• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Cảm ơn
      4

Post suất phụ tải điện

em mới vào diễn đàn nên không biết đã có đại ca nào nói về đề tài này chưa?
      Cho em hỏi nhé: khi tính công suất của một tòa nhà cao tầng( 34 tầng) thì khi chọn suất phụ tải cho từng khu vực thì lúc đó ta lấy suất phụ tải cho điều hòa của từng khu vực đó như thế nào? có tiêu chuẩn nào nói về cái đó không hả các pro? (các khu vực văn phòng, khu thương mại dịch vụ, khu kỹ thuật,khu tầng hầm)
      Giúp em nhé!thank!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      4

không bác nào giúp em với ah?
      Xin các bác chỉ giáo cho em với!

Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      245
      Được cảm ơn 1,731 lần, trong 237 bài

Trích dẫn Gửi bởi dangtuvuong Xem bài viết
      em mới vào diễn đàn nên không biết đã có đại ca nào nói về đề tài này chưa?
      Cho em hỏi nhé: khi tính công suất của một tòa nhà cao tầng( 34 tầng) thì khi chọn suất phụ tải cho từng khu vực thì lúc đó ta lấy suất phụ tải cho điều hòa của từng khu vực đó như thế nào? có tiêu chuẩn nào nói về cái đó không hả các pro? (các khu vực văn phòng, khu thương mại dịch vụ, khu kỹ thuật,khu tầng hầm)
      Giúp em nhé!thank!
      Bạn xem trong cuốn IEC cũng có đề cập đến suất phụ tải VA/m2, ở đó người ta chia ra các loại suất phụ tải bao gồm tải chiếu sáng, tải ổ cắm bạn phải tính thêm tải ĐHK.. trong TCVN 27 cũng có nói nhưng mà đa phần là số liệu cũ ko ah, bây giờ nhu cầu sử dụng điện rất là cao, trong nhà có rất nhiều loại máy móc nữa nên bạn phải chọn cs phụ tải hợp lý, phải chọn tăng lên 1 chút cho phù hợp.
      vd tải chiếu sáng thì bạn chọn như thế này, khu tầng hầm hành lang thì tầm 5VA/m2, khu thương mại dịch vụ thì chọn 25VA/m2, khu vực văn phòng và căn hộ thì chọn khoảng 15VA/m2... và còn có các tải khác nữa, trong việc tính toán thì bạn cũng phải xét đến các hệ số nữa như hệ số sử dụng và hệ số đồng thời nữa. Bạn cứ tìm hiểu thêm và học hỏi trong diễn đàn, có rất nhiều cái hay đó.
      Chúc bạn thành công!
      Mail: minhtuan1412@webdien.com
      Yahoo:minhtuan22_2004
      1 - Đề nghị viết Tiếng Việt có dấu
      2 - Viết đúng chuyên mục, chọn kiểu phân loại bài và ghi tiêu đề rõ ràng
      3 - Cố tình vi phạm, cho leo cột điện 30 ngày

4. Những thành viên đã cảm ơn minhtuan1412 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      4

thank bác nhiều nhé! khu văn phòng em tinh chọn được 180w/m2. Như vậy có cao quá không bác nhỉ? theo em biết được thì o tòa nhà keangnam họ cung chỉ lấy 120w/m2 thì phải! hic2!

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: suất phụ tải điện

chào bạn!ban tính ntn mà ra 180w/m2.bạn tính chi tiết ra mình xem có hợp lý không.mà bạn tính công suất của các thiết bị trong văn phòng xem từng thiết bị có công suất là bao nhiêu.Và bạn dùng dây bao nhiêu cho mỗi tầng,vì sao lại dùng dây như vậy. Bạn có thông tin gì thì gửi mail cho mình nhe! son.nguyen@trungngoc.vn
      mail:son.nguyen@trungngoc.vn
      mobile:0972560691

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 223 lần, trong 133 bài

Tính 180W­/m2 có mấy cái lợi :
      - ĐL tăng doanh thu do bán điện dịch vụ, kinh doanh giá cao.
      - Người làm việc mau đeo kiếng do quá chói, tóc mau tiêu do ảnh hưởng giống như đi nhiều ngoài nắng.
      - Máy lạnh mau hư do đèn quá nóng.
      - Tớ không trả lời w­­­­­­­­­­eb cho cậu vì sếp thấy.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Bạn Minh Tuấn nói IEC có đề cập đến suất phụ tải nhưng bạn có thể nói rõ giúp mình đó là TC IEC số mấy không. Mình cũng là dân thiết kế, giờ cũng đang tìm TC nói về suất phụ tải điện mà thấy mỗi tiêu chuẩn nói một ít và cuối cùng khu chức năng mình cần tìm vẫn chưa tìm ra. Mà TC IEC thì bao la quá bây giờ ngồi đọc hết để tìm chắc` lúc đó gần về hưu rùi. Với lại mình biết TC số mấy mới tìm được vì hiện tại mình có chưa đủ. Theo mình biết thì TC AS/NZS 3000:2007 và IEEE 241 cũng có nhưng không đủ. Nếu bạn nào có IEEE 241 thì cho mình xin lun. Cảm ơn mọi người nhiều!

Trả lời với tài khoản Facebook

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016