• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 9 lần, trong 6 bài

Mặc định Chia sẽ kinh nghiệm gặt hái thành công

Dear All !
      Mình bắt đầu vào nghề sau mấy năm học trong trường...Việc học ở trường chỉ cho ta cái kiến thức cơ bản giúp minh hiểu nhanh hơn trong
      trong thực tế..Nhưng ngoài thực tế có nhiều việc mà ko thể nhờ vào lý thuyết để giải quyết mà phải nhờ đến thực tiễnqua kinh nghiệp làm việc lâu năm tiếp xúc nhiều mới có thể tìm được lời giải...
      Vì vậy minh lập ra topic này mong các anh chj có kinh nghiệm, các bác pro có thể chia sẽ kinh nghiệm cho anh em trong nghề được biết...Và hơn thế nữa các bạn mới ra trường lần đầu tiên tiếp xuc với thực tế còn băn khoăn lo lắng những điều gì cần trao đổi cứ up lên để mọi người cùng góp ý chia sẽ...
      ...Rất mong tất cả hưởng ứng...
      Thanks

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Lớp học HMI Intouch 10.1
      Cảm ơn
      51
      Được cảm ơn 324 lần, trong 215 bài

Mặc định Ðề: Chia sẽ kinh nghiệm gặt hái thành công

Trích dẫn Gửi bởi cocbu89 Xem bài viết
      Dear All !
      Mình bắt đầu vào nghề sau mấy năm học trong trường...Việc học ở trường chỉ cho ta cái kiến thức cơ bản giúp minh hiểu nhanh hơn trong
      trong thực tế..Nhưng ngoài thực tế có nhiều việc mà ko thể nhờ vào lý thuyết để giải quyết mà phải nhờ đến thực tiễnqua kinh nghiệp làm việc lâu năm tiếp xúc nhiều mới có thể tìm được lời giải...
      Vì vậy minh lập ra topic này mong các anh chj có kinh nghiệm, các bác pro có thể chia sẽ kinh nghiệm cho anh em trong nghề được biết...Và hơn thế nữa các bạn mới ra trường lần đầu tiên tiếp xuc với thực tế còn băn khoăn lo lắng những điều gì cần trao đổi cứ up lên để mọi người cùng góp ý chia sẽ...
      ...Rất mong tất cả hưởng ứng...
      Thanks
      Mình thấy topic của bạn rất được!

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 40 lần, trong 19 bài

Chào các bạn.
      Các bạn mở topic này rất hay đó. Hơn 10 năm Sờ mó điện mình thấy có rất nhiều vấn đề không chỉ có lý thyuết là giải quyết được nên cần topic như vậy để cùng trao đổi học hỏi nhau, đb là các bạn mới ra trwowngf.
      Đầu tiên mình nêu 2 vấn đề:
      1. Cuộn hút Contactor có "điện áp hút" rất lớn so với "điện áp nhả" là vì sao? Thực tế nếu nối nối tiếp với cuộn hút contactor điện trở vài chục kohm thì không hút nhưng đã hút thì lại không nhả!!!
      2. Bộ đầu cus (có người gọi đầu cos) khi bấm xong tiến hành đấu nối thì đấu mặt nào là mặt tiếp xúc, lật mặt lại có sao không?
      Mời các bạn cùng nhau thảo luận.

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,184
      Được cảm ơn 3,893 lần, trong 1,468 bài

Cái vụ ðiện áp hút và nhả của công tắc tơ, của rơ le trong trường có dạy chứ pác? Trong rơ le gọi là ðiện áp tác động và ðiện áp trở về.

Lý do: khi chưa hút, khe hở không khí lớn, nên từ trở lớn, từ thông nhỏ, lực hút nhỏ.

Khi đã hút rồi, khe hở còn rất bé, từ trở giảm thấp, từ thông tăng lên nhiều, lực hút mạnh hơn.

Đối với các công tắc tơ DC, khi hút sử dụng trực tiếp cuộn dây. Khi hút rồi, một tiếp điểm thường đóng sẽ mở ra, và chen một ðiện trở vào mạch cuộn dây để giảm dòng hút. Cái này được sử dụng rất nhiều.

Một số cuộn dây lại có 2 cuộn. Khi hút, sử dụng cuộn dây lớn ít vòng dòng cao lực hút mạnh. Khi hút vào rồi, tiếp điểm thường đóng sẽ chen vào cuộn dây khác dây nhỏ hơn nhiều vòng hơn, dòng nhỏ hơn để duy trì lực hút.

5. The Following 2 Users Say Thank You to quocthai For This Useful Post:

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Chia sẻ kinh nghiệm công việc quản lý tòa nhà
      Bởi anhduy89 trong diễn đàn CHIA SẺ HỌC TẬP, NGHỀ NGHIỆP
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 03-07-2014, 08:27
    2. Kinh nghiệm sử dụng đèn thiết kế chiếu sáng
      Bởi dinhquyet trong diễn đàn THẢO LUẬN VỀ CƠ ĐIỆN - M&E
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 03-05-2012, 11:19
    3. Trợ giúp - kinh nghiệm về điện chiếu sáng đô thị