• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 10 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 78910
    Kết quả 91 đến 98 của 98
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Re: Lương kỹ sư trong nhà máy nhiệt điện của Tập đoàn dầu khi VN?

Mình thi Tự động Hóa, nghành mình thi nhiều nhất. huyencanh thi nghành gì, làm bài thế nào?

Cảm ơn
      0

Mặc định Re: Ðề: Lương kỹ sư trong nhà máy nhiệt điện của Tập đoàn dầu khi VN?

Trích dẫn Gửi bởi Hoàng Uy Viễn Xem bài viết
      Các nhà máy điện (Nhiệt điện than, khí; thủy điện, phong điện) của tập đoàn dầu khí quốc gia Việt Nam (PVN) hiện nay do Tổng Công Ty Điện Lực Dầu Khí Việt Nam (còn gọi là PV-Power) quản lý và điều hành. Bạn hỏi mức lương của kỹ sư trong hệ thống nhà máy nhiệt điện than hay khí? Mức lương của các nhà máy nhiệt điện của PV-Power tùy thuộc vào 2 yếu tố cơ bản: Công suất của mỗi tổ máy lắp đặt và chức danh vận hành. Nghĩa là:

- Nếu cùng công suất phát (1200MW chẳng hạn), thì nhà máy có 2 tổ 600MW sẽ có hệ số lương lớn hơn so với nhà máy có 4 tổ máy 300MW.

- Khối vận hành: hệ số lương của trưởng ca lớn nhất, đến trưởng kíp, trực chính, cuối cùng là trực phụ. Kỹ sư hay công nhân vận hành đều dựa vào chức danh vận hành này để trả lương bạn ạ.

Nói chung, các nhà máy nhiệt điện (than hoặc khí) bên PV-Power thường trả lương cao hơn so với các nhà máy nhiệt điện của tập đoàn EVN. Thu nhập bình quân thấp nhất nói chung khoảng 13 triệu/tháng.
      rất nhiều dự án nhiệt điện dầu khí đang bị chậm tiến độ, Hiện nay có thông tin là tổng thầu PVC của Nhiệt điện thái bình 2 gửi công văn đến các nhà thầu thông báo dự án Nhiệt điện thái bình 2 có khả năng chậm tiến độ đến năm 2020. Hiện tại nhiệt điện thái bình 2 đang tuyển dụng kỹ sw và công nhân vận hành thông tin này không biết có chính xác 100% không nhưng thực sự là đúng thì có thể rất nhiều nguời đang cảm thấy hoang mang. Có bác nào nắm rõ thông tin về kế hoạch của nhiệt điện thái bình 2 và tình hình thi công xây lắp thực tế thì thông tin lên diễn đàn giúp mọi nguời. Bác Uy Viễn có thông tin gì chia sẻ cho chung e nhé!

Cảm ơn
      0

Chào các bác
      Thế tiện thể các bác cho em hỏi lương của kỹ sư bảo dưỡng cho nhà máy nhiệt điện do PVPower quản lý là khoảng bao nhiêu 1 tháng không ạ?

