• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Nhận ngay TÚI DỤNG CỤ CHUYÊN DỤNG FLUKE

Schneider Electric

• Trang 1 của 199 12341151101 ... CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 1983
      Cảm ơn
      424
      Được cảm ơn 3,434 lần, trong 432 bài

Mặc định Thiết kế M&E - topic của duongthi

Mình tạo topic này cho tất cả những member làm thiết kế M&E, sắp tới giải nghệ để chuyển qua công việc khác. Mục đích tìm đồng nghiệp truyền những kinh nghiệm, thư viện cũng như phần mềm tính toán (tự viết) sau hơn 20 năm làm thiết kế. Nhớ lại nhũng ngày đầu thiết kế phải vẽ bằng tay, rồi acad 11 và giờ là acad 2011. mọi thông tin, dữ liệu phải tự mày mò nghiên cứu qua tài liệu không có google và thế giới ảo để học hỏi. Trong diễn đàn có rất nhiều người tham gia thiết kế m&e. nhưng khi nhận thiết kế bạn phải biết mọi việc bắt đầu từ đâu và kết thúc như thế nào cho hợp lý vì khi bạn học chuyên ngành không ai hướng dẫn bạn thiết kế như kiến trúc, kết cấu. Mọi thắc mắc xin vui lòng đặt câu hỏi từ hôm nay. Thank
      Thông tin cá nhân:
      Tốt nghiệp ĐHBK, từng là Cựu giáo viên cơ điện, Có rất nhiều nhà cao tầng mọc lên trong TP mang dấu ấn của mình.

=========
      Nhắc nhở bởi quản lý webdien:
      Để giữ chất lượng và ko làm loãng topic, các bác nào chỉ đơn thuần xin tài liệu xin vui lòng pm trực tiếp cho bác duongthi qua mail nhé, không post bài xin lên đây nữa. Xin cám ơn các bác.
      Mail của bác Dương Thi:
      duongthi64@gmail.com

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

2. The Following 309 Users Say Thank You to duongthi For This Useful Post:

anhnguyen123,anhnhanh,anhthao10,anhvinhluck,azthang,ủn ỉn,b.vankien,babychicken89,banmai89,baochaybosch,baquyen,biệt kinh kỳ,bienxanhgl1410,bigsky1009,binhcdt43,bkhust56,BLthieuchu,bluster,bolide,botaynhoc,bugatti,bumiua,cafedenvina,caovietphi,cecom2013,chankaumins,chicorita,chindu,coicoicoiga,congthien0906,congthuat_ss,cuctoanhiet,cuongepu,cuongf,cuongtdh88,cuvo,D103L151,daigai,dancezero,dangcaca,Danghoan1008,dangminh81,dangtoantran,dencamunggbn,dienhathanhvn,dinhquyet,dinhvanminh85,doanepu,doanngocchanh,DOLONGQUYDAO,Dong_Epu,doquynhtay,doremon86,duabe,duck-pro,ducmanhskv,ducnd017,ductuan.nguyen,ductungcdk5,dungka_haui,duydinh,duyluanhp,duynguyen1703,emirates,endlessl0ve87,fafquan,far away,fbaduc,final4890,FrozenHeart0705,galaxy_85,gamer_cool_9x,general,ghekhung,giang_chelsea,hacuong102,haibiz,hainguyenspk,hamhochoi08,HaoM&E,hauik4,hehebevip,hhai,hieplv,HieuCc,hieuctu,hieude2001,hoang11790,hoangchina,hoangdunggt,hoanghung61,hoangpham,hoangquanv,hoangtvxd,hoantiendo,hobibeo,HOCDICON,hongphong100785,hthang,huhi2711,hungbka,hungcuongdkddt2,hungnv83,huyduat,huyhoanghp,hvktpro,iandme,ii17buicui,IIID,jack2785,JetB,jun2502,just4onlyyou,kesitinh90vn,khoadkt,khoai_hut,khoaspkt07,khokho,khongbietnenhoi,kid,kienco,kinhcan303,ks02,ksdtlekhai,Ku Keo,kukumalu,kunopro,ku_sinh,ku_tuan,langanhtuan,langthang37,langtua7,lanhdien,lechien219,ledat,lehung1712,leo_85,lethanhhai24g,lethienminhson,levinhbt,le_na,linhsa,longkaka,lopthietkedien,luongnamyb,MaiThanhToan,majesty213,manches,manhcuonglatoi,manhhabk2008,matto0601,mattri.nho,melomane,meofsw,meovt208,miendatviethdt,mientay269,mindtool,minhtri2701,minhtuan1412,missyou42,mobiado01,mrben_hd,mrson6789,mrtran76,NamA,nangtronggio,nawasaky,ngayngan24h,ngocd1k7,ngochuyenspkt,ngocthinh222,ngthanhluan06d2,nguyenleexman,nguyenlongdp,nguyenson_kl89,nguyentu582,ng_trungtoan,nhukhiem,nnviet,noongdan,ntbang21,nuadoisonphan,nvb,o_0votinh,pé_con_hay_khóc,phamhoa122kt,phamminhluan,phamnhutung,phamthanhpy,phamthepvt,phamtruongan01,phanthucdinhx30,phugia82,phuoclap,phuongsrfc,phuquoc,pole_star_cn,power_world,properman,pvl,qhienspkt,quachtung91,quangauto,quangreetech,quocthai,quocvietdcn,quyettam1320,ricakdo,ruacon45,salem001,se7en_1007,shinichi76,Siêu-Hạt-Nhân,SirLight,soitroisong,sondv123,sonnv04041985,sonshell,sonth,son_78,spk53,starphuongnam,suutrau,tahoangquynh,tamhopco,tandoan89,tdkhai2812,thaan90,thanhbkck,thanhlangdai,ThanhLongThuVan,thanhtiepdo90,thanhtuan85_hut,thanhtuan_12535,thanhtungksdvl,thanhtungqnu,thaoconstruct,thaohl24h,thaudiennhe,theviking,the_red_devils,thuanhaui723,thuanthu,thuongtg,thuongvehoncau,Tiger King,timiti,tomato_567,tonywest,tony_liv,toong,topedu2011,tr3mi3u,Trai Già,tranduongd,tranphong281186,trantrongnghia3,tran_thao,trinhminhnhat,tronghuydk6,trung1412,truongcr,truongtruongtho,tuan.lv86,tuanngvan,tuanvy,tucaca,tukhalan,tungdkc,tungdng73,turo_thanh,tuxd92,tuyenlv13,vanbao2601,vankienvs,vanvi2412,vô định hình,vhgiang137,vHuyuaf,vietdnpc,viethung_tdh,vinatabajet,vinhhc,vinhphong229,vinhvk,vipgapro,vladimir,vn0306,vnspirit,vntho02dtd,vovanlenh,vptedu,vuaeps,vubacgiang128,vubinh2310,vuthuong130,vuxuantung,wd.support,xuan hoang,xuananhbk,xyz.thaco,yuci20047,zinlovehp99,zozozo512,zzpe_hieuzz,Đại Khang Phát

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 10 lần, trong 9 bài

Mặc định Ðề: Thiết kế M&E

mình cũng là người làm bên thiết kế được 03 năm nhưng còn thiếu kinh nghiệm lắm, chưa được cứng ko tự tin làm những công trình lớn. Nếu được xin chỉ dùm một số kinh nghiệm làm thiết kế. từ lúc ra trường mình chỉ làm bảo trì và thiết kế ko làm thi công.

4. The Following 2 Users Say Thank You to thaimt84 For This Useful Post:

Địa chỉ
      Lớp học HMI Intouch 10.1
      Cảm ơn
      52
      Được cảm ơn 328 lần, trong 217 bài

bạn yêu M & E như vậy, sao lại giải nghệ vậy?

6. Những thành viên đã cảm ơn binhcdt43 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      24
      Được cảm ơn 36 lần, trong 34 bài

Trích dẫn Gửi bởi duongthi Xem bài viết
      Mình tạo topic này cho tất cả những member làm thiết kế M&E, sắp tới giải nghệ để chuyển qua công việc khác. Mục đích tìm đồng nghiệp truyền những kinh nghiệm, thư viện cũng như phần mềm tính toán (tự viết) sau hơn 20 năm làm thiết kế. Nhớ lại nhũng ngày đầu thiết kế phải vẽ bằng tay, rồi acad 11 và giờ là acad 2011. mọi thông tin, dữ liệu phải tự mày mò nghiên cứu qua tài liệu không có google và thế giới ảo để học hỏi. Trong diễn đàn có rất nhiều người tham gia thiết kế m&e. nhưng khi nhận thiết kế bạn phải biết mọi việc bắt đầu từ đâu và kết thúc như thế nào cho hợp lý vì khi bạn học chuyên ngành không ai hướng dẫn bạn thiết kế như kiến trúc, kết cấu. Mọi thắc mắc xin vui lòng đặt câu hỏi từ hôm nay. Thank
      Thông tin cá nhân:
      Tốt nghiệp ĐHBK, từng là Cựu giáo viên cơ điện, Có rất nhiều nhà cao tầng mọc lên trong TP mang dấu ấn của mình.
      Bác cho em hỏi về kinh nghiệm tính toán chọn MBA, thiết bị bảo vệ, dây dẫn. Pác thường sử dụng phần mềm hay tính toán theo bảng tra ?
      thanks pác nhé!
      Phía trước là con đường dài...đừng để bị hụt hơi !

8. Những thành viên đã cảm ơn thanhphole vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      424

Trích dẫn Gửi bởi binhcdt43 Xem bài viết
      bạn yêu M & E như vậy, sao lại giải nghệ vậy?
      Mỗi một người có những đam mê. Bây giờ mình đam mê 1 lĩnh vực khác , nó làm mình tốn rất nhiều tiền từ bé. Bây giờ mình phải quyết thu lại lại.
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi thanhphole Xem bài viết
      Bác cho em hỏi về kinh nghiệm tính toán chọn MBA, thiết bị bảo vệ, dây dẫn. Pác thường sử dụng phần mềm hay tính toán theo bảng tra ?
      thanks pác nhé!
      Trước đây mình thường dùng rất nhiều phần mềm của các hãng nước ngoài để tính toán cho công trình. Nhưng sau cùng nhận thấy chưa phù hợp lắm với môi trường ở việt nam nên mình tự mày mò làm cho riêng mình một cái và theo năm tháng hoàn thiện lần. Bác cho 1 dc mail để mình gởi riêng (tạm thời PDF thôi) cho vì mình gởi trên đây 1 loạt các member M& E trong giang hồ sẽ nhận ra mình ngay, bản thân cũng biết các tay này, mình muốn ở ẩn.
      Sửa lần cuối bởi duongthi; 17-03-2012 lúc 09:36.

Địa chỉ
      138 yersin, Nguyen Thai Binh,Q1
      Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 25 lần, trong 15 bài

Thông tin cá nhân:
      chào bac duongthi kính mến.
      em học công nghệ thông tin sau ra trường làm kinh doanh trong ngành M&E với tham vọng mình trở thành nhà tư vấn và thiết kế giỏi.
      nay lang than trên mạng tầm sư học đạo được gặp bác. thât đúng là đi trên sa mạc gặp nước. nhưng không biếc phải làm già và bắc đầu từ đâu để có thể được làm đồ đệ của sư phụ đây.
      mong sư phụ chỉ giáo cho.
      trân trọng kính chào.
      Trịnh Ngọc Nghị (0908 966 247)

11. The Following 3 Users Say Thank You to nghilighting For This Useful Post:

Cảm ơn
      424

Trích dẫn Gửi bởi nghilighting Xem bài viết
      chào bac duongthi kính mến.
      em học công nghệ thông tin sau ra trường làm kinh doanh trong ngành M&E với tham vọng mình trở thành nhà tư vấn và thiết kế giỏi.
      nay lang than trên mạng tầm sư học đạo được gặp bác. thât đúng là đi trên sa mạc gặp nước. nhưng không biếc phải làm già và bắc đầu từ đâu để có thể được làm đồ đệ của sư phụ đây.
      mong sư phụ chỉ giáo cho.
      trân trọng kính chào.
      Người M&E thứ thiệt là chỉ cần đọc sơ qua bản vẽ kiến trúc và phương án kết cấu là đã góp ý, đặt hàng loạt câu hỏi chính xác như : Phòng máy biến áp, phát điện, bơm sinh hoạt, bơm PCCC, vị trí bồn bể nước, dàn nóng máy lạnh, các loại gen ở đâu, đủ chưa. các loại ống dự kiến hợp lý có bị chồng chéo không và đều đặc biệt là không bao giờ nổi mụn với người thẩm tra, kiểm hồ sơ của mình trong bất cứ trường hợp nào. Bạn nên nghiên cứu từ đây.

Địa chỉ
      138 yersin, Nguyen Thai Binh,Q1
      Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 25 lần, trong 15 bài

Người M&E thứ thiệt là chỉ cần đọc sơ qua bản vẽ kiến trúc và phương án kết cấu là đã góp ý, đặt hàng loạt câu hỏi chính xác như : Phòng máy biến áp, phát điện, bơm sinh hoạt, bơm PCCC, vị trí bồn bể nước, dàn nóng máy lạnh, các loại gen ở đâu, đủ chưa. các loại ống dự kiến hợp lý có bị chồng chéo không và đều đặc biệt là không bao giờ nổi mụn với người thẩm tra, kiểm hồ sơ của mình trong bất cứ trường hợp nào. Bạn nên nghiên cứu từ đây.
      cảm ơn sư phụ đả định hướng ban đầu
      tuy nhiên để làm được việc như sư phụ nói thì không đơn giản ngoài ra còn phải có bí kiếp để tập luyện nửa vậy không biết sư phụ có chia sẽ được không nế được sư phụ gửi mail cho đệ nhé.
      Trịnh Ngọc Nghị (0908 966 247)

14. The Following 2 Users Say Thank You to nghilighting For This Useful Post:

Cảm ơn
      15
      Được cảm ơn 17 lần, trong 10 bài

Trích dẫn Gửi bởi nghilighting Xem bài viết
      .
      Cho mình xin theo học với
      Hâm mộ quá hihi

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 7 lần, trong 2 bài

Chào bác Duongthi
      Mình cũng là dan thiết kế, cũng dc 4 năm rùi nhưng vẫn còn mơ hồ về tính toán và chọn máy phát (chủ yếu mình làm chiếu sáng và TTLL, báo cháy) vậy mong bác gởi cho em máy file tính toán tải (excel) để em tham khảo thêm nha và cách tính toán luôn nha bác.:

thanks

17. The Following 6 Users Say Thank You to trong quyet For This Useful Post:

Trang 1 của 199 12341151101 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Thiết Kế - Thi Công Hệ Thống Điện Nhẹ Trong Tòa Nhà - topic của IIS
      Bởi IIS trong diễn đàn THẢO LUẬN VỀ CƠ ĐIỆN - M&E
      Trả lời: 61
      Bài cuối: 16-10-2015, 15:36
    2. Cần bán - topic thiẾt bị dóng cắt ls mccp-3p63a,td100n.ftu
      Bởi hangdep trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường điện
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 07-10-2014, 19:10
    3. Cần bán - topic thiết bị dóng cắt ls mccp 3p-63a,td 100n,ftu