• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 18
      Cảm ơn
      26
      Được cảm ơn 6 lần, trong 6 bài

Mặc định động cơ có thể đảo chiều liên tục

chào mọi người. hiện tại mình đang làm 1 chi tiết cơ khí, mình cần 1 động cơ có thể đảo chiều liên tục ( động cơ loại nào cũng được, công suất= cái mày bơm nước gia đình là được) cho mình hỏi những động cơ bình thường nếu đảo chiều liên tục như vậy thì có ổn không. mình không phải dân điện, theo mình thì không ổn. mọi người có cách nào giúp mình vụ này với. cảm ơn mọi người

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Trường Sa
      Cảm ơn
      134
      Được cảm ơn 861 lần, trong 651 bài

Mặc định Ðề: động cơ có thể đảo chiều liên tục

Trích dẫn Gửi bởi HoangHieu Xem bài viết
      chào mọi người. hiện tại mình đang làm 1 chi tiết cơ khí, mình cần 1 động cơ có thể đảo chiều liên tục ( động cơ loại nào cũng được, công suất= cái mày bơm nước gia đình là được) cho mình hỏi những động cơ bình thường nếu đảo chiều liên tục như vậy thì có ổn không. mình không phải dân điện, theo mình thì không ổn. mọi người có cách nào giúp mình vụ này với. cảm ơn mọi người
      Bạn không phải dân điện thì nên hợp tác với 1 dân điện để làm việc đó bạn ạ. Không có cái động cơ nào đảo chiều liên tục được đâu. Nhưng bạn yên tâm là đảo chiều với tần suất cao thì có. Bạn phải có yêu cầu về kỹ thuật cụ thể, chính xác thì dân điện mới giúp bạn được.

Cảm ơn
      4

Bạn cần phải nói rõ là sử dụng vào mục đích gì (khoan cắt hay là vo mài...), quan trọng là thời gian giữa hai lần đảo chiều là bao nhiêu ? Tôi không phải chuyên gia nhưng tôi có thể tư vấn cho bạn.

Cảm ơn
      26
      Được cảm ơn 6 lần, trong 6 bài

Trích dẫn Gửi bởi yakhont Xem bài viết
      Bạn không phải dân điện thì nên hợp tác với 1 dân điện để làm việc đó bạn ạ. Không có cái động cơ nào đảo chiều liên tục được đâu. Nhưng bạn yên tâm là đảo chiều với tần suất cao thì có. Bạn phải có yêu cầu về kỹ thuật cụ thể, chính xác thì dân điện mới giúp bạn được.
      oh yeah! có người giùp rùi như mình đả nói thì 1 cái động cơ giảm tốc nhỏ thôi cở 0.75kw trở lại, hoạt động ở điện áp 220v hay 380v cũng được.
      mình chỉ muốn biết cách để đảo chiều nó liên tục mà không bị diea thui mọi người giúp mình với nào
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi 500 KV Xem bài viết
      Bạn cần phải nói rõ là sử dụng vào mục đích gì (khoan cắt hay là vo mài...), quan trọng là thời gian giữa hai lần đảo chiều là bao nhiêu ? Tôi không phải chuyên gia nhưng tôi có thể tư vấn cho bạn.
      mình dùng để lắp vào cái máy sản xuất, thời gian là 3-5 giây đảo chiều 1 lần bạn giúp mình với

Địa chỉ
      HCM
      Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 44 lần, trong 42 bài

Cái này thì đối với dân điện là bình thường thôi, giống như đảo khây trứng gà trong máy ấp trứng, hay barrier thôi. 3-5s đảo một lần. Nếu bạn muốn dùng điện - điện tử (mình cung cấp cả phần cứng điệnvà lập trình luôn - thời gian đảo chỉnh được, không tính motor ) khoảng tầm 700k, bảo hành 6 tháng . Nhưng bạn chưa nói bạn ở đâu cả.
      Mình cũng có thể đảo bằng cơ khí cũng được mà, chi bạn xem hình nay:

cái này đảo bằng cơ khí đó.
      Chúc vui.
      a

Cảm ơn
      34
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Trích dẫn Gửi bởi HoangHieu Xem bài viết
      oh yeah! có người giùp rùi như mình đả nói thì 1 cái động cơ giảm tốc nhỏ thôi cở 0.75kw trở lại, hoạt động ở điện áp 220v hay 380v cũng được.
      mình chỉ muốn biết cách để đảo chiều nó liên tục mà không bị diea thui mọi người giúp mình với nào
      +++---o0o---+++

mình dùng để lắp vào cái máy sản xuất, thời gian là 3-5 giây đảo chiều 1 lần bạn giúp mình với
      3-5 giây thì đảm bảo là sẽ không có vấn đề gì khi đảo chiều đâu bạn a!!!!

