• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: công tơ điện

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định công tơ điện

em có sơ đồ điện đơn giản như sau :2 cơ sở,mỗi cơ sở có 2 đồng hồ điện,sử dụng chung 1 nguồn.

Nhưng không biết thằng "dốt nào" đấu 2 đầu dây ra của 2 đồng hồ điện lại với nhau để đấu vào máy phát dự phòng mà chỉ dùng 1 cái ATS để sử dụng cho cả 2 cơ sở.

Lúc này phát sinh là cơ sở nào cũng sử dụng được cả 2 đồng hồ điện, nên tiền điện mỗi tháng tùm lum hết ( mà thường chỉ có 1 cơ sở tiền điện nhiều hơn cơ sở còn lại ) đây là câu em muốn hỏi là tại sao tiền điện chỉ có một bên là cao hơn thôi

Em cũng có suy đoán là do cấp chính xác và do đồng hồ điện của cơ sở đóng tiền nhiều nằm ở gần nguồn hơn
      hok biết có đúng hok nữa, xin anh chị nào chỉ giúp để còn có câu trả lời chính xác cho "ông chủ" nữa. xin cảm ơn trước nha!
      xin mail giúp em vì ít lên lắm khaukieukim@yahoo.com

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      98
      Được cảm ơn 731 lần, trong 400 bài

Mặc định Ðề: công tơ điện

Trích dẫn Gửi bởi khaukieukim Xem bài viết
      em có sơ đồ điện đơn giản như sau :2 cơ sở,mỗi cơ sở có 2 đồng hồ điện,sử dụng chung 1 nguồn.

Nhưng không biết thằng "dốt nào" đấu 2 đầu dây ra của 2 đồng hồ điện lại với nhau để đấu vào máy phát dự phòng mà chỉ dùng 1 cái ATS để sử dụng cho cả 2 cơ sở.

Lúc này phát sinh là cơ sở nào cũng sử dụng được cả 2 đồng hồ điện, nên tiền điện mỗi tháng tùm lum hết ( mà thường chỉ có 1 cơ sở tiền điện nhiều hơn cơ sở còn lại ) đây là câu em muốn hỏi là tại sao tiền điện chỉ có một bên là cao hơn thôi

Em cũng có suy đoán là do cấp chính xác và do đồng hồ điện của cơ sở đóng tiền nhiều nằm ở gần nguồn hơn
      hok biết có đúng hok nữa, xin anh chị nào chỉ giúp để còn có câu trả lời chính xác cho "ông chủ" nữa. xin cảm ơn trước nha!
      xin mail giúp em vì ít lên lắm khaukieukim@yahoo.com
      .
      Bó tay!
      Nhưng có thể bạn phải làm bài toán ngược từ công suất, thời gian hoạt động của các phân xưởng, hoặc lấy bình quân của 3 tháng trước đó để tính tạm, rồi nhớ đấu lại nhé.
      thangks@webdien.com

Cảm ơn
      22
      Được cảm ơn 23 lần, trong 17 bài

Mặc định Ðề: công tơ điện

bạn xem lại câu hỏi của bạn đi nào.
      Lê Công Đảnh
      ĐT : 098 868 54 58
      web : http://www.webdien.com

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2