• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234
    Kết quả 31 đến 39 của 39
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định Ðề: Câu Hỏi Kiểm Tra Cơ điện Cho Những Người đang Làm Giám Sát M&e

Do vậy công việc kiểm tra chất lượng sản phẩm được tiến hành nhằm xem lại sản phẩm sản xuất ra có đúng tiêu chuẩn chất lượng sản phẩm sản xuất ra có đúng với tiêu chuẩn chất lượng quy định bằng cách sử dụng các phương pháp như trực quan (nhìn, nếm, ngửi), kiểm tra bằng dụng cụ, kiểm tra phân tích và kiểm tra tự động, trong các xí nghiệp công nghiệp công việc này chủ yếu do phòng kiểm tra kĩ thuật (gsv ) tiến hành có sự tham gia của cán bộ quản lý và công nhân.Phòng kiểm tra chất lượng thi công gia công trong xí nghiệp có thể kiểm tra chất lượng vật liệu đưa tới xí nghiệp, quá trình kiểm tra công nghệ, kiểm tra các phần cấu thành của sản phẩm và toàn bộ sản phẩm.

2. Những thành viên đã cảm ơn eridani vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Tuy Hòa
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 19 lần, trong 12 bài

Phải công nhận trên đời có nhiều người rãnh thiệt: mấy cái quy trình kỹ thuật đó thằng gián sát M&E nào mà không biết thưa các bác, thậm chí nó còn thuộc luôn, mấy bác sao không nên luôn khoản viết nhật ký công trình luôn cho đủ bộ.
      Dù không nhiều nhưng em cũng làm giám sát công trình được hơn 4 năm từ Sài Gòn về tới Quy Nhơn. .xin mạo muộn góp ít lời cùng các bác.
      Đã là gián sát M&E không những các bác rành về điện mà các bác phải biết đọc tốt các bản vẽ xây dựng, bản vẽ bố trí và bản vẽ kiến trúc. chắc rằng sẽ có nhiều bạn thắc mắc rằng " Ua, tau dân điện tau cần gì biết bãn vẽ kết cấu, kiến trúc.. của thằng xây dựng làm chi...???" nếu trong đầu bạn có ý nghĩ đó thì không nên lấy làm lạ đâu, trước đây mình đi làm mình cũng có nghĩ đó, đó là sai lầm nhất đó bạn, khi bạn hiểu rõ kiến trúc của nó bạn mới chọn tuyến đi thẩm mỹ, và không phải dụng các chi tiết của xây dựng được, khi bạn nắm được kết cấu bạn mới thấy có nhiều cái bất cập lắm, vì người thiết kế thì không ra công trình nên ít nhất cũng có vài lỗi/ 1 công trình là không hợp lý. bạn phải là người phát hiện đề phương án hợp lý + bản vẽ sữa chửa đi kèm, khi đó bạn mới khá lên được " nguyên tắc là mình làm cho xếp lãi 1tr thì mình sẽ được thưởng 1 đồng" hãy hiểu rõ nghĩa của chữ "Giám Sát" nha bạn !
      + Cái nữa mình muốn nhắn nhủ với các bạn một lời rất chân thành của một người dù chưa nhiều kinh nghiệm nhưng cũng từng trải qua là: hay tạm bõ cái nón trắng, đội lên nón xanh, cùng lao ra sàn như một công nhân thực thụ, sống chan hòa với anh em công nhân, cùng làm, cùng chơi bạn sẽ gặp hái được những thành công ngoài sức tưởng tượng của bạn. chình những người công nhân đó sẽ cho chúng ta biết làm gì và là như thế nào la tốt nhất....nói tới đây thôi.. ai hiểu gì thì hiểu, không có thằng chủi già rồi mà nhiều chuyện...
      LeeTaam:điện không có kinh nghiệm để đúc rút,
      cái giá phải trả rất đắt. xin lưu ý.

4. The Following 6 Users Say Thank You to iticom For This Useful Post:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 9 lần, trong 6 bài

Có những câu trả lời chứng tỏ người trả lời chưa am hiểu hết về scope, deliverable ... khi thiết kế, giám sát ...

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Chào Bac TUDUONG và các bác

Do em đang dự định tham giam vao lĩnh vực giám sát M&E nhưng chưa có nhiều kinh nghiệm nên nhờ các bác chia sẻ cho 2 vấn đề.

1. Nhờ Bác TUDUONG gửi cho đáp án trả lời câu hỏi.

2. Nhờ tất cả các bác ai biết cái nào thì share cái đó như sau: trong công trình xây dựng thì hệ M&E những thiết bị nào bắt buộc phải có kiệm nghiệm, kiểm định:
      Điện: những thiết bị nào bắt buộc có kiệm định.
      Nước: Cần có những kiểm định gì
      HVAC: Những thiết bị nào bắt buộc có kiểm định
      Thang máy: cần những kiểm định gì.

Cảm ơn các Bác.

7. Những thành viên đã cảm ơn trungmsc vì bài viết hữu ích:

langbiang's Avatar
      langbiang Guest

Rất cảm ơn thông tin của bác chủ thớt. Những câu hỏi giúp mình focus công tác M&E như thế nào (vì mình dự tính chuyển qua làm ngành này).

9. Những thành viên đã cảm ơn langbiang vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Không biết chủ thớt có thể tổng hợp hết câu trả lời và upload một lần cho mọi người cùng tham khảo không nhỉ? Mình nghĩ đây là vấn đề nhiều người đang rất quan tâm, trong đó có mình.

Cảm ơn
      0

day la nhung cau hoi hay ,cam on ban.

Cảm ơn
      67
      Được cảm ơn 70 lần, trong 35 bài

Không thấy có bảng tổng hợp trả lời câu hỏi các bác nhỉ :)
      Ngô Mạnh Hà
      Electrical engineer
      email :technologie.hut@gmail.com

Cảm ơn
      1

Mặc định Re: Câu Hỏi Kiểm Tra Cơ điện Cho Những Người đang Làm Giám Sát M&e

Topic hữu ích quá , em sẽ tổng hợp hết mấy câu hỏi + trả lời trong topic gửi lại cho cấc bác , comming soon :3

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234

Trả lời với tài khoản Facebook

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016