• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 2 của 2
      Địa chỉ
      Hà Nội
      Cảm ơn
      919
      Được cảm ơn 62 lần, trong 54 bài

Mặc định Về cách mắc điện.

Cho em hỏi là cách mắc điện sao,tam giác là như nào vậy,mắc sao thì có lợi thế nào,tam giác thì lợi như nào ạ,còn dây điện trong nhà em thấy chủ yếu có 2 dây thì làm sao phân biệt được dây nào là dây pha,dây nào là trung tính.Vậy dây trung tính (hay dây nối đất) không có phải không,nếu 3 dây thì có dây trung tính và mình nhận biết đây là điện 3 pha (hay thiết bị đang sử dụng điện 3 pha) phải không,dây trung tính thì mình không làm gì mà cứ để nguyên như vậy phải không ạ?Thanks.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      32
      Được cảm ơn 39 lần, trong 30 bài

Mặc định Ðề: Về cách mắc điện.

1) sao :chụm 3 đầu đầu hoặc 3 đầu cuối lại với nhau 3 đầu còn lại đưa vào nguồn.(3phase)
      2) tam giác : đầu đầu cua cuộn này đấu với đầu cuối của cuộn kia 3 đầu còn lại đưa vào nguồn.
      3) mắc sao momen khởi đông nhỏ hơn tam giac. tam giác quay nhanh hơn sao
      4) muốn biết dây nào dây pha thì sờ vào nói vậy thoi chứ dùng bút thử điện chích vào la bít lìn (neu bi mất mát (N) bạn dùng bút thử điện thử ở đâu nó cũng sáng bạn dùng bút thử điện thử ở aptomat coi đâu là L (nóng) rùi coi dây nào đấu vào L của aptomat vd : dây A đấu vào L cua Aptomat thi dùng đồng hồ VOM đo điểm đầu của dây A và 2 điểm cuối của đầu dây bên kia để VOM ở chế độ đo diện trở khi thấy VOM nhảy tù vô cùng đến 1 vạch nào đó thi điểm cuối cua dây A và đó là dây L (pha)
      dây còn lại là dây trung tính (N)

(Vậy dây trung tính (hay dây nối đất) không có phải không,nếu 3 dây thì có dây trung tính và mình nhận biết đây là điện 3 pha (hay thiết bị đang sử dụng điện 3 pha) phải không,dây trung tính thì mình không làm gì mà cứ để nguyên như vậy phải không ạ?) cái này không hỉu
      điện 3 pha gồm 3 dây pha và 1 dây trung tính vd: 3 pha gồm pha A,B,C , nếu dùng VOM đo (không bị lệch pha) thì pha A và N(trung tính) = 220v, B và N = 220v, C và N = 220v, A và B = 380v, A và C = 380v ,B và C =380v
      theo kiến thức của mình thì vậy có gì sai sót mong các anh các chị góp ý dùm

3. The Following 2 Users Say Thank You to Poster For This Useful Post:

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016