• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 6 của 6
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Công tắc thường và công tắc hành trình

Xin chào mọi người, mình là dân cơ khí, đang cần lựa chọn 1 loại công tắc hành trình, để khi cơ cấu bàn xoay của mình xoay được 1 góc, sẽ đạp lên công tắc và dừng lại.

Đang tìm hiểu thì thấy có người bán chia làm 2 loại: công tắc thường và công tắc hành trình.

Mình ko chuyên nên ko hiểu tại sao có 2 loại này, sự khác biệt của nó ra sao, mong mọi người có thể khái quát cho mình có thể đưa ra lựa chọn đúng.

Mình xin cảm ơn

Công tắc thường

Công tắc hành trình

Ví dụ về nơi bán

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0

Mặc định Ðề: Công tắc thường và công tắc hành trình

vì công tắt hành trình khi tb đè lên cần công tắt cho dù vượt quá giới hạn cũng ko hư và có 4 tiếp điêm ơ 2 chế độ.

Cảm ơn
      11
      Được cảm ơn 21 lần, trong 17 bài

hai loại công tắc trên tác dụng như nhau . công tắc hành trình có ưu điểm là dễ căn chỉnh điểm tác động , có thể làm việc trong môi trường bụi bẩn , dầu mỡ , an toàn hơn ... nhưng mắc hơn

Địa chỉ
      Injury Orthopaedic
      Cảm ơn
      653
      Được cảm ơn 336 lần, trong 269 bài

Trích dẫn Gửi bởi baan Xem bài viết
      Xin chào mọi người, mình là dân cơ khí, đang cần lựa chọn 1 loại công tắc hành trình, để khi cơ cấu bàn xoay của mình xoay được 1 góc, sẽ đạp lên công tắc và dừng lại.

Đang tìm hiểu thì thấy có người bán chia làm 2 loại: công tắc thường và công tắc hành trình.

Mình ko chuyên nên ko hiểu tại sao có 2 loại này, sự khác biệt của nó ra sao, mong mọi người có thể khái quát cho mình có thể đưa ra lựa chọn đúng.

Mình xin cảm ơn

Công tắc thường

Công tắc hành trình

Ví dụ về nơi bán

chào anh !
      - Công tắc hành trình & nguyên tắt sử dụng của nó :
      => Là loại công tắc có tiếp điểm thường đóng hoặc thường mở,khi có lực tác động vào nút nhấn , các tiếp điểm sẽ đổi trạng thái. Công tắc hành trình được bố trí theo suốt đường di chuyển của vật và đóng/mở tiếp điểm theo yêu cầu công việc. Về hình dạng anh đưa ra tất cả đều là " Công tắc hành trình " nhưng được chia ra nhiều dạng phù hợp với nhu cầu kinh tế của người dùng.

Địa chỉ
      TP HCM
      Cảm ơn
      409
      Được cảm ơn 848 lần, trong 341 bài

Như bạn Hoa_Tiêu đã nói công tắc hành trình là 1 dạng công tắc giới hạn quá trình làm việc, gồm các cặp tiếp điểm thường đóng và thường mở. Các cặp tiếp điểm này sẽ thay đổi trạng thái khi cần của công tắc bị tác động.

Cả 2 hình bạn đưa ra đều là công tắc hành trình nhưng là 2 dạng khác nhau để ứng dụng cho các yêu cầu kỹ thuật khác nhau:
      1. Cần tác động giới hạn ít: khoảng cách chỉ từ cần công tắc đến thân công tắc.
      2. Cần tác động xoay 1 góc lớn và xoay về cả 2 phía (Có thể chịu tác động từ cả 2 phía).

* Yêu cầu của bạn là để dừng bàn xoay thì bạn sử dụng cặp tiếp điểm thường đóng của công tắc hành trình.
      * Nếu bàn xoay của bạn đơn giản và xoay 1 chiều với tốc độ nhỏ chỉ cần chạm nhẹ lên cần của công tắc, thì bạn dùng loại thứ 1 là được rồi.

Thân.

6. Những thành viên đã cảm ơn bluetear vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Ngọc Thụy-Long Biên-Hà Nội
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Bạn ơi, mình có việc nhờ tí là mình đang muốn kiếm gấp 100 con ổ cắm dạng nghiêng 16A-6h/220-250V/2P+E?50-60Hz Type 413, màu xanh. Nhờ các bạn giúp mình với.
      Nguyễn Thành Long-CV Giám sát-Tổ GS 1-Ban QLDA Lưới Điện-Tổng Cty Điện lực Miền Bắc

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016