• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678
    Kết quả 71 đến 79 của 79
      Cảm ơn
      0

Mặc định Ðề: Tổng hợp: Động cơ phát nóng???

Bạn kiểm tra lại toàn bộ điểm nối dây nhé.nếu k chặt sẽ fát nhiệt nhanh lắm.kiểm tra ma chạy vẫn nóng thì Bạn thay dây nguồn vào động cơ đi.dây k đủ tải mà kéo xa thì sẽ nóng thôi.(lý thuyết thì dây of b đủ tiêu chuẩn nhưng dùng thì k đc.)

Địa chỉ
      tphcm
      Cảm ơn
      95

các ae cho e hỏi motor may mài.nhỏ mài được lát sờ vào motor thay motor nóng quá,nhưng em đo dòng chỉ 0.6A.a e cho minh hỏi nguyên nhân và cách khắc phục

Cảm ơn
      258
      Được cảm ơn 254 lần, trong 217 bài

Moter nhỏ thì dòng thấp. Bạn phải cho cái moter như thế nào thì mọi người dễ chém hơn
      nguyễn hồng hiệp [dc]vụ quang_đoan hùng_phú thọ

4. Những thành viên đã cảm ơn haohiep88 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      366
      Được cảm ơn 1,362 lần, trong 1,053 bài

Trích dẫn Gửi bởi nhoktrungkontum Xem bài viết
      các ae cho e hỏi motor may mài.nhỏ mài được lát sờ vào motor thay motor nóng quá,nhưng em đo dòng chỉ 0.6A.a e cho minh hỏi nguyên nhân và cách khắc phục
      Quạt bàn dùng cho gia đình - có thể xem là mô tơ gần siêu nhỏ ! Hãy tháo phần nhựa , sờ thử vào cái ruột : Phát biểu thử coi có thấy nóng không ?

Những thiết bị được kêu bằng 2 từ "CHUYÊN DUNG" .
      Những người sản xuất - nơi Chiêm khê , Mùa thối - thường thay bằng cái từ gắn liền với giống cái : Chuyên SẢN .

Loại Chuyên Sản : Có những đặc trưng riêng của nó , không lấy cái chung để đánh giá . Mà phải lấy cái nhiệm vụ nó đang đáp ứng : Đó là sản xuất !

Có những thiết bị đặt trên những thiết bị , yêu cầu khắt khe : Trọng lượng , kích thước , tiếng ồn ....(trên các công trình xa sửa chữa lưu động . đối với các phòng sản xuất Thực nghiệm ...)

Những loại thiết bị như vậy nói chung , và con mô tơ của bạn đây nói riêng : Nên xem xét ở khía cạnh : ĐÁP ỨNG

6. Những thành viên đã cảm ơn Khien58 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

do bạn siêt bu lông không chăt.

Cảm ơn
      0

Mặc định Re: em có 1 động cơ công suất nhỏ bị phát nóng. anh em có thể cho em biết nguyên nhân và cách khắc phục??

Bạn nên kẹp dòng 3 pha xem có đều không? (trường hợp chập vòng trong một bối dây)
      Kiểm tra động cơ có bị quá tải không?

Cảm ơn
      25
      Được cảm ơn 19 lần, trong 18 bài

Mặc định Re: em có 1 động cơ công suất nhỏ bị phát nóng. anh em có thể cho em biết nguyên nhân và cách khắc phục??

mình đi tư cái attomat của bạn nhá! at 150a dòng 42a nóng là không thể nào,bạn kiểm tra lại at nếu at của bạn dùng lâu rồi có thể bỏ,trường hợp này mình đã gặp.nếu có thể bạn tháo at ra và xem tiếp xúc chắc chăn có vấn đề.
      thứ 2 là dây cáp của bạn. nếu là cáp đồng 4x25 thì dòng 42a mà nống thì không thể nào=>bạn xem lại tiếp xúc ở gần điểm nóng nhất.
      thứ 3 là động cơ của bạn. bơm thường thì chạy đạt dòng định mức 42a=42a định mức rồi mà động cơ bạn nóng thì bạn xem lại tản nhiệt,động cơ có tiếng kêu bất thường thì do bi,nếu tất cả đều tốt thì bạn xem lại động cơ liệu có cũ quá không,nóng do mạch từ bị bão hoà.
      tranchien87@gmail.com
      dt : 0986 553 076

Cảm ơn
      0

Động cơ này của bác ở ATM cấp cho động cơ nóng, ATm tủ tổng cũng nóng, đây là hiện tượng quá tải. Không phải nguyên nhân tiếp xúc kém. Bác kẹp lại dòng và tính toán lại dây dẫn đi nhé.

Địa chỉ
      Algeria
      Cảm ơn
      0

Mặc định фирма кронус в москве

купить мотоблок мотор сич в москве отвал на минитрактор кентавр купить https://rostov-na-donu.red-dracon.ru...w#message35530 минитрактор кентавр цена

купить мотоблок в кроносе минитрактор кентавр 224 цена https://rostov-na-donu.red-dracon.ru...w#message35530 кронос фирма

Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5678

Trả lời với tài khoản Facebook

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016