• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Thông số thí nghiệm điện

Chào các bác.
      Em đang làm một hồ sơ liên quan đếnthí nghiệm trạm biến áp mà không hiểu các thông số, thông tin thế nào cả, em mong các bác hướng dẫn giúp em với: Trạm biến áp của em là trạm 560kva - 22/0,4kv. Em hiện đang ko hiểu các thông tin sau:
      1. Thí nghiệm chống sét van hạ thế: thì nó thuộc loại 22kv<u<500KV hay loại u<15KV
      2. Thí nghiệm tiếp đất trạm biết áp: thì nó thuộc loạ nào 500KV; 220KV; 66-110kv hay <35kv
      3. Thí nghiệm ampemet, von met: lựa chọn AC hay DC
      Em là dân ngoài ngành nên kiến thức rất mù mờ, các tiêu chí em thắc mắc trên em lấy từ định mức thí nghiệm điện số 1781. Em mong nhận được sự trợ giúp của các bác. Em cám ơn nhiều

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0

Mặc định Ðề: Thông số thí nghiệm điện

Các bác ơi giúp em với

Cảm ơn
      0

Lấy từ định mức thí nghiệm điện số 7606 anh nhé. A kiểm tra lại sẽ thấy các thông số đưa ra chưa đúng.

Cảm ơn
      279
      Được cảm ơn 704 lần, trong 366 bài

Trích dẫn Gửi bởi khoatu2008 Xem bài viết
      Chào các bác.
      Em đang làm một hồ sơ liên quan đếnthí nghiệm trạm biến áp mà không hiểu các thông số, thông tin thế nào cả, em mong các bác hướng dẫn giúp em với: Trạm biến áp của em là trạm 560kva - 22/0,4kv. Em hiện đang ko hiểu các thông tin sau:
      1. Thí nghiệm chống sét van hạ thế: thì nó thuộc loại 22kv<u<500KV hay loại u<15KV
      2. Thí nghiệm tiếp đất trạm biết áp: thì nó thuộc loạ nào 500KV; 220KV; 66-110kv hay <35kv
      3. Thí nghiệm ampemet, von met: lựa chọn AC hay DC
      Em là dân ngoài ngành nên kiến thức rất mù mờ, các tiêu chí em thắc mắc trên em lấy từ định mức thí nghiệm điện số 1781. Em mong nhận được sự trợ giúp của các bác. Em cám ơn nhiều
      Làm hồ sơ dự toán hay quyết toán đường dây và trạm điện hay các công trình xây dựng khác cũng vậy thôi, bao giờ cũng có 2 phần: khối lượng và đơn giá. 2 phần đó phải do 2 đối tượng thực hiện: phần khối lượng do 1 ông kỹ thuật làm, đòi hỏi ông ấy phải là dân chuyên ngành, hiểu thiết kế, biết bóc khối lượng, biết về định mức để tách khối lượng cho đúng. Phần dự toán do 1 ông kinh tế làm gồm kiểm tra định mức, thu thập thông tin về giá và điều chỉnh giá hiện hành (giá vật liệu, nhân công, máy thi công), áp giá hiện hành tính đơn giá, áp đơn giá vào bảng khối lượng, tính các loại chi phí theo tỷ lệ, chi phí khác, lập tổng hợp dự toán... 2 đối tượng đó có thể chỉ là 1 người nếu như đáp ứng được cả 2 điều kiện về kỹ thuật và kinh tế, và lúc đó có thể là... chuyên gia rồi.
      Nếu như cách bạn nói thì mình hiểu là bạn chỉ làm phần kinh tế được thôi, nếu muốn làm được thì bạn phải phối hợp với 1 ông làm kỹ thuật hiểu rõ cái thiết kế trạm của bạn và biết cách bóc khối lượng, áp định mức phù hợp cho các đầu mục công việc thí nghiệm liên quan... bạn có cố hỏi thì ở đây cũng chẳng ai giải thích cặn kẽ cho bạn được (vì đó là cả 1 quá trình, nhiều tài liệu liên quan, và nhất là thời gian...). Ngay cả việc làm rõ cái món định mức để áp cho đúng đã là cả 1 câu chuyện lớn rồi.

Cảm ơn
      1

ban ranh qua nhi

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Dịch vụ - Chuyên thi công hệ thống điện công nghiệp,tủ tụ bù,tủ ats,tủ phân phối,tủ điều khiển công nghiệp...
      Bởi NGUYENVANTHIN trong diễn đàn Cáp điện, Tủ bảng, thang máng cáp
      Trả lời: 11
      Bài cuối: 24-10-2016, 10:02
    2. Phần mềm kế toán Biframework chuyên nghiệp cho doanh nghiệp vừa và nhỏ.
      Bởi lucluc trong diễn đàn CHIA SẺ HỌC TẬP, NGHỀ NGHIỆP
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 22-10-2013, 11:26
    3. Cần bán - Cung cấp Máy biến áp, động cơ điện, bơm công nghiệp, bơm nông nghiệp, thiết bị điện EMIC
      Bởi devil1412 trong diễn đàn Động cơ điện, máy bơm, quạt thông gió
      Bài cuối: 26-06-2013, 09:50
    4. Cần bán - Cung cấp Máy biến áp, động cơ điện, bơm công nghiệp, bơm nông nghiệp, thiết bị điện EMIC
      Bởi devil1412 trong diễn đàn Máy biến áp, biến dòng
      Bài cuối: 26-06-2013, 09:47
    5. [hot]Tieu chuan thí nghiệm - nghiệm thu thiết bị điện
      Bởi noncao trong diễn đàn TIÊU CHUẨN NGÀNH ĐIỆN
      Trả lời: 7
      Bài cuối: 10-05-2013, 09:16
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà