• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
    Kết quả 11 đến 20 của 24
      Địa chỉ
      HCM
      Cảm ơn
      59
      Được cảm ơn 189 lần, trong 70 bài

hix, sai chính tả, tiểu thư kiêu kỳ edit giúp mình nhé, ko phải Emergystop mà là Emergency Stop, cáo lỗi cáo lỗi

Địa chỉ
      HCM
      Cảm ơn
      59
      Được cảm ơn 189 lần, trong 70 bài

Trích dẫn Gửi bởi ldinh1975 Xem bài viết
      Chao cac ban,
      Toi xin duoc co chut y ve van de tu dieu khien cua cong tu dong. Van de cua ban Giahung muon thiet ke tu dien nhung cho cua cong nhu the nao, mot canh, hai canh, cua lua, hay cua lua hai canh tro len.... Chuong trinh viet cho phan dieu khien nay co hai phan mot ve nguyen tac va hai ve co dien. Khi van hanh co hai mode, 1/ la tu dong, va 2/ la ban tu dong, Cac tu dieu khien cua tu dong hien nay ko can cong tac hanh trinh, chuong trinh van chuyen se duoc chinh bang thoi gian va bo nho se biet duoc vi tri hien tai cua cua .... toi xin kem day email cua toi, neu cac ban muon trao doi ve van de ky thuat toi rat san sang, toi la giam doc ky thuat cho hang Thyssenkrupp o phap da lam viec trong moi truong cua hon hai muoi nam, neu giup duoc cac ban se vui lam do. Email product.quality@yahoo.com. Than ai
      vấn đề bác nêu thì bất kỳ công ty tự động nào đều theo được yêu cầu của khách hàng với các cửa thông dụng. Một số loại cửa đặc biệt thì theo mình ko phải phức tạp về phần lập trình điều khiển mà là vấn đề của giải pháp cơ khí và vật liệu (cửa đóng mở cho kho lạnh trữ đông phần điều khiển đơn giản nhưng kết cấu và vật liệu cơ khí mới là bí mật của các chú Tây, còn tủ điện thì anh em ở nhà máy quậy tưng bừng, khà khà).

Còn việc bỏ LS theo quan điểm của mình là ko nên chút nào, đó chính là giới hạn an toàn.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

cho em hoi ve cach ket noi ma tran led
      em muon lam chu chay ma chua biet ket noi the nao?
      va mua nhung thiet bi j?

Địa chỉ
      GÓC CHÉM GIÓ
      Cảm ơn
      154
      Được cảm ơn 836 lần, trong 393 bài

Trích dẫn Gửi bởi cô Nhóc Xem bài viết
      Đơn giản nhất là anh dùng mạch kinh điển điều khiển động cơ chạy 2 chiều dùng khởi động từ kép. Anh thêm vào đó các công tắc hành trình để ngừng động cơ khi đã đóng hết hoặc mở hết.
      Đơn giản hiệu quả và thông dụng nhất là phương pháp trên :D
      Lướt sơ qua một số bài viết, mình nhận thấy đây là vấn đề khá đơn giản và cũng không cần tranh luận đến như thế. Vì ý câu hỏi chắc là hỏi các loại cửa chạy mà mình hay thấy trước các cổng công ty ..v.v Và về bản chất việc điều khiển điện đối với cửa này cũng đơn giản nốt. Chỉ trong một số ngành chuyên biệt thì việc điều khiển cửa mới phức tạp. Khi mà cửa trở thành vật cách ly giữa môi trường độc hại và bên ngoài. Mình có một số mạch điều khiển cửa, thực ra không phải là mạch mà chỉ là một phần trong bản vẻ điều khiển... mà nói chung cũng không cần thiết lắm, thêm mắm thêm muối vào là được :D
      PS : bạn ndnndn nói cửa trữ đông nào mà kết cấu vật liệu cơ khí là bí mật của các chú Tây. Công ty mình cũng thực hiện xây dựng lắp đặt các kho lạnh cớ lớn và dĩ nhiên các nguyên vật liệu từ a to z đều do cty mình chế tạo nên bạn nói kết cấu cơ khí là kết cấu nào =.=
      CÓ LẼ ĐÃ ĐẾN LÚC PHẢI DỪNG ...!

Cảm ơn
      63
      Được cảm ơn 242 lần, trong 101 bài

Chào Linhvancong
      Máy tiện hai trụ của anh đã chạy rồi hay sao ma thấy anh làm thinh vây?
      Chắc anh đỡ lo rồi pk?

Địa chỉ
      GÓC CHÉM GIÓ
      Cảm ơn
      154

Trích dẫn Gửi bởi anhtanmt Xem bài viết
      Chào Linhvancong
      Máy tiện hai trụ của anh đã chạy rồi hay sao ma thấy anh làm thinh vây?
      Chắc anh đỡ lo rồi pk?
      chưa anh Tân ... so sad ... chắc thứ 2 này em gọi cho anh vào khoản 9h sáng. Em đang phân vùng cách ly lỗi và sửa chữa, nếu đúng như anh nói lỗi mất kích từ xuất phát từ mạch ngoài thì mọi chuyện chắc cũng đơn giản, sáng thứ 2 em banh cái động cơ ra kiểm tra thông mạch và kiểm tra cổ góp - hiện tại em chỉ khoanh được 2 lỗi trên thôi. Còn về vấn đề chạm mạch hay mất nguồn, đứt dây thì em đã check.

Địa chỉ
      GÓC CHÉM GIÓ
      Cảm ơn
      154

Ý ndnndn là anh Nhơn ko? :D em đã giải quyết được 3 con cảm biến quang rồi ;) nó đặt ở 3 góc lệch 120 ko những đo độ dày váng dầu mà còn đo cả độ chênh của mâm tiện nữa :D ... chứ không phải là 1 con đo limit trên 1 con limit dưới và 1 con analog đo độ dày như anh em mình bàn đâu anh :D ... đôi lúc việc đơn giản nhưng mình cứ làm cho nó phức tạp lên =.= kinh nghiệm và bài học :D
      Cảm ơn anh đã tư vấn và giúp đỡ nhé ^_^

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Chào các anh, em là sinh viên ngành điều khiển tự động. Em muốn tìm hiểu thêm về ngành của mình, mong các anh giúp đỡ!

Cảm ơn
      0

Mặc định Ðề: Sơ đồ mạch điện tủ điều khiển cửa cổng

chào anh,em là sinh viên em đang làm về tủ điều khiển trong nhà máy, anh có hình ảnh và tài liệu kèm theo của tủ điều khiển trong các nhà máy, phân xưởng cho em xin. em xin cảm ơn anh nhiêu và rất mong anh giúp đỡ
      mail:cao_nguyen406@yahoo.com

Cảm ơn
      3

Mặc định Ðề: Sơ đồ mạch điện tủ điều khiển cửa cổng

Bạn là SV phải không?
      Nếu là người có học thì không nên nói những từ này trên diễn đàn
      Một số ý kiến trao đổi cùng bạn.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - điều khiển động cơ điện một chiều dùng chip vi điều khiển và hiển thị tốc độ trên led 7 thanh
      Bởi hồng phượng trong diễn đàn Các vấn đề ĐK chưa phân loại
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 05-03-2022, 10:41
    2. help điều khiển triac BTA12-600b bắng vi điều khiển
      Bởi lamvanmanh trong diễn đàn Điện tử cơ bản
      Trả lời: 14
      Bài cuối: 04-03-2022, 17:57
    3. Trả lời: 0
      Bài cuối: 03-06-2014, 00:31
    4. Trả lời: 4
      Bài cuối: 19-07-2010, 23:43

Tag của Chủ đề này