• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Cảm ơn
      29
      Được cảm ơn 10 lần, trong 10 bài

Mặc định Lổi Bộ Nguồn Siemens

Thân chào cả nhà.Hôm nay em có 1 vấn đề cần các anh chị trong webdien giúp đở thắc mắc này của em.Chuyện là vầy thứ sáu vừa rồi cái máy của em nó bị mất nguồn 24V DC bộ nguồn của siemens đầu vào 380v AC đầu ra 24v DC.Rỏ ràng là em đo đầu vào cấp có điện nhưng đầu ra thì lại không có và bộ nguồn cũng báo là không có hoạt động.Em tháo nó ra để sửa thì nó chơi toàn là linh kiện đán nên không dám làm bậy (sợ hư luôn).Em đem nó ra chợ Nhật Tảo sửa thì máy anh ấy sao 1 thời gian ngâm cứu thì nói với em là không tìm ra chỏ hư của bộ nguồn em về báo lại sếp em.Sếp cười với em và nói.Đi ra máy kiểm tra coi nguồn 24v chạm chổ nào rồi sử lý chổ chạm đó rồi gắn lại bộ nguồn vào.Là lính sếp sếp bảo sao em làm vậy.Em phát hiện chổ chạm và sữ lý chổ chạm đó rồi gắn lại bộ nguồn và đóng điện thì bộ nguồn hoạt động bình thường.Nhưng em khi em tháo bộ nguồn ra em cũng đã kiểm tra bằng cách là đã cấp điện 380V cho nó rồi mà nó hoạt động đâu vậy mà bây giờ gắn lại thì nó lại hoạt động thế mới tức chứ.Em lại vào hỏi sếp,sếp lại cười vào nói là đó là một vấn đề mà em cần phải học hỏi
      Nghĩ lại vẩn còn ức lắm nên hôm nay em lên webdien nhờ các cao thủ giúp em là tại sau bộ nguồn của em nó như thế

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      29

Mặc định Ðề: Lổi Bộ Nguồn Siemens

các bác các anh chị ơi bộ câu hỏi của em ngớ ngẩn hay nó quá dẻ mà sao em không thấy ai trả lời thế kìa.mong các anh chị giúp cho em

Cảm ơn
      92
      Được cảm ơn 214 lần, trong 124 bài

Câu hỏi của pác không ngớ ngẩn, mà cũng chẳng dễ nó khó ở chỗ chẳng biết trả lời thế nào Chẳng ai hình dung ra cái bộ nguồn của pác thế nào. có thể nó còn gửi gắm liên động ở đâu đó khi lắp vào máy khép kín mạch nó mới hoạt động Pác cứ từ từ tìm hiểu kỹ vào nhá

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 60 lần, trong 52 bài

Trích dẫn Gửi bởi vilinhbaotri Xem bài viết
      Thân chào cả nhà.Hôm nay em có 1 vấn đề cần các anh chị trong webdien giúp đở thắc mắc này của em.Chuyện là vầy thứ sáu vừa rồi cái máy của em nó bị mất nguồn 24V DC bộ nguồn của siemens đầu vào 380v AC đầu ra 24v DC.Rỏ ràng là em đo đầu vào cấp có điện nhưng đầu ra thì lại không có và bộ nguồn cũng báo là không có hoạt động.Em tháo nó ra để sửa thì nó chơi toàn là linh kiện đán nên không dám làm bậy (sợ hư luôn).Em đem nó ra chợ Nhật Tảo sửa thì máy anh ấy sao 1 thời gian ngâm cứu thì nói với em là không tìm ra chỏ hư của bộ nguồn em về báo lại sếp em.Sếp cười với em và nói.Đi ra máy kiểm tra coi nguồn 24v chạm chổ nào rồi sử lý chổ chạm đó rồi gắn lại bộ nguồn vào.Là lính sếp sếp bảo sao em làm vậy.Em phát hiện chổ chạm và sữ lý chổ chạm đó rồi gắn lại bộ nguồn và đóng điện thì bộ nguồn hoạt động bình thường.Nhưng em khi em tháo bộ nguồn ra em cũng đã kiểm tra bằng cách là đã cấp điện 380V cho nó rồi mà nó hoạt động đâu vậy mà bây giờ gắn lại thì nó lại hoạt động thế mới tức chứ.Em lại vào hỏi sếp,sếp lại cười vào nói là đó là một vấn đề mà em cần phải học hỏi
      Nghĩ lại vẩn còn ức lắm nên hôm nay em lên webdien nhờ các cao thủ giúp em là tại sau bộ nguồn của em nó như thế
      bạn hỏi khó hiểu nhỉ. bạn cho mã số bộ nguồn chứ. siemens thường dùng ic nguồn TOP244, 245 (tích hợp sẵn ic tạo xung với mosfet hoặc IGBT ) và dùng ic TL431 ổn áp hoặc có thể là IC op amp ổn áp và kiểm soát dòng điện (qua opto). thực sự muốn tìm hiểu bộ nguồn thì phải xem mã IC và tra datasheet của chúng

Cảm ơn
      29

Cảm ơn anh ngoisaodatai.Đây là mã số của bộ nguồn 6EP1434-2BA00.em định chụp hình cái mạch để cho các anh các bác giúp cho vấn đề của em,nhưng gần cuối năm lịch bảo trì nhiều quá nên không có thời gian.Để thứ 7 tuần này em chụp lên rồi nhờ các anh giúp cho em

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Re: Lổi Bộ Nguồn Siemens

Nguon cua ban la nguon thong minh no co kha nang chay khi co tai va ngat khi ko tai . Va no co con chong ngan mach tai nua nen khi ngan mach tai no ko chay la dung roi

Cảm ơn
      86
      Được cảm ơn 450 lần, trong 363 bài

Mặc định Re: Lổi Bộ Nguồn Siemens

Trích dẫn Gửi bởi vilinhbaotri Xem bài viết
      vấn đề ở đây là bạn đã tìm ra nguyên nhân rồi mà bạn chưa hiểu gì sao? xếp bảo bạn tìm chỗ chạm của phần tải 24v và bạn đã tìm ra chỗ chạm rồi xử lí xong nên lắp nguồn vạn nó hoạt động chứ sao , do bộ nguồn của bạn có phần bảo vệ tốt , khi chạm tải thì nó ngắt dao động không cho hoạt động để bảo vệ bộ nguồn . còn câu hỏi bạn thắc mắc khi bạn tháo rời nguồn ra rồi cấp điện liền đo đạc thì nó không hoạt động là đúng rồi vì nguồn đang ở trong máy bị chạm , nó đang ngắt dao động để bảo vệ thì phải có thời gian cho nó phục hồi lại chứ ... cái này bạn tự tìm hiểu nhá .

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - Bộ nguồn Siemens 5A, 100%, giá 2tr
      Bởi trantrinh trong diễn đàn Biến tần, PLC, LOGO, thiết bị điều khiển
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 11-07-2014, 12:17
    2. Cần bán - Nguồn cho PLC Siemens S7-300-PS
      Bởi plcsaigon.com trong diễn đàn Biến tần, PLC, LOGO, thiết bị điều khiển
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 27-11-2013, 22:08
    3. Cần bán - Bộ Nguồn Siemens
      Bởi Ngan Nguyen trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại