• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 20
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cool Cần biết những gì về lập trình PLC với nghành Hệ Thống Điện???can biet nhung gi ve lap trinh PLC?

Cảm ơn
      0

khi hoc ve plc ta phai ket hop giua ly thuyet va thuc hanh. Nhung phai co nang khieu ve lap trinh va dam me thi moi gioi duoc.

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 9 lần, trong 2 bài

plc khá rộng mình thấy để rành về nó mệt hơn vdk nhìu. bạn có thể chỉ mất 1 tuần để làm việc tương đối tốt với 1 vdk mới nhưng với plc thì chưa chắc. vì cái này học ở giảng đường hơi chay. có lẽ chỉ mấy bạn học ở mấy trường có dk thì được tí.
      - học tập lệnh mà cái này không cần nhớ chi cho mệt mấy phần mềm lập trình nó để sẵn rồi lôi ra thôi.
      - do vậy học kĩ năng sử lý vấn đề khi nào dùng lệnh nào và cần cái gì. cái này nó như bạn gì đo là có năng khiếu một chút thì sẽ khỏe.
      - học lun môn điều khiển quá trình có thể học trước hoặc // sẽ cho bạn kĩ năng lập trình tốt để không bị sót hoặc sai (cái này cũng tương đối ah) giống la bàn thôi la bàn hỏng thì cứ đi theo nó cũng toi mà. nhưng rất hưu ích môn này sẽ cho bạn kĩ năng tạo lưu đồ khi giải quyết bài toán kĩ thuật.
      - hỏi mấy bác đi trước ấy. cái này khó ah vì họ sợ đụng đến cần câu cơm không mai mốt trò ra là thầy về vườn lun hj hj.
      tại sao minh nói vậy vì họ có kinh nghiệm là thực tế.
      ví dụ đơn giản là khi bạn học về một mạng cấp thấp như asi thôi.
      mây bác ấy có thể chỉ mình làm một sơ đồ động lực cụ thể. một yêu cầu điều khiển cụ thể và giải quyết điều khiển một cái gì đó lun. giống một cái tutorial ấy. vậy là dù bạn có không có plc hay những phương tiện đó bạn vẫn có khả năng khi ra thực tế không bỡ ngỡ mấy và làm oke lun.

4. Những thành viên đã cảm ơn lunlunlangnghe vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 16 lần, trong 9 bài

Mặc định Ðề: nganh ki thuat dien can biet nhung gi ve lap trinh PLC?

Trích dẫn Gửi bởi manhtuandao06 Xem bài viết
      khi hoc ve plc ta phai ket hop giua ly thuyet va thuc hanh. Nhung phai co nang khieu ve lap trinh va dam me thi moi gioi duoc.
      theo mình bạn nên học vẽ mạch điều khiển cho tốt trước đã. PLC chỉ giúp bạn vẽ dễ dàng hơn và đấu nối đơn giản hơn. sau khi vẽ mạch tốt bạn chỉ cần tìm hiểu về tập lệnh cũng như cách truy xuất dữ liệu của từng loại PLC mà bạn muốn dùng là thành công. chúc bạn thành công.

Địa chỉ
      thanh hoa
      Cảm ơn
      21
      Được cảm ơn 13 lần, trong 10 bài

minh dang hoc dien tu dong hoa minh khong biết học plc co kho hon hoc vi dieu khiên không vay nhỉ va neu minh hoc đien tư đông hoa thi có nên hoc them vi đieu khiên khong mong duoc giải đáp . cam on nhiu nhiu

Cảm ơn
      215
      Được cảm ơn 289 lần, trong 183 bài

Theo tớ thấy thì học plc với nghành điều khiển tự động thì cố gắng học lập trình thật giỏi thì ra đi làm mới mong kếm việc tốt, còn các bạn học ngành điện bình thường thì học đủ điểm qua môn học là ok, bởi vì học ngành điện khó ai chỉ bạn nhiệt tình đâu, mà phải học riêng một khóa lập trình ở bên ngoài và đi làm trực tiếp với người dẫn dắt thì mới mong học hiệu quả.

Cảm ơn
      3

nho dc cac tap lenh, thiet ke chuong trinh dieu khien cho mach nao do theo y muon. khi di lam dung phai thi cung re lam
      hi h i

Cảm ơn
      0

đố các bạn câu này nhé;tôi có 2zole thời gian và 2zole trung gian các bạn có thể đấu được như này không?thư 1trong khoảng 12h thời gian sáng của bóng đèn là 7h và tắt sẽ là 10h,thời gian trễ của zole là 15 phút

Địa chỉ
      thanh hoa
      Cảm ơn
      21
      Được cảm ơn 13 lần, trong 10 bài

có ai hoc về plc qua rui xin chỉ giao với minh dang học ly thuyet ma khong biet thuc hanh như thế nao nũa co ai thuec hành mon nay rui xin cho y kien với . có pải cài pần mêm của nó dể thuc hanh giông matlat ko vay .

Cảm ơn
      320
      Được cảm ơn 241 lần, trong 126 bài

Trích dẫn Gửi bởi hoangnghia26 Xem bài viết
      có ai hoc về plc qua rui xin chỉ giao với minh dang học ly thuyet ma khong biet thuc hanh như thế nao nũa co ai thuec hành mon nay rui xin cho y kien với . có pải cài pần mêm của nó dể thuc hanh giông matlat ko vay .
      bạn cài phần mềm lập trình và mô phỏng v4.0 và vision 2.0 của seiment. tại sao dùng nó ,vì nó phổ biến và dễ dùng chỉ cần thế thôi.cộng với tư duy lập trình và chịu khó mày mò, bạn sẽ giỏi,chúc vui.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Xem dum cái thông số de biet xai điện gi
      Bởi Uykisss trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 23-09-2014, 22:48
    2. Trợ giúp - Ai biet thì giúp mình với.Mình cảm ơn trước nhé
      Bởi trungdiamond trong diễn đàn Động cơ điện
      Trả lời: 6
      Bài cuối: 03-04-2014, 22:12
    3. Trợ giúp - Ai biet thì giúp mình với.Mình cảm ơn trước nhé