Cảm ơn
      0

Cho những ai muốn biết thêm thông tin nhân lực của nhà máy Nhiệt điện dầu khí Thái Bình 2:
      -Ngày 28/6 tuyển dụng kỹ sư vận hành đợt 1 với các phần thi phỏng vấn, tiếng Anh và chuyên môn 5 ngành Tự động hóa, ngành Điện, ngành Nhiệt, Hóa chất, Cơ khí.
      -Ngày 13/12 tuyển dụng công nhân vận hành đợt 2 với các phần thi phỏng vấn, tiếng anh và chuyên môn 4 ngành Ngành Điện, Cơ khí, Nhiệt và Hóa.( trong giấy báo báo Chuyên ngành dự thi là gì thì vào thi chuyên ngành ấy chứ không phải thi cùng lúc 4 chuyên ngành trên).
      Cả 2 lần tuyển dụng đều mượn trường Cao đẳng y tế Thái Bình 290 Phan Bá Vành. Phỏng vấn rất đơn giản, thầy cô từ trường PVMTC Vũng Tàu ra phỏng vấn, không hỏi chuyên môn, không phỏng vấn bằng Tiếng Anh, chỉ hỏi về bản thân mình thôi tầm 2 phút là xong nhưng đừng chủ quan vì họ sẽ để ý cách trả lời của mình xem có thuyết phục hay không, 2 thầy hỏi. thi chuyên môn và tiếng anh Trắc nghiệm cả nên cứ yên tâm vào mà tick dốt cũng xong Phần trắc nghiệm tiếng anh hơi khó mà thời gian rất ngắn vì toàn từ lạ, trong phòng mỗi mình mình làm còn cả phòng đồng loạt nó tick mất có 10 phút rồi chống tay ngồi nhìn mình làm cho đến hết giờ thì thôi , không thi tay nghề.
      -Tuyển đợt 2 thông báo lấy 177 công nhân vận hành nhưng hôm thi mình thấy hơn 300 người nên mình nghĩ tb2pp cũng chỉ tuyển 2 đợt giống va1pp nên sẽ lấy hết chứ không còn đợt 3 đợt 4 gì nữa hết. Hơn nữa quân số Tb2pp phải cắt giảm chứ không nhiều bằng Va1pp dù cùng công suất.
      -Sau khi trúng tuyển Pv power sẽ cho đi học: đợt 1 đi tháng 10, đợt 2 mới tuyển chưa có thông báo đi, nghe thông tin thì sẽ vào tx bà rịa học 2 tháng sau đó sang VT học, học thực tế tại Nhiệt điện dầu khí Vũng áng 1.
      -Còn hỏi về lương thì khó nói lắm vì còn tùy vào vị trí , cấp bậc , chức danh của mỗi người sau này về. cứ vào cho được đi cái đã rồi hãy hỏi lương vì nếu vào được rồi thì so với mặt bằng chung thì các nhà máy thuộc Pvp cũng chẳng bao giờ để cho các bạn phải khổ. pvp thưởng rất nhiều thường gần gấp đôi lương chính, các ngày lễ cũng thưởng rất nhiều. Bậc 6 của truyền tải điện quốc gia đường dây 500Kv 30/4 thưởng 500.000 mà đồng loạt công nhân từ lớn đến bé Va1pp thưởng 8M(Va1pp giống i chang Tb2pp nên muốn hỏi gì cứ hỏi thằng Va là ra thằng Tb thôi), nói thế để các bạn dễ hình dung.
      -Mình nghĩ vào nhà máy chỉ nghĩ đến lương thì sẽ không thể dành hết tâm huyết cho nhà máy được mà Hãy coi tất cả thành viên trong nhà máy như 1 gia đình và là ngôi nhà thứ 2 che nắng che mưa cho bạn,hãy bảo vệ nó, dồn hết tâm sức học tập và vận hành nhà máy thật tốt, chạy ổn định thì đồng lương cứ thế tăng dần đều thôi.
      Chúc tất cả thành viên wepdien mọi sự tốt đẹp, mình nói có gì không phải các bạn rep nhẹ nhàng đừng ném mình nhé, tính mình yếu bóng vía đêm lại khó ngủ

5. The Following 4 Users Say Thank You to tuannhaque For This Useful Post:

Cảm ơn
      0

Các bác cho em hỏi bao giờ nhiệt tb2 lại tuyển người tiếp ạ

Cảm ơn
      0

thích trang để theo dõi và cập nhật thường xuyên về Nhà máy NĐDK TB2

https://www.facebook.com/Nh%C3%A0-m%...026063/?ref=hl

Cảm ơn
      0

Mặc định Re: Ðề: Lương kỹ sư trong nhà máy nhiệt điện của Tập đoàn dầu khi VN?

[QUOTE=Hoàng Uy Viễn;134906]Với chuyên ngành Nhiệt điện, ứng tuyển vào vận hành "lò máy" của nhà máy nhiệt điện là rất phù hợp. Tuy nhiên, mình xin đưa ra 1 số thông tin tuyển dụng bên các nhà máy điện nói chung cũng như nhiệt điện nói riêng của PV-Power thường tuyển dụng theo hình thức sau:

- Thi lý thuyết chuyên môn: Nếu bạn chuyên ngành nhiệt điện thì cần phải nắm rõ sơ đồ nhiệt, chu trình và quá trình nhiệt...trong nhà máy. Biết tính toán và giải quyết các bài tập về nhiệt điện. Bạn nên học kỹ các phần: Lò hơi, tuabin...và 1 số ít kiến thức cơ bản về kỹ thuật điện như: Động cơ, máy phát...
      - Phần 2 là thi tiếng anh. Đây là phần rất quan trọng, nó chiếm đến khoảng 50% trong tuyển dụng của PVN cũng như PV-Power. Bạn nên ôn kỹ phần này.
      - Phỏng vấn trực tiếp: chuyên môn cũng như hiểu biết xã hội, cách ứng xử....

Hiện nay, PV-Power đang tuyển dụng cho nhiều dự án về các nhà máy điện (Nhiệt điện, phong điện, thủy điện) và các chuyên ngành về điện lực.Nói chung cũng chẳng khó lắm đâu! Bạn cố gắng, yên tâm học tập cho tốt, cơ hội đang chờ đón bạn! Chúc bạn thành công!

=> E học chuyên ngành kỹ sư hóa phân tích. E không biết mình có thể ứng tuyển vào vị trí nào phù hợp trong nhà máy điện. Hình thức thi dành cho kỹ sư hóa thì như thế nào ạ. Làm ơn giải thích giùm e với. E cảm ơn

Địa chỉ
      Vũng Tàu
      Cảm ơn
      7

Không biết có còn anh em nào theo dõi topic này nữa không ạ ?

Cho e hỏi chút xíu có ai biết về thông tin tuyển dụng bên nhà máy nhiệt điện Sông Hậu 1 không ạ ?
      E thì học bên Khai thác dầu khí cơ mà nay tình hình căng như "lốp xe tăng" nên tính hướng chuyển đổi, và tìm hiểu về bên điện đạm khí thì điện khí rất là có tương lai. Vậy cho em hỏi chút về bên nhiệt điện như mấy a đi phỏng vấn thì phỏng vấn gì ạ ? Kinh nghiệm phỏng vấn của các a có thể chia sẽ chút cho bọn e biết với được không ạ ?
      Mail của em là vietanhmdc@gmail.com, rất mong chờ thông tin chia sẽ của các a rất nhiều.
      Cảm ơn các anh rất nhiều, mong được cơ hội giao lưu học hỏi các a. :D

Trang 10 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 78910

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - tính tổn thất vật tư trong thi công điện bao nhiêu %
      Bởi dinhcanhuct trong diễn đàn Hệ thống chiếu sáng
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 15-08-2014, 00:47
    2. Trợ giúp - PT100 đo nhiệt độ trong MBA dầu: bạn nào biết chỉnh hiển thị nhiệt độ thì chia sẻ cho mình.
      Bởi phungdt trong diễn đàn Máy biến áp, máy biến dòng
      Trả lời: 7
      Bài cuối: 23-04-2014, 11:38
    3. Cần bán - Tại sao nên dùng hàn hóa nhiệt trong thi công tiếp địa
      Bởi ktvietnam2013 trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 13-11-2013, 15:58
    4. Thảo luận - Nêu ý thức, trách nhiệm của người thợ điện trong tương lai?
      Bởi quanhiv trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 21-06-2013, 10:51
    5. Thảo luận - Máy chụp ảnh nhiệt - Công cụ mới trong việc kiểm tra hệ thống điện
      Bởi thietbido trong diễn đàn Bảo vệ hệ thống điện
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 30-10-2012, 15:11