• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 24
      Cảm ơn
      85
      Được cảm ơn 86 lần, trong 37 bài

Question Cấp cứu về "thiết kế cấp điện cho văn phòng"???

các bác giúp em với. hiện nay em đang làm đề tài thiết kế cấp điện cho văn phòng viện dầu tại 173 trung kính,
      trong tầng hầm 2 của tòa nhà (hàm 2 cao 4m)có đặt thiết bị nâng hạ xe ô tô cho bãi đỗ xe tự động nhưng em chưa biết gì về thiết bị này cả.
      bác nào đã tiếp xúc hoặc biết về thiết bị này cho em 1 vài hình ảnh minh họa được không.
      em thấy trong tầng hầm 2 của tòa nhà có nhiều hố hình chữ nhật rất to dùng để đặt thiết bị nâng xe nhưng không tưởng tượng được thiết bị đó như thế nào nữa. em xin cactalo của sản phẩm mà không được
      các bác giúp em với

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

trường sa - hoàng sa là máu thịt của việt nam
      ĐTLH: 0164 3533 575

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Trích dẫn Gửi bởi giapty Xem bài viết
      các bác giúp em với. hiện nay em đang làm đề tài thiết kế cấp điện cho văn phòng viện dầu tại 173 trung kính,
      trong tầng hầm 2 của tòa nhà (hàm 2 cao 4m)có đặt thiết bị nâng hạ xe ô tô cho bãi đỗ xe tự động nhưng em chưa biết gì về thiết bị này cả.
      bác nào đã tiếp xúc hoặc biết về thiết bị này cho em 1 vài hình ảnh minh họa được không.
      em thấy trong tầng hầm 2 của tòa nhà có nhiều hố hình chữ nhật rất to dùng để đặt thiết bị nâng xe nhưng không tưởng tượng được thiết bị đó như thế nào nữa. em xin cactalo của sản phẩm mà không được
      các bác giúp em với
      sory chắc cái này không giúp được bác nhưng nếu bác biết tên nó bằng tiếng anh thì bác hỏi thằng google xem sao. Em nghĩ là nó biết đấy

Cảm ơn
      0

Bạn có thể tới khu nhà đang xây dựng số 4 liễu giai để xem thử. Chỗ này ra vào cũng không nghiêm ngặt lắm. Khi đến hãy tự giới thiệu mình là bên điện nhẹ viễn thông đến lắp đặt camera giám sát và âm thanh tòa nhà là họ cho đăng ký vào ngay. Khi đến rồi bạn hãy lên tầng kỹ thuật (4 nhịp cầu thang tính từ tầng 1) ở đó có một khu vực nâng hạ xe như kiểu bạn nói đấy. Thực ra nó cũng không có gì phức tạp. Chủ yếu là hệ thống dẫn động và các đường ray thôi. Còn về động cơ theo mình quan sát thì nó có 2 động cơ chủ yếu đó là động cơ di chuyển dọc và động cơ di chuyển ngang. Tất nhiên hệ các động cơ này dùng để khởi động máy thủy lực chứ có lẽ không thể dùng cơ để kéo được. Sàn nâng ô tô được di chuyển theo phương thẳng đứng và sau khi đến mặt sàn thì chuyển động ngang đến vị trí thích hợp. Thông số cụ thể của hệ thông điện tại đây mình không biết. Bạn có thể tới nơi để tìm hiểu thêm. Chúc bạn may mắn.

4. Những thành viên đã cảm ơn dmduyen3i vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      85

Mặc định cám ơn bác. bác có thể pos ảnh lên cho các bạn cùng tham khảo được không?

Trích dẫn Gửi bởi dmduyen3i Xem bài viết
      Bạn có thể tới khu nhà đang xây dựng số 4 liễu giai để xem thử. Chỗ này ra vào cũng không nghiêm ngặt lắm. Khi đến hãy tự giới thiệu mình là bên điện nhẹ viễn thông đến lắp đặt camera giám sát và âm thanh tòa nhà là họ cho đăng ký vào ngay. Khi đến rồi bạn hãy lên tầng kỹ thuật (4 nhịp cầu thang tính từ tầng 1) ở đó có một khu vực nâng hạ xe như kiểu bạn nói đấy. Thực ra nó cũng không có gì phức tạp. Chủ yếu là hệ thống dẫn động và các đường ray thôi. Còn về động cơ theo mình quan sát thì nó có 2 động cơ chủ yếu đó là động cơ di chuyển dọc và động cơ di chuyển ngang. Tất nhiên hệ các động cơ này dùng để khởi động máy thủy lực chứ có lẽ không thể dùng cơ để kéo được. Sàn nâng ô tô được di chuyển theo phương thẳng đứng và sau khi đến mặt sàn thì chuyển động ngang đến vị trí thích hợp. Thông số cụ thể của hệ thông điện tại đây mình không biết. Bạn có thể tới nơi để tìm hiểu thêm. Chúc bạn may mắn.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 9 lần, trong 6 bài

các bác giúp em với
      Thiết kế điện thì liên quan gì đến thiết bị?
      Nếu thầy hướng dẫn bảo là lấy thông số thiết bị để tính tải cho một toà nhà thì hãy xem lại thầy giáo.

