• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Giúp em với !!!

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 4 lần, trong 4 bài

Mặc định Giúp em với !!!

Tình hình là công ty em đang sử dụng 1 máy biến áp 800KVA cung cấp điện cho 1 dây chuyền khoảng 500KW. Công ty em đang có dự định lắp thêm 1 dây chuyền công suất khoảng 500KW. Các bác tính hộ em xem máy biến áp bên em đang sử dụng có chịu được không vậy???
      Em xin cám ơn!!!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 31 lần, trong 29 bài

Mặc định Re: Giúp em với !!!

Trích dẫn Gửi bởi doan88hy Xem bài viết

Tình hình là công ty em đang sử dụng 1 máy biến áp 800KVA cung cấp điện cho 1 dây chuyền khoảng 500KW. Công ty em đang có dự định lắp thêm 1 dây chuyền công suất khoảng 500KW. Các bác tính hộ em xem máy biến áp bên em đang sử dụng có chịu được không vậy???
      Em xin cám ơn!!!
      I biếm áp = 1154 A , I tổng 2 dây chuyền khoảng 1800 A , ko được đâu pro
      chơi 2 cái BA 800 kva đi kê cao gối mà ngủ

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 4 lần, trong 4 bài

Bác Lelinh cho em hỏi nếu dòng của MBA 800KVA là 1000A trở lại thì liệu có an toàn không vậy bác?

Cảm ơn
      6

Trích dẫn Gửi bởi doan88hy Xem bài viết
      Bác Lelinh cho em hỏi nếu dòng của MBA 800KVA là 1000A trở lại thì liệu có an toàn không vậy bác?
      Theo tôi thì an toàn

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Trích dẫn Gửi bởi lelinh Xem bài viết
      I biếm áp = 1154 A , I tổng 2 dây chuyền khoảng 1800 A , ko được đâu pro
      chơi 2 cái BA 800 kva đi kê cao gối mà ngủ
      còn tùy vào điều kiện phụ tải nữa bác ơi. tính như bác thì kê cao gối ngủ nhưng mà có thể hơi lãng phí khi mà công ty họ có máy phát dự phòng.

Cảm ơn
      6

Trích dẫn Gửi bởi nguoilaimaykeo Xem bài viết
      còn tùy vào điều kiện phụ tải nữa bác ơi. tính như bác thì kê cao gối ngủ nhưng mà có thể hơi lãng phí khi mà công ty họ có máy phát dự phòng.
      " Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng "

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 90 lần, trong 58 bài

bạn suy nghĩ mà tính toán nhé.
      S=P*ksd*Kđt/cos phi
      với dây truyền của bạn thì bạn cần tính ra cos phi trung bình, và bạn tính toán chọn hệ số sử dụng Ksd=Ptt/Pđm, hệ số đồng thời Kđt=Ptt/P tổng phụ tải thứ i.
      bạn lập ra 1 bảng tính cho cái S đó và bạn tính toán thứ điều chỉnh xem, lưu ý bạn phải tính toán bù cos phi cho tốt nhé,
      - Tổng CS 2 dây truyền của bạn P=1000kw, bù cos tối đa 0,95; mình chọn cho bạn kdt=0,9 và ksd=0,9 thì S=852,63kva, với máy biến áp có thể cho phép quá tải 10% thì máy khi đó bạn tính ra s chỉ còn lại 767,37kva, vậy mình kết luận là có thể sử dụng được, tuy nhiên bạn cần bù cos phi tốt nhé, và bạn nên tính kỹ lại hệ số kdt và ksd nhé, tôi nghĩ cái kdt có thể nhỏ hơn 0,9. nếu mà muốn chắc chắn hơn tôi cũng khuyên bạn nên thêm máy biến áp nữa, còn nếu người ta hỏi có thể chỉ sử dụng máy biến áp đó được không thì theo mình vẫn được nhưng hệ thống không an toàn vì khi mới hoạt động nó theo mình toán nhưng khi 1 thời gian xảy ra sự cố hoặc phát sinh, tính toán của bạn sẽ bị sai hoàn toàn, ví dụ bạn tính là tính đủ nhưng trong quá trình làm việc phát sinh thêm phải mắc thêm 1 số phụ tải khác tự nhiên hệ thống của bạn sẽ quá tải nhiều quá, sẽ không tốt đâu.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016