, trong trạm bao giờ số bát sứ trong 1 chuỗi cùng cấp điện áp cũng nhiều hơn so với ngoài đường dây).
      - Công suất chuyên tải sẽ thay đổi, này nhé, điện áp 110kV cao hơn 35kV khoảng 3 lần, vì thế khi truyền tải bằng điện áp 35kV thì dòng điện tăng lên khoảng 3 lần (khi cùng công suất), mặt khác dòng điện chạy trên dây dẫn lại phụ thuộc vào tiết diện dây nên cần chú ý tới điều này.
      Tri thức là của nhân loại! - Biển học là vô bờ!

9. The Following 2 Users Say Thank You to nguyenhoanui For This Useful Post:

Cảm ơn
      0

Theo tôi thì quá tốt chứ. Vì lước 110kV thiết kế với cách điện 110kV khi truyền tải ở 35kV chỉ có lợi chứ không có hại(tổn thất dòng rò thấp, ít sự cố....). Còn vấn đề sét đánh thì không phải ngại vì trong lưới 110kV có thiết kế dây chống sét, các LA phù hợp là được (trong lưới 35kV cũng có sét đánh vậy). Nhương không ai dùng đường dây 110kV truyền tải 35kV là vì quá phí, vì đầu tư đường dây 110kV nhiều hơn rất nhiều so với đường dây 35kV tương ứ́ng

Cảm ơn
      96
      Được cảm ơn 714 lần, trong 385 bài

Trích dẫn Gửi bởi khoidl16 Xem bài viết
      Theo tôi thì quá tốt chứ. Vì lước 110kV thiết kế với cách điện 110kV khi truyền tải ở 35kV chỉ có lợi chứ không có hại(tổn thất dòng rò thấp, ít sự cố....). Còn vấn đề sét đánh thì không phải ngại vì trong lưới 110kV có thiết kế dây chống sét, các LA phù hợp là được (trong lưới 35kV cũng có sét đánh vậy). Nhương không ai dùng đường dây 110kV truyền tải 35kV là vì quá phí, vì đầu tư đường dây 110kV nhiều hơn rất nhiều so với đường dây 35kV tương ứ́ng
      Cố gắng đọc bài của bạn "nguyênhoanui" và tìm thêm tài liệu để đọc, Xin đừng cố
      Xin lưu ý thêm rằng lưới 35kV là lưới có TTNĐ còn lưới 110kV lại là TTTTNĐ.
      thangks@webdien.com

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Quy trình truyền tải điện năng của Trạm biến áp 110kV?
      Bởi superaq trong diễn đàn Nhà máy điện - Trạm biến áp
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 19-11-2009, 11:51
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016