Cảm ơn
      396
      Được cảm ơn 566 lần, trong 398 bài

Trích dẫn Gửi bởi viet do Xem bài viết
      3-5 giây thì đảm bảo là sẽ không có vấn đề gì khi đảo chiều đâu bạn a!!!!
      Sao khẳng định vội thế, đã biết tải là gì đâu mà đã vội kết luận.
      thời gian đảo chiều từ 3 đến 5s đối với động cơ 0,75 Kw nếu tải còn mang năng lượng dữ trữ theo quán tính lớn thì điều gì sẩy ra

Cảm ơn
      4

đúng vậy, anh 2012 nói hợp lý, thời gian đảo chiều này là hơi bị nhanh đấy. nếu tải nhẹ thì bạn có thể dùng động cơ DC và mạch điều khiển sử dụng time dilay. nếu tải nặng thì không nên (dễ diea lắm). Đặc biệt động cơ AC sẽ không sử dụng được cho mục đích này đâu, vì động năng khởi động của nó nhỏ lắm. Bạn có thể nghiên cứu lại xem có thể sử được kiểu truyền động (quay->thẳng) được không?

Địa chỉ
      Trường Sa
      Cảm ơn
      134
      Được cảm ơn 861 lần, trong 651 bài

Trích dẫn Gửi bởi 500 KV Xem bài viết
      đúng vậy, anh 2012 nói hợp lý, thời gian đảo chiều này là hơi bị nhanh đấy. nếu tải nhẹ thì bạn có thể dùng động cơ DC và mạch điều khiển sử dụng time dilay. nếu tải nặng thì không nên (dễ diea lắm). Đặc biệt động cơ AC sẽ không sử dụng được cho mục đích này đâu, vì động năng khởi động của nó nhỏ lắm. Bạn có thể nghiên cứu lại xem có thể sử được kiểu truyền động (quay->thẳng) được không?
      Bạn 500kV này nói hay.... không chịu được.
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi dktd.vn Xem bài viết
      Cái này thì đối với dân điện là bình thường thôi, giống như đảo khây trứng gà trong máy ấp trứng, hay barrier thôi. 3-5s đảo một lần. Nếu bạn muốn dùng điện - điện tử (mình cung cấp cả phần cứng điệnvà lập trình luôn - thời gian đảo chỉnh được, không tính motor ) khoảng tầm 700k, bảo hành 6 tháng . Nhưng bạn chưa nói bạn ở đâu cả.
      Mình cũng có thể đảo bằng cơ khí cũng được mà, chi bạn xem hình nay:

cái này đảo bằng cơ khí đó.
      Chúc vui.
      Cái nôi, rất đáng tham khảo.

Cảm ơn
      0

đảo chiều động cơ liên tục rất mau die

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - Khuyến mại màn chiếu khi mua máy chiếu đa năng mini UNIC - UC30 (chỉ còn 3.450.000 VNĐ)
      Bởi dotienloc trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại
      Trả lời: 6
      Bài cuối: 25-09-2014, 10:20
    2. Cần bán - Bán các loại điều hòa cũ các loại 1 chiều, 2 chiều, công suất 9000, 12000, 18000, 24000, tốt, giá rẻ
      Bởi pinmattroi trong diễn đàn Lạnh công nghiệp, điều hòa không khí
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 11-06-2014, 19:24
    3. Trả lời: 6
      Bài cuối: 01-04-2013, 09:12
    4. Trả lời: 7
      Bài cuối: 15-12-2011, 16:07
    5. Trả lời: 1
      Bài cuối: 30-08-2011, 14:49
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma