• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
    Kết quả 11 đến 20 của 21
      Cảm ơn
      80
      Được cảm ơn 37 lần, trong 17 bài

Mặc định Ðề: Cách đo chiều dài dây điện khi bị mất thông tin.

Theo minh quy ra khối lượng bao nhiêu kg/1m dây là chuẩn nhất và sai số ít nhất
      SỐNG TRÊN ĐỜI SỐNG CẦN CÓ MỘT TẤM LÒNG !!!

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      192
      Được cảm ơn 1,745 lần, trong 518 bài

Trích dẫn Gửi bởi xyz.thaco Xem bài viết
      Theo minh quy ra khối lượng bao nhiêu kg/1m dây là chuẩn nhất và sai số ít nhất
      lý thuyết là vậy, giả sử như em có một cuộn cáp đồng trần, khối lượng của nguyên lô cáp đó là 1,5 tấn, tính luôn cả phần khung gỗ, lúc đó bác cân 1m cáp, rồi bác xả cả cuộn dây còn lại ra để cân phần gỗ ah? cái này khó ah nha, nếu bác xả ra rồi thì nhà cung cấp không chịu trách nhiệm nữa, chưa tính trong quá trình xả ra nó bị hao
      "Có thực mới vực đựơc đạo"

" Nhớ nhắn thanks nếu thấy bài trả lời hữu ích nhá"

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 214 lần, trong 127 bài

Đặt câu hỏi hổng có đúng, nếu cáp còn bảo hành thì trên rulo còn ghi số chiều dài, số kg, cân chi cho mệt. Ở đây là cáp cũ

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      192

Trích dẫn Gửi bởi tandong1975 Xem bài viết
      Đặt câu hỏi hổng có đúng, nếu cáp còn bảo hành thì trên rulo còn ghi số chiều dài, số kg, cân chi cho mệt. Ở đây là cáp cũ
      bác có tin được mấy nhà thầu ko? bây giờ em cấp cho bác 1000met, bác muốn em xuất hóa đơn 1200 mét thì em vẫn có thể xuất ra cho bác. thậm chí các giấy chứng nhận hoặc tech spec ở nước ngoài gửi về đều có thể sửa. ko tin bác gửi qua cho em 1 bản nào đó đi, yêu cầu sửa cái nào, em sửa lại y chang. bác có cài pass hay gì đó cũng vô dụng

Cảm ơn
      1

Thưa bác, trước khi nghiệm thu nhập kho người ta cắt 6m để gửi TTTCDLCL thử các chỉ tiêu : điện trở, chiều dài bước xoắn...rồi. Cái này là cáp tồn kho

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Exclamation Ðề: đo chiểu dài dây điện

Cô Nhóc tính đối với dây nào vậy :
      Cáp từ 50 trở lên làm sao mà kéo như vậy, chỗ nào đủ rộng để kéo, còn bán kính cong nữa chi, chưa kể cáp lưu kho hoặc thi công hạn chế kéo do sẽ bị ma sát vỏ (cáp bọc) hoặc trầy cáp (cáp trần).
      Cắt cáp cũng không được, cắt xong làm sao sử dụng, trừ khi là phế liệu thanh lý.
      Cách thực hiện :
      Chịu khó đo chính xác 10m bằng thước dây (nhiều m hơn thì sai số giảm hơn). Quấn dây theo bán kính cong hết 10, buộc gọn lại. Để lên cân, lưu ý cầm cáp vị trí 10m, không đè xuống. Lấy số liệu. Cân hết đống cáp và tính ngược lại
      cap vien thong cua bac chang co thiet bi do "độ nhảy" do thoi, cap Đồng van co the do duoc nhung kho hon cap Quang?!

Longvn viết:
      Chú ý: Viết Tiếng Việt có dấu, nha các bạn.

Viết tiếng Việt có dấu là quy định của diễn đàn, Ban Quản Trị diễn đàn đã có nhắc nhở nhiều, các thành viên cũng có nhiều ý kiến ủng hộ quy định này của BQT. Tuy nhiên, vẫn còn rãi rác một vài thành viên chưa quan tâm, chưa chấp hành.

Nay Longvn rà soát lại các toppic cũ để nhắc nhở, tuyên truyền, vận động chung đến toàn thể các member.

Thời gian tới, các bài viết vi phạm quy định viết Tiếng Việt có dấu trong box Longvn quản lý, Longvn sẽ dell mà không báo trước, bất kể nội dung là gì. Mong các bạn hiểu, thông cảm, và cùng góp phần “vì tiếng Việt trong sáng”.
      Trân trọng!
      Sửa lần cuối bởi longVN; 20-07-2011 lúc 16:05.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Trích dẫn Gửi bởi tuansuzuki100 Xem bài viết
      ai biết giúp mình với, đợt này mình phải kiểm kê cáp điện tồn kho, lượng tồn kho còn rất nhiều, trên thân dây cáp điện lại không thể hiện số mét, cáp điện lại rất dài, lên đến hàng nghìn mét lên việc đo bằng thước là rất lâu, mình muốn hỏi các bạn có thiết bị nào chỉ cần kẹp vào đầu dây điện mà biết được số mét không.
      xin cảm ơn các bạn rất nhiều
      đơn gian thôi. ban hay cuộn tròn cáp lại. va đo 1 vòng của cuộn cáp đó và nhân bấy nhiêu vòng cáp là ok thôi

Cảm ơn
      1

Ban huyvan47 :
      Hình như bạn chưa thấy quấn cáp vào rulô. Làm gì có được các vòng đều nhau, quấn đồng trục từ trong ra ngoài mà.
      Khi quấn cáp thu hồi tại hiện trường khi không có rulô thì người ta cũng cắt và quấn thành từng bó như bạn nói, nhưng chu vi các vòng là khác nhau

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      192

Thưa bác, trước khi nghiệm thu nhập kho người ta cắt 6m để gửi TTTCDLCL thử các chỉ tiêu : điện trở, chiều dài bước xoắn...rồi. Cái này là cáp tồn kho
      nếu bác làm cho nhà nước thì khác, tư nhân thì khác, bác kêu người ta cắt 6m đi thử nghiệm nhưng rồi chi phí đó do ai bỏ ra, khi người ta đã đưa ra biên bản test khi xuất xưởng rồi thì họ ko chịu đi test lại nữa đâu, với cáp ít tiền thì có thể test được, với cáp nhiều tiền thì 6m của bác cũng hơn em lãnh lương 2 tháng.
      Về bước xoắn bác kiểm tra như thế nào? bước xoắn là 1 phần công nghệ quấn dây, không ai cho bác thông số này đâu mà bác kiểm tra. Ngay cả những người làm trong cadivi nếu ko phải là vị trí trưởng, phó thì các thông số này cũng ko biết ( có hỏi thì họ cũng nói đây là công nghệ của Nga, trước đó như thế nào bây giờ làm vậy)

Cảm ơn
      1

Bác này, chi phí thử nghiệm nằm trong chào giá lúc mời thầu, nhà thầu chịu chi phí này.
      Bội số bước xoắn phải thử nghiệm mới được, nhà thầu hay ăn gian chỗ này lắm. Cáp ngầm cũng phải cắt 6m thử nghiệm đấy nhé

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 6
      Bài cuối: 01-04-2013, 09:12
    2. Trả lời: 6
      Bài cuối: 15-12-2011, 16:07
    3. Trả lời: 1
      Bài cuối: 30-08-2011, 14:49

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2