• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      40
      Được cảm ơn 15 lần, trong 10 bài

Mặc định Cần tư vấn gấp về M&E

Dear All
      - Mình vừa là có việc cần anh em tư vấn giúp vừa là đưa ra vấn đề này để anh em M&E mới vào nghề cùng thảo luận.
      1. Bản vẽ combine các thiết bị M&E trên trần khi mình vẽ bản vẽ này cần phải chuẩn bị những gì, có điều gì cần chú ý khi vẽ bản vẽ này.
      2. Khi một người nhận vẽ phần combine này thì cần những gì để có thể hoàn thành nhiệm vụ.(cụ thể từ A-Z nhé).
      Mình tạm đưa ra ý kiến này xem mọi người ý thế nào nhé! Khi vẽ bản combine này, trước tiên mình cần có bản vẽ mặt bằng kiến trúc của XD gửi, sau đó block bản vẽ xây dựng này lại sau đó bắt đầu vẽ các thiết bị M&E vào block này đúng không các bạn. Nhưng một điều băn khoan là cách bố chí các thiết bị như thế nào(đèn, báo cháy, quạt thông gió, p/a ...) từ đó lại nảy sinh ra bài toán cần phải tính toán để bố chí thiết bị trên trần này. Vậy mọi người chia sẻ kinh nghiệm vẽ bản combine này nhé. Xăp tết rồi chúc anh em có một cái tết vui vẻ, Thanks mọi người trước.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

2. Những thành viên đã cảm ơn pulsar18 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Vùng đất linh hồn
      Cảm ơn
      347
      Được cảm ơn 496 lần, trong 350 bài

Mặc định Ðề: Cần tư vấn gấp về M&E

Trích dẫn Gửi bởi pulsar18 Xem bài viết
      Dear All
      - Mình vừa là có việc cần anh em tư vấn giúp vừa là đưa ra vấn đề này để anh em M&E mới vào nghề cùng thảo luận.
      1. Bản vẽ combine các thiết bị M&E trên trần khi mình vẽ bản vẽ này cần phải chuẩn bị những gì, có điều gì cần chú ý khi vẽ bản vẽ này.
      2. Khi một người nhận vẽ phần combine này thì cần những gì để có thể hoàn thành nhiệm vụ.(cụ thể từ A-Z nhé).
      Mình tạm đưa ra ý kiến này xem mọi người ý thế nào nhé! Khi vẽ bản combine này, trước tiên mình cần có bản vẽ mặt bằng kiến trúc của XD gửi, sau đó block bản vẽ xây dựng này lại sau đó bắt đầu vẽ các thiết bị M&E vào block này đúng không các bạn. Nhưng một điều băn khoan là cách bố chí các thiết bị như thế nào(đèn, báo cháy, quạt thông gió, p/a ...) từ đó lại nảy sinh ra bài toán cần phải tính toán để bố chí thiết bị trên trần này. Vậy mọi người chia sẻ kinh nghiệm vẽ bản combine này nhé. Xăp tết rồi chúc anh em có một cái tết vui vẻ, Thanks mọi người trước.
      Cần phải có mặt bằng kiến trúc (bên kiến trúc sẽ bố trí trần đèn). Block bản này hoặc xref tuỳ nhu cầu. Mình bố trí đi dây, công tắc, ổ cắm các hệ vvv....vvv.
      Tham khảo mặt cắt đứng, trần của kiến trúc để bố trí các thiét bị cho phù hợp
      Có thiết bị rồi, tính công suất tổng của từng phòng, từng tầng, rồi tổng thể
      ĐẠI ĐẦU ĐẤT
      Electrical Engineering
      vntho02dtd@yahoo.com

4. The Following 2 Users Say Thank You to vntho02dtd For This Useful Post:

Cảm ơn
      40

Trích dẫn Gửi bởi vntho02dtd Xem bài viết
      Cần phải có mặt bằng kiến trúc (bên kiến trúc sẽ bố trí trần đèn). Block bản này hoặc xref tuỳ nhu cầu. Mình bố trí đi dây, công tắc, ổ cắm các hệ vvv....vvv.
      Tham khảo mặt cắt đứng, trần của kiến trúc để bố trí các thiét bị cho phù hợp
      Có thiết bị rồi, tính công suất tổng của từng phòng, từng tầng, rồi tổng thể
      Đồng ý là bên kiến trúc sẽ gửi bản vẽ bố trí trần đèn. Nhưng khi mình làm combine các kích thước chỉ là tương đối thôi đúng không, khi phối hợp mình phải cân chỉnh lại dim với các thiết bị khác và phù hợp với mỹ quan đúng không hả bạn.

6. Những thành viên đã cảm ơn pulsar18 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Vùng đất linh hồn
      Cảm ơn
      347
      Được cảm ơn 496 lần, trong 350 bài

Trích dẫn Gửi bởi pulsar18 Xem bài viết
      Đồng ý là bên kiến trúc sẽ gửi bản vẽ bố trí trần đèn. Nhưng khi mình làm combine các kích thước chỉ là tương đối thôi đúng không, khi phối hợp mình phải cân chỉnh lại dim với các thiết bị khác và phù hợp với mỹ quan đúng không hả bạn.
      -Nói chung thì kiến trúc nó bố trí trần đèn tương dối chuẩn rồi. Có sai sót nhỏ mình chỉnh lại thôi.
      ĐẠI ĐẦU ĐẤT
      Electrical Engineering
      vntho02dtd@yahoo.com

8. The Following 2 Users Say Thank You to vntho02dtd For This Useful Post:

Cảm ơn
      40

Trích dẫn Gửi bởi vntho02dtd Xem bài viết
      -Nói chung thì kiến trúc nó bố trí trần đèn tương dối chuẩn rồi. Có sai sót nhỏ mình chỉnh lại thôi.
      Anh có kinh nghiệm gì làm bản vẽ combine này không chỉ giúp em một chút. Thanks, anh

10. Những thành viên đã cảm ơn pulsar18 vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016