• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Máy đo Fluke

Thiết bị điện Schneider

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 11
      Cảm ơn
      0

Mặc định Dây chuyền làm sạch và phun sơn + điều khiển hệ thống thuỷ lực

Cảm ơn
      382
      Được cảm ơn 548 lần, trong 391 bài

Mặc định Ðề: Dây chuyền làm sạch và phun sơn + điều khiển hệ thống thuỷ lực

Trích dẫn Gửi bởi thanh_tdh52 Xem bài viết
      Mọi người ơi, ai có tài liệu liên quan CÔNG NGHỆ LÀM SẠCH, ĐÁNH BÓNG CÁC TẤM THÉP - PHUN SƠN TỰ ĐỘNG + ĐIỀU KHIỂN HỆ THỐNG CÁC MÁY THUỶ LỰC trong phân xưởng gia công cơ khí.
      Mình làm đồ án tốt nghiệp về lĩnh vực trên, nhưng tìm tài liệu để nghiên cứu khó quá. Mong mọi người giúp đỡ.
      Riêng về phần công nghệ làm sạch thép có rất nhiều loại:
      1 - Công nghệ làm sạch bề mặt bằng cách Phun cát, phun bi
      2 - Công nghệ làm sạch bề mặt bằng nước siêu cao áp
      3 - Công nghệ làm sạch bề mặt bằng hóa chất....

Em có tài liệu khá đầy đủ của dây chuyền máy phun bi do Trung Quốc sản xuất. Nhưng không có bản mềm. ( Trước đây có trực tiếp tham gia lắp đặt dây chuyền phun bi làm sạch bề mặt kết cấu thép, nhà máy cơ khí chế tạo thiết bị băng tải thuộc TKV)

Riêng phần điều khiển hệ thống thủy lực thì không hiểu câu hỏi lắm

Cảm ơn
      0

Mình cũng đọc qua 1 số phương pháp làm sạch thép. Nhưng trên mạng nói chung chung, không biết hệ thống nó như thế nào, cụ thể bề mặt được làm sạch như thế nào? Sau khi làm sạch người ta tiến hành phun sơn, các tấm thép được đưa vào Hệ thống băng tải, rồi được phun sơn tự động. Mình mới biết được như vậy, nhưng cần nghiên cứu sâu hơn để làm tốt nghiệp. Trong phân xưởng gia công cơ khí có 1 số máy thuỷ lực để đột, uốn gia công kim loại. Giờ mình cần tài liệu 1 số loại máy này để lập trình PLC cho nó. Tiếc quá không có bản mềm, không biết 1 số tài liệu về HT các máy thuỷ lực bạn có không?

Cảm ơn
      382

Em còn cả chương trình của dây chuyền máy phun bi đây ( FX2N 80MR) pác cần mai em up, sơ đồ nguyên lý chụp ảnh up sau:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Ban dang o dau neu o Binh duong hay HCM thi minh co the giup ban. Minh da tung tham gia lap dat cho PTSC o vung tau 1 he thong phun bi va son 3000m2 cua han quoc san xuat. Cai cua minh thi khong phai tu dong.
      Nhung ban phải noi ro ban can gi, de tai ra sao....Roi minh se xem xet muc do chia se tai lieu.
      Ban hay co gan doi vai hom nua, vi dang ban cong tac. Nhung minh se giup ban phan nao thoi dung hi vong nhieu, vi day la cong nghe (o viet nam chi co duy nhat cty minh cung cap thoi).
      Mo hinh day chuyen:
      http://www.ziddu.com/download/18537219/Mohinh.doc.html

Thai Tran,
      mail: thaiitrann@gmail.com

Cảm ơn
      1

sao ko cho dowload vậy bác thaitan

Cảm ơn
      0

Tiếc quá em ở hà nội. Làm đề tài tốt nghiệp " tự động hóa QTSX cho nhà máy cơ khí" giờ em phải tìm hiểu về qui trình làm sạch, phun sơn , và lập trình bằng PLC cho dây chuyền đó. Có thể phun bi hoặc phun cát đều được.
      Giờ em cần qui trình làm việc của nó, 1 số loại máy phun, cấu tạo và nguyên lý hoạt động như thế nào? để sau đó ứng dụng plc vào điều khiển cả hệ thống.
      Mong các anh đi làm, hiểu về hệ thống, qui trình, có tài liệu có thể giúp em được không ạ?

Cảm ơn
      382

Trích dẫn Gửi bởi thanh_tdh52 Xem bài viết
      Tiếc quá em ở hà nội. Làm đề tài tốt nghiệp " tự động hóa QTSX cho nhà máy cơ khí" giờ em phải tìm hiểu về qui trình làm sạch, phun sơn , và lập trình bằng PLC cho dây chuyền đó. Có thể phun bi hoặc phun cát đều được.
      Giờ em cần qui trình làm việc của nó, 1 số loại máy phun, cấu tạo và nguyên lý hoạt động như thế nào? để sau đó ứng dụng plc vào điều khiển cả hệ thống.
      Mong các anh đi làm, hiểu về hệ thống, qui trình, có tài liệu có thể giúp em được không ạ?
      Tôi không có bản mềm nhưng tối thứ 2 hoặc sáng thứ 3 tôi có thể gửi cho bạn tài liệu bản photo của dây chuyền máy phun bi ở Ngã 3 Thanh Xuân hoặc Bệnh viện 108 Hà Nội. để lại số điện thoại tôi nhờ người mang lên cho bạn.

9. Những thành viên đã cảm ơn 2012 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1

hiện giờ mình đang ở sài gòn,nếu được bạn có thể gửi qua mail cho mình đươc không? cám ơn nhiều!

Cảm ơn
      7

Hic,đúng cái mình vừa làm

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Cần hỗ trợ dùng PLC điều khiển hệ thống phun sương
      Bởi changbuntm trong diễn đàn PLC
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 16-04-2014, 22:48
    2. Trả lời: 0
      Bài cuối: 15-02-2014, 13:47
    3. Dịch vụ - Cho thuê hệ thống đài phun nước, nhạc nước, lắp đặt tạm thời hồ phun nước
      Bởi hatraco trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 27-05-2013, 21:28
    4. Trợ giúp - Tủ điện điều khiển bơm nước đài phun
      Bởi donboss trong diễn đàn CUNG CẤP ĐIỆN
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 30-10-2012, 10:47
    5. Trợ giúp - động cơ máy in phun kỹ thuật số của TQ
      Bởi GAB trong diễn đàn Thiết bị điện gia dụng
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 11-05-2010, 22:28