• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 18

Chủ đề: Hỏi về TI

Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Hỏi về TI

Tại nhà máy mình tủ 11kV có TI dùng cho bảo vệ so lệch serial : lzzbj9-12q/175b/4

Mình muốn tìm manual để biết được các pin ra của TI. nguyên nhân là có một dây nối vào TI bị đứt và chức năng 87T tác động. Nhưng do TI nằm ở vị trí "khó thấy". Nên không chỉ biết được là đứt tại vị trí nào trên TI chứ không biết là vị trí chân đó làm chức năng gì.

Nên giờ muốn tìm hiểu các chân ra để biết được chân đó là gì có ảnh hưởng đến 87T làm relay tác động hay không.

Đồ của China khó tìm Guide quá :(( . Mong mọi người help

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 359 lần, trong 297 bài

Mặc định Ðề: Hỏi về TI

Trích dẫn Gửi bởi Cescktd Xem bài viết
      Tại nhà máy mình tủ 11kV có TI dùng cho bảo vệ so lệch serial : lzzbj9-12q/175b/4

Mình muốn tìm manual để biết được các pin ra của TI. nguyên nhân là có một dây nối vào TI bị đứt và chức năng 87T tác động. Nhưng do TI nằm ở vị trí "khó thấy". Nên không chỉ biết được là đứt tại vị trí nào trên TI chứ không biết là vị trí chân đó làm chức năng gì.

Nên giờ muốn tìm hiểu các chân ra để biết được chân đó là gì có ảnh hưởng đến 87T làm relay tác động hay không.

bị đứt thì làm gì có dòng điện mà so lệch không tác động!
      Tháo ra mà xem. có thể đứt ngay tại hộp nối thôi. nếu không thì chuyển qua dùng tỉ số khác hoặc cuộn khác!

Địa chỉ
      HaNoi
      Cảm ơn
      19
      Được cảm ơn 48 lần, trong 38 bài

bác tìm manual để làm gì, nếu đứt dây nối bên ngoài thì đấu lại giống các pha khác, nếu đứt bên trong thì chuyển qua tỉ số khác hoặc cuộn khác hoặc ko có thì bó tay
      nếu bác ko hiểu thì alo cho e M:0943520382
      Toshiba Transmission-Distribution Systems.VN
      Relay & Substation Automation System
      M:+84984518910

Cảm ơn
      14

Trích dẫn Gửi bởi nguyennguyen Xem bài viết
      bác tìm manual để làm gì, nếu đứt dây nối bên ngoài thì đấu lại giống các pha khác, nếu đứt bên trong thì chuyển qua tỉ số khác hoặc cuộn khác hoặc ko có thì bó tay
      nếu bác ko hiểu thì alo cho e M:0943520382
      ông quảng cáo hơi vượt mặt tui đấy. có gì gọi cho tôi lấy rẻ chầu bia sdt: 0co0co00000co

Địa chỉ
      HaNoi
      Cảm ơn
      19

Trích dẫn Gửi bởi caothebac Xem bài viết
      ông quảng cáo hơi vượt mặt tui đấy. có gì gọi cho tôi lấy rẻ chầu bia sdt: 0co0co00000co
      e có lấy gì đâu, chia sẻ tí cho vui thôi mà, bác làm gì mà thích chặn mũi e thế,

Cảm ơn
      10

Ở đây CT lấy ra nhiều tỉ số , có core dùng cho đo lường, core dùng cho bảo vệ Relay. Mình ở đây muốn biết liệu có phải là do đứt bên dùng cho 87 hay không, hay bên đo lường. Mục đích là kiểm tra relay hoạt động đúng không hay là nó bị "khùng", vì trong 2 tháng nay đã có 4 lần tác động làm dừng tổ máy, thật ra là không là bị đứt nhưng cái dây đó bị ôxy hóa và làm vỏ bọc cách điện bị mất và CÓ THỂ làm chạm vào chân kế bên .

Vì các nguyên nhân khách quan nên không thể tháo TI để quan sát được, mất nhiều thời gian, nhưng xin dừng máy lâu thì điều độ không cho :D.

Vậy mình mới xin sơ đồ chân CT để tiện điều tra.

Đồ China mà, mọi khả năng đều có thể xảy ra. nên phải tìm hiểu kỹ một chút.

Còn nữa, do đồng hồ đo điện năng đã bị hư từ lâu nên không loại trừ được, các bác thông cảm :">

Cảm ơn
      14

Ở đây CT lấy ra nhiều tỉ số , có core dùng cho đo lường, core dùng cho bảo vệ Relay. Mình ở đây muốn biết liệu có phải là do đứt bên dùng cho 87 hay không, hay bên đo lường. Mục đích là kiểm tra relay hoạt động đúng hay là nó bị khùng.

Vì các nguyên nhân khách quan nên không thể tháo TI để quan sát được, mất nhiều thời gian, nhưng xin dừng máy lâu thì điều độ không cho :D
      câu hỏi quá lãng nhách! đứt đo lường thì ảnh hưởng gì đến bảo vệ?

Địa chỉ
      HaNoi
      Cảm ơn
      19

Ở đây CT lấy ra nhiều tỉ số , có core dùng cho đo lường, core dùng cho bảo vệ Relay. Mình ở đây muốn biết liệu có phải là do đứt bên dùng cho 87 hay không, hay bên đo lường. Mục đích là kiểm tra relay hoạt động đúng hay là nó bị khùng.

Vì các nguyên nhân khách quan nên không thể tháo TI để quan sát được, mất nhiều thời gian, nhưng xin dừng máy lâu thì điều độ không cho :D
      bạn ko hiểu thế là nhiều tỉ số rồi, cái bạn nói là TI nhiều cuộn chứ ko phải nhiều tỉ số
      còn đứt ở đâu thì bạn lấy đồng hồ là kiểm tra được thôi
      kiểm tra chậm thì khoảng 15phut là xong tất tần tật rồi
      bạn làm gì mà liên quan đến cả điều độ vậy?

Cảm ơn
      10

nhiều cuộn thì nhiều tỷ số (giống nhau, khác nhau), nhiều cấp chính xác, em nói thế sai gì. CT không bị hư hao gì ở đây muốn biết là cái dây đó có phải là dùng cho đo lường hay bảo vệ thôi. Chứ tháo được CT ra thì đơn giản ròi.

Địa chỉ
      HaNoi
      Cảm ơn
      19

nhiều cuộn thì nhiều tỷ số (giống nhau, khác nhau), nhiều cấp chính xác, em nói thế sai gì. CT không bị hư hao gì ở đây muốn biết là cái dây đó có phải là dùng cho đo lường hay bảo vệ thôi. Chứ tháo được CT ra thì đơn giản ròi.
      ôi giời ơi
      nói những gì mà khó hiểu thế nhỉ?
      thế bây h chính xác là bác muốn gì?
      muốn biết đâu là cuộn đo lường hay bảo vệ thì xem ký hiệu trên chân TI ấy?
      có biên bản thí nghiệm thì xem cũng được,
      còn đứt ở đâu, dây nào thì dùng đồng hồ mà kiểm tra chứ cần gì phải tháo ra
      sắp ko chịu được bác nữa rồi đấy
      muốn hỏi nữa gọi điện e chỉ cho

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà