• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 3 của 200 Đầu tiênĐầu tiên 1234561353103 ... CuốiCuối
    Kết quả 21 đến 30 của 1998
      Địa chỉ
      Lớp học HMI Intouch 10.1
      Cảm ơn
      51
      Được cảm ơn 324 lần, trong 215 bài

Mặc định Ðề: Thiết kế M&E

Bí quyết kiếm cơm thì họ phải giáu rồi!

Cảm ơn
      47
      Được cảm ơn 8 lần, trong 4 bài

chào Anh hiện tại em cũng sắp vào giảng dạy ở Miền Trung ( Hà Tĩnh ) đây là quê hương em hihi. và em nhận thấy mình cần trao dồi Kiến Thức và Kỹ Năng hơn nữa cũng đang tìm hiểu về lĩnh vực này, mong anh tạo điều kiện chỉ giáo gửi chút bí kíp qua Email:liyongnam@gmail.com dùm em với.có điều kiện anh liên lạc với em qua Email đó luôn ! cảm ơn Anh. Chúc Anh luôn thành công! luôn yêu nghề.
      Tuổi Trẻ Là Để Cố Gắng Và Phấn Đấu. Nhất Nghệ Tinh

3. Những thành viên đã cảm ơn Siêu-Hạt-Nhân vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      420
      Được cảm ơn 3,463 lần, trong 431 bài

Dear all:
      Mình hứa với cả nhà rẳng không giấu nghề, không dấu phần mềm chi cả kể cả bộ thư viện rất lớn như : ký hiệu điện trong bản vẽ, máy biến áp, dây dẫn điện, Kính thưa các loại cột đèn, cột điện BTLT khoảng 80GB mình sẽ đưa ra đúng thời điểm cho tất cả mọi người. Mọi người hãy nhớ rằng không ai sinh ra đã tài giỏi mà phải học hỏi lẫn nhau cùng tiến. Với mình theo lớp bụi thời gian tích luỹ kinh nghiệm nhiều hơn, sai sót lần này sẽ không có cho lần sau thế thôi. Các bạn dẫn thân vào M&E ngoài những kinh nghiệm, kiến thức thì cần phải có tính nhẫn nại và cẩn thận thì bạn sẽ thành công.
      Mình sẽ hướng dẫn các bạn theo từng phần sau:
      I/ Phần điện:
      1. Kiểm tra bản vẽ kiến trúc có đầy đủ những yêu cầu M&E, Pccc, CTN, IT, Nối đất. ĐHKK. Cần tham khảo thêm phần kết cấu là sàn dự ứng lực hay sàn thường
      2. Tính sơ bộ phần công suất (giai đoạn thiết kế cơ sở)
      3. Vẽ mặt bằng trần Bố trí các thiết bị lên trên đó theo tứng layer như : đèn, báo cháy, đầu chữa cháy, miệng lạnh , thông gió .vvv....
      4. vẽ chiếu sáng, bố trí ổ cắm
      5. Tính công suất
      6. Vẽ sơ đồ nguyên lý cấp điện
      7. Thống kê vật tư.
      Để cho thuận tiện các bạn load bộ ký hiệu điện (TL:1/100) trong mặt bằng chép vào thư mục express trong acad vì khi bạn chép vào đó khi bạn mở bản vẽ bất kỳ bạn insert nó đều vào được và tập làm quen dần với từ viết tắt đó cho nhớ.
      VD: Công tắc 1 : c1, O: ổ cắm, N212: đèn neon 2x40w. ... vvv
      http://www.data.webdien.com/free/dow...646cff913cb1da

5. The Following 162 Users Say Thank You to duongthi For This Useful Post:

amokachi,anhnhanh,anhthao10,arsenal6300,baotuan217,baquyen,belcooo,bienxanhgl1410,bigsky1009,BLthieuchu,bluehnvn,cafedenvina,cantrung161,caovietphi,chicorita,coicoicoiga,congthien0906,congthuat_ss,crack_vl,cuongepu,cuongf,cuongtdh88,CuongVTC,cuvo,daigai,dangkhoa0407,dangphu0920,dangtoantran,dinhvanminh85,doanepu,doanngocchanh,doquynhtay,duabe,ductuan.nguyen,edward.nguyenn,emirates,fbaduc,FrozenHeart0705,gamer_cool_9x,hacuong102,haibiz,HaoM&E,Hóng Hớt,hehebevip,hhai,hien_acb,hiepbke,hieplv,hieuctu,hoahym,hoangthuong_pro,Hoa_Tieu,hungnv83,hvktpro,iandme,july09,kakanat,khanh_vuduy,khoai_hut,kid,kienco,kinhcan303,ksdtlekhai,Ku Keo,kunopro,ku_sinh,ku_tuan,lacmatem,lamtbd,langthang37,Lê Quý Huy,lechien219,lesonha,lethanhhai24g,le_na,linhsa,maiyeu512,manhhabk2008,mattri.nho,meofsw,metalica,miendatviethdt,minhhaiav,misci,mrben_hd,MrShinG0,nad-shp,ngothenhat,ngthanhluan06d2,nguyenson_kl89,nguyentu582,nhatminhdt,nha_sge,nhokhongem.hp89,nickaopccc,nnviet,noongdan,ntbang21,nvb,phamnhutung,phuquoc,phuvo85,poin,ptaloveyou,pvl,quirau,quoctiengc,ruacon45,ruanhi,ruoitrau,sakmau,shinichi76,Siêu-Hạt-Nhân,sincos,sonnv04041985,sonshell,sonth,starphuongnam,tahoangquynh,tdkhai2812,thadico,thanhbkck,thanhlangdai,ThanhLongThuVan,thanhtuan85_hut,thaoconstruct,thaudiennhe,thienchim_bs,thong46i,thuanhaui723,thuankt,thuongtg,thuongvehoncau,tieuquitu,tomato_567,TrangBachMai,tranphong281186,trantrongnghia3,tuanvifbi,tuanvy,tucaca,tuxd92,tyvatuth,T_dragon,uynv,vanbao2601,vancoi,vankhoa226,vhgiang137,viethien,vinhhc,vladimir,vn0306,VTSDANG,vubinh2310,vuducnghia,vuthuong130,Văn Quyết BK,wanah,xuan hoang,xyz.thaco,yuci20047

Cảm ơn
      190
      Được cảm ơn 115 lần, trong 43 bài

Em cũng là dân ngoại đạo, cũng đã từng tham gia học khóa thiết kế M&E . Và cũng đã định hướng theo con đường trở thành Kỹ sư M&E thiết kế. Mong dc học hỏi kinh nghiệm từ bác và mọi người. Hiện tại em đang làm ở Dự án Celadon City ở HCM. Email của em: ngthanhluan06d2@yahoo.com.vn

7. The Following 2 Users Say Thank You to ngthanhluan06d2 For This Useful Post:

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

cháu là sv mới ra trường, nên kinh nghiệm là con số 0 ,nên rất mong bác có thể giúp cháu. mail: khiemnguyen1002@gmail.com . Cám ơn bác nhiều

Cảm ơn
      420

Trích dẫn Gửi bởi viproithoi79 Xem bài viết
      hồi đó bác duongthi làm lạnh à
      Chính là điện. Chỉ tại có nhiều kinh nghiệm chút nên quản luôn HVAC, IT, PCCC, CTN và IT. hi. hi.

