• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Máy đo Fluke

Thiết bị điện Schneider

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 19

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định Ðề: Cả nhà giúp e về điện dân dụng cái...! huhu

chtrween mạnh hả,khó chỉ lắm.bạn nên xin vô cty nào làm điện nước.đi đục tường 1 thời gian sẽ biết tất cả thôi..mình chỉ biết là : chỉ cần có dây pha và dây trung tính là được.chia aptomat ra nếu lưới điện nhiều mạnh (ví dụ mỗi tần 1 aptomat) và đi chung dây trung tính cho tiết kiệm dây .mình chỉ biết có nhiêu đó thôi...chào bạn!!!
      tốt nghiệp C Đ Điện lực Miền Trung
      Hiện Tại : thất nghiệp

fone: 01225540191

3. Những thành viên đã cảm ơn điện giựt vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0

mac điện trg nhà là cuc dễ, hnao co tgian wa cty minh.Minh dan di lắp cho bit.

Nhung lắp mấy cái dữ k, vào web minh xem nhé
      www.phucvutaigia.com

5. Những thành viên đã cảm ơn phanphi_21 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

mình cũng như bạn nè.đang phải đi đục tường lamg điện nước đây nè.phải đi làm thì mới có thể biết được chứ nói không kiểu này khó biết lắm.không thì bạn phải đi học.hiii

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 8 lần, trong 3 bài

về điện dân dụng thì tùy theo từng ngôi mà ta sẽ thiết kế sao cho khoa học nhất. Nhưng về cơ bản thì ko có gì khó cả. nguồn là nguồn xoay chiều 1 pha ( 1 dây nóng , 1 dây lạnh đó) : dẫn nguồn từ cột điện về nhà qua 1 AT tổng . Sau đó tùy theo yêu cầu của từng nhà mà ta phân ra các AT con. Thường thì mỗi tầng ta lắp 1 AT con. Nhà rộng có thể lắp mỗi phòng 1 cái cũng được ( hỏng ở đâu cắt ở đó để sửa-Rất tiện) . Khi điện được phân đến các AT con thì ta sẽ bắt đầu đi dây. tùy vào phụ tải mỗi phòng và địa hình cụ thể mà ta sẽ đưa ra phương án đi dây thích hợp.
      - Việc lựa chọn thiết bị và dây dẫn ta dựa vào công suất phụ tải . với những ngôi nhà nhỏ ta chỉ cần ước lượng . Nhà to và chủ họ yêu cầu cao thì mới cần tính toán . Mấy vụ mua thiết bị cho điện dân dụng đa số dựa vào kinh nghiệm chứ ít khi tính toán lắm.
      - Mình chỉ có 1 số ý kiến như thế thôi . nếu còn gì chưa rõ thì pm vao yahoo electric.caotran . Mình sẽ giúp tận tình trong khả năng của mình
      :D:D:D:D

8. The Following 3 Users Say Thank You to dicaothu For This Useful Post:

Cảm ơn
      11
      Được cảm ơn 8 lần, trong 8 bài

nè bạn
      vào trang số 4 có sơ đồ đó

http://www.data.webdien.com/free/dow...cfbd332520614d

Sửa lần cuối bởi longVN; 19-08-2011 lúc 09:42. Lý do: sửa dùm bạn Tiếng Việt có dấu đó.
      Tất cả là thử thách

10. Những thành viên đã cảm ơn mrlam8888 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 4 lần, trong 2 bài

cái này đơn giản mà bạn. điện nhà dân thì mình có thể thiết kế cho bạn được trên cad. kinh nghiệm là đầu tiên bạn phải xem cái request của chủ nhà như thế nào. rồi khảo sát mặt bằng, lên phương án đi dây sao cho hợp lý và tiết kiệm.xác định công suất tổng và từng phòng rồi chọn dây, chọn mcb.mình thì thường hay thiết kế theo kiểu mỗi phòng 1 mcb hoặc tùy theo 1 mcb cho ánh sáng và 1 cho ổ cắm cũng được......
      chúc bạn thành công!

12. Những thành viên đã cảm ơn dangzuyanh vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Hà Nội
      Cảm ơn
      919
      Được cảm ơn 59 lần, trong 54 bài

Mặc định Cách mắc điện dân dụng.

Cho em hỏi điện 1 chiều hay điện xoay chiều còn được gọi là tín hiệu analog,vậy tín hiệu số và tín hiệu xung được hiểu như nào ạ?(tại sao tần số điện 1 chiều lại là vô cùng cùng tần số điện xoay chiều là khoảng T xác định?).Em muốn đấu bóng đèn ngoài sân vào ổ điện để bỏ dây cho đỡ vướng (hiện nay khi bật điện ngoài sân em toàn phải cắm dây rất bất tiện vì dây dài lắm)bằng công tắc thì bạn em lại nói thao ổ điện ra là biết cách đấu nhưng em nhìn mà chưa biết đấu điện dân dụng như nào vì dây điện nhà em đi ngầm trong tường mà?.Ngoài ra thế nào là nguồn dòng,thế nào gọi là nguồn áp ạ?.Mong anh chị giải thích giúp em.Thanks anh chị!!!

Cảm ơn
      367
      Được cảm ơn 208 lần, trong 147 bài

Mặc định Ðề: Cách mắc điện dân dụng.

Trích dẫn Gửi bởi T_dragon Xem bài viết
      Cho em hỏi điện 1 chiều hay điện xoay chiều còn được gọi là tín hiệu analog,vậy tín hiệu số và tín hiệu xung được hiểu như nào ạ?(tại sao tần số điện 1 chiều lại là vô cùng cùng tần số điện xoay chiều là khoảng T xác định?).Em muốn đấu bóng đèn ngoài sân vào ổ điện để bỏ dây cho đỡ vướng (hiện nay khi bật điện ngoài sân em toàn phải cắm dây rất bất tiện vì dây dài lắm)bằng công tắc thì bạn em lại nói thao ổ điện ra là biết cách đấu nhưng em nhìn mà chưa biết đấu điện dân dụng như nào vì dây điện nhà em đi ngầm trong tường mà?.Ngoài ra thế nào là nguồn dòng,thế nào gọi là nguồn áp ạ?.Mong anh chị giải thích giúp em.Thanks anh chị!!!
      Bạn nên tách từng vấn đề ra rồi hỏi chứ hỏi Cả cục như này làm sao trả lời.Vì người này biết cái này chứ không biết cái kia thì trả lời rất khó
      Lê Thanh
      letienthanhbk@gmail.com

15. The Following 2 Users Say Thank You to luulytim For This Useful Post:

Địa chỉ
      Hà Nội
      Cảm ơn
      919
      Được cảm ơn 59 lần, trong 54 bài

Mặc định Ðề: Cách mắc điện dân dụng.

Dạ em đã làm được rồi,em mua công tắc bấm là được thì không phải dùng cách cắm khá bất tiện.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook