• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 14

Chủ đề: Các anh giúp cho

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Các anh giúp cho

Chào cả nhà, hôm nay viết bài này mong mọi người có thể giúp mình thiết kế mạch đèn giao thông tại ngã tư (không cần có đèn led đếm số đâu nha) bằng 5 loại ngôn ngữ luôn, biết là đã làm phiền cả nhà, nhưng xin cả nhà giúp giùm cho.
      Thân mến.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Long Hải
      Cảm ơn
      226
      Được cảm ơn 906 lần, trong 605 bài

Mặc định Ðề: Các anh giúp cho

Trích dẫn Gửi bởi sonpham11 Xem bài viết
      Chào cả nhà, hôm nay viết bài này mong mọi người có thể giúp mình thiết kế mạch đèn giao thông tại ngã tư (không cần có đèn led đếm số đâu nha) bằng 5 loại ngôn ngữ luôn, biết là đã làm phiền cả nhà, nhưng xin cả nhà giúp giùm cho.
      Thân mến.
      5 loại ngôn ngữ là ngôn ngữ nào đấy. Anh, Pháp, Ý, Đức, Nhật, Hay Việt Nam
      Cao Văn Hưởng
      Email: vanhuongcao@gmail.com

Cảm ơn
      396
      Được cảm ơn 566 lần, trong 398 bài

Pác Sonpham11 chắc muốn viết bằng 5 ngôn ngữ chuẩn IEC 61131-3 cho PLC í mà, thường cũng chỉ học 1 đến 2 cả 5 thì xem chừng thớt này lại ế roài

Cảm ơn
      26
      Được cảm ơn 29 lần, trong 19 bài

Trích dẫn Gửi bởi 2012 Xem bài viết
      Pác Sonpham11 chắc muốn viết bằng 5 ngôn ngữ chuẩn IEC 61131-3 cho PLC í mà, thường cũng chỉ học 1 đến 2 cả 5 thì xem chừng thớt này lại ế roài
      Mình thấy trong PLC có 3 ngôn ngữ lập trình thui mà bạn.Làm gì có những 5 ngôn ngữ?
      Cần lạc quan khi khởi đầu công việc và đầy hoài nghi khi kết thúc công việc

Ghéc-xen

Cảm ơn
      0

dạ, thật tình thì em học bên nhiệt-lạnh cơ, nhưng có môn PLC này hoc trong 3 tuần (chua lắm các bác ag), Thầy ra đề vậy em mới học cũng chả hiểu được bao nhiêu nên nhờ các bác trên diễn đàn giúp cho, 5 loại ngôn ngữ lập trình e cần la ST, IL, FBD, SFC và LD.
      Các bác nào giúp e được phần nào thì cho e xin, góp bão thành sóng thần mà. Cám ơn các bác nha.
      Thân mến.

Địa chỉ
      Lớp học HMI Intouch 10.1
      Cảm ơn
      51
      Được cảm ơn 324 lần, trong 215 bài

dạ, thật tình thì em học bên nhiệt-lạnh cơ, nhưng có môn PLC này hoc trong 3 tuần (chua lắm các bác ag), Thầy ra đề vậy em mới học cũng chả hiểu được bao nhiêu nên nhờ các bác trên diễn đàn giúp cho, 5 loại ngôn ngữ lập trình e cần la ST, IL, FBD, SFC và LD.
      Các bác nào giúp e được phần nào thì cho e xin, góp bão thành sóng thần mà. Cám ơn các bác nha.
      Thân mến.
      Bạn nêu yêu cầu cụ thể của đèn giao thông đi! Thời gian đèn xanh, đèn vàng, đèn đỏ là bao nhiêu. Mình chỉ biết viết LAD thôi. Sau đó dịch sang được 2 ngôn ngữ kia mà!@@

Cảm ơn
      0

chỉ đơn giản thôi bạn, xanh, vàng, đỏ thời gian 10s cho tất cả hihih ứng dụng thoai muh. Nếu bạn dịch được giùm mình sang mấy ngôn ngữ khác luôn thì thật tình cám ơn bạn nhìu lắm.

Địa chỉ
      Long Hải
      Cảm ơn
      226

chỉ đơn giản thôi bạn, xanh, vàng, đỏ thời gian 10s cho tất cả hihih ứng dụng thoai muh. Nếu bạn dịch được giùm mình sang mấy ngôn ngữ khác luôn thì thật tình cám ơn bạn nhìu lắm.
      bó tay bạn này. bạn thử đi đường để ý coi toàn lãnh thổ VN và các nước trên thế giới có bao giờ thấy đèn xanh, vàng và đỏ có thời gian bằng nhau chưa.
      Cao Văn Hưởng

Địa chỉ
      Long Hải
      Cảm ơn
      226

tôi chỉ giúp bạn viết được 1 ngôn ngữ thôi (hình như gọi là LAD thì phải). viết cho S7-200. đèn xanh là 50s, vàng là 10s và đỏ là 60s, nút nhấn I0 là bắt đầu và nút I1 là reset
      đèn xanh1 Q0.0
      đèn vàng 1 Q0.1
      đèn đỏ 1 Q0.2
      đèn xanh 2 Q0.3
      đèn vàng 2 Q0.4
      đèn đỏ 2 Q0.5

file mô phỏng
      Cao Văn Hưởng

Cảm ơn
      0

thật sự rất cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ. Nhưng vì em làm tiểu luận và sẽ chạy mô phỏng trên FX training, em đã viết được bằng 2 loại ngôn ngữ là LD và IL hình dưới đây.
      Từ 2 ngôn ngữ này các bác chuyển nó sang 3 ngôn ngữ còn lại giùm e được không ag.
      [IMG][/IMG]
      [IMG][/IMG]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016