10. The Following 4 Users Say Thank You to duongthi For This Useful Post:

Cảm ơn
      54
      Được cảm ơn 25 lần, trong 18 bài

Bác Duongthi cố gắng tìm lại xem có tài liệu nào hay thì úp cho anh em xem học hỏi với. Cảm ơn bác Duongthi nhìu nek ^^

12. The Following 3 Users Say Thank You to onlylove200388 For This Useful Post:

Cảm ơn
      47
      Được cảm ơn 8 lần, trong 4 bài

thay mặt thế hệ trẻ nghành này cảm ơn anh ""duongthi""" !!! nhưng Kiến Thức là bao la.mong anh quan tâm chia sẻ và xem như Giảng Dạy cho thế hệ trẻ.để họ có thể sống tốt cho cuộc sống bằng nghề họ đã học.
      Tuổi Trẻ Là Để Cố Gắng Và Phấn Đấu. Nhất Nghệ Tinh

14. The Following 5 Users Say Thank You to Siêu-Hạt-Nhân For This Useful Post:

Cảm ơn
      190
      Được cảm ơn 115 lần, trong 43 bài

Bác duongthi mở ra topic này thì mong bác chỉ rõ cho thế hệ sau đường đi nước bước như thế nào để có thể trở thành kỹ sư thiết kế M&E giỏi dc. Phải có phương hướng và con đường đi, những tài liệu nào cần học bác có thể up lên cho mọi người cùng tham khảo, như là những bài giảng dạy của bác vậy rùi có chỗ nào k hiểu để mọi người cùng học hỏi. Chứ đi làm mà chờ kinh nghiệm rùi k có phương hướng gì thì oải lắm.

16. The Following 4 Users Say Thank You to ngthanhluan06d2 For This Useful Post:

Cảm ơn
      420

Dear All:
      Việc bố trí các phòng chức năng (Máy biến áp, MPĐ, P.bơm.v.vv..gọi tắt là khu kỹ thuật ) phù hợp với điều kiện của công trình rất quan trọng vì nó tiết kiệm, đỡ chồng chéo và không phải nhà kiến trúc nào cũng biết. Chính bạn chủ động tư vấn cho kiến trúc để sắp xếp hợp lý. Nên chọn giải pháp để bên ngoài trước nếu không được mới đưa vào trong công trình.
      Phòng máy biến áp - theo chuẩn của điện lực (lưu ý HV cấp vào và ra ) Kèm file acad mẫu của điện lực.)
      Phòng máy bơm diện tích theo số lượng máy bơm, phòng này phải gần bể nước. ( có phần mềm tính công suất điện, kích thứơc, trọng lượng bơm khi có lưu lượng và cột áp) sẽ gởi sau nếu các bạn cần.
      Phòng máy phát điện tuỳ thuộc công suất sẽ có k.thứoc, trọng lượng, cáp xuất, từ đó tính ra diện tích phòng máy. (có tài liệu photo Hướng dẫn thiết kế lắp đặt phòng máy phát ) cái này không biết gởi lên như thế nào đây ?
      Phòng MSB tuỳ theo công suất, số lượng line mà ta chọn diện tích. (có filer điển hình của 1 tủ MSB- 800A.
      Các bạn có thể load tại đây:
      1. Phòng máy biến áp và khu kỹ thuật
      http://www.data.webdien.com/free/dow...b75eb69a282f6a
      2. Tủ điện MSB-800A
      http://www.data.webdien.com/free/dow...f85476aa8cee5e
      Sửa lần cuối bởi duongthi; 19-03-2012 lúc 17:27.

Trang 3 của 200 Đầu tiênĐầu tiên 1234561353103 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Thiết Kế - Thi Công Hệ Thống Điện Nhẹ Trong Tòa Nhà - topic của IIS
      Bởi IIS trong diễn đàn THẢO LUẬN VỀ CƠ ĐIỆN - M&E
      Trả lời: 61
      Bài cuối: 16-10-2015, 15:36
    2. Cần bán - topic thiẾt bị dóng cắt ls mccp-3p63a,td100n.ftu
      Bởi hangdep trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường điện
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 07-10-2014, 19:10
    3. Cần bán - topic thiết bị dóng cắt ls mccp 3p-63a,td 100n,ftu