Hình như các bạn chưa hiểu bản chất của vấn đề thiết kế điện cho nhà cao tầng :(

Cảm ơn
      85

Trích dẫn Gửi bởi HkDng Xem bài viết
      Thiết kế điện thì liên quan gì đến thiết bị?
      Nếu thầy hướng dẫn bảo là lấy thông số thiết bị để tính tải cho một toà nhà thì hãy xem lại thầy giáo.

Hình như các bạn chưa hiểu bản chất của vấn đề thiết kế điện cho nhà cao tầng :(
      không phải vậy đâu bác ạ. đây là thiết bị mới nên rất khó kiếm được hình ảnh nên em muốn xem hình của nó thế nào thôi.
      với lại nếu không có hình ảnh minh họa và các thông số kích thước thì bác đặt nó vào mặt bằng của tòa nhà thế nào được thế nào được ????.
      và chiều dài dây dẫn, cách thức đi dây thế nào đây ( đi âm sàn hay treo trần?) ..... em nó vậy có đúng không cả nhà

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 9 lần, trong 6 bài

không phải vậy đâu bác ạ. đây là thiết bị mới nên rất khó kiếm được hình ảnh nên em muốn xem hình của nó thế nào thôi.
      với lại nếu không có hình ảnh minh họa và các thông số kích thước thì bác đặt nó vào mặt bằng của tòa nhà thế nào được thế nào được ????.
      và chiều dài dây dẫn, cách thức đi dây thế nào đây ( đi âm sàn hay treo trần?) ..... em nó vậy có đúng không cả nhà
      Hoàn toàn không đúng, khi vẽ bản vẽ thi công mới cần thông số như bạn nói, khi thiêt skế chỉ cần biết công suất của nó là xong. Cách thức đi dây đã có trong tiêu chuẩn, Spec. ... quá nhiều rồi. Khi thi công nhà thầu sẽ trình biện pháp thi công.

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 50 lần, trong 23 bài

Mặc định Ðề: Cấp cứu về "thiết kế cấp điện cho văn phòng"???

Trời ạ, bác chỉ cần thiết kế cung cấp điện cho nó thôi (công suất, chọn dây, thiết bị bảo vệ)... còn nó là cái gì hay hình dáng như thế nào, lắp đặt ra sao thì mặc kệ nó...có thể lúc thi công bên lắp ráp sẽ mời bác xuống giám sát, lúc đó bác tha hồ chiêm ngưỡng...hihi

Cảm ơn
      1

bạn chỉ cần biết công suất cho nó là bao nhiêu, rồi thiết kế 1 con aptomat chờ cho nó.

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 223 lần, trong 133 bài

Tui thấy hình như ở công viên Lê Văn Tám họ đang xây dựng loại này đó. Hình như thiết kế của Tây chứ không phải ta. Bác nào có quen xin 1 cái để anh em xem nâng cao trình độ

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - TEL 0919406039 Ms Huyền Kaiphone liquid tight flexible conduilt size 1/2" - 3/4" - 1"
      Bởi Huyen CVL trong diễn đàn Chiếu sáng, đèn trang trí, led quảng cáo
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 22-09-2014, 11:08
    2. Trợ giúp - luận văn đề tài "Thiết kế phần điện nhà máy nhiệt điện", khi BẢO VỆ sẽ bị hỏi những gì ạ?
      Bởi chocobo trong diễn đàn Nhà máy điện - Trạm biến áp
      Trả lời: 11
      Bài cuối: 15-10-2012, 07:29
    3. Tọa đàm "Kinh nghiệm thiết kế chiếu sáng trong hệ thống M&E"
      Bởi phamdat9 trong diễn đàn THẢO LUẬN VỀ CƠ ĐIỆN - M&E
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 18-09-2012, 21:35
    4. Trả lời: 78
      Bài cuối: 04-12-2011, 17:57
    5. 18/09/2010 Chúc Mừng Sinh Nhật "cô Nhóc" và pé "xuxupzo"
      Bởi wendy trong diễn đàn LÀM QUEN - KẾT BẠN - GIAO LƯU
      Trả lời: 23