• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 8 của 8
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định ĐỒ ÁN ĐIệN GIÓ DHQN chưa hoàn thiện

Hiện tại mình đang làm đồ án tốt nghiệp về điện gió.tài liệu Anh Văn dịch thì nhiều mà không tìm ra cái căn bản của mình đang cần.có ai đã từng làm về vấn đề của mình thì xin chỉ giáo đôi phần. vì là đề tài mới nên tài liệu cũng ít.với ở VN cũng chỉ mới phát triển phong điện vài năm thôi nên vấn đề tài liệu dường như là của nội bộ. bữa tháng 2 đi thực tập ở TUY PHONG- BÌNH THUẬN mà cũng chỉ được đi tham quan bên ngoài và cũng được tiếp xúc với các anh bên fuhrlaendervn. giờ sắp đến hạn nộp đồ án mà còn nhiều vướng mắc.đồ án của em là như thế này :

1. Tổng quan về hệ thống phát điện chạy bằng sức gió.
      2. Tìm hiểu các loại máy phát sử dụng trong hệ thống phát điện chạy bằng sức gió.
      3. Các phương pháp kết nối nhà máy điện gió với lưới điện.
      4. Sử dụng phần mềm để khảo sát sự phân bố công suất của máy phát không đồng bộ nguồn kép khi kết nối với lưới điện

về cơ bản làm 2 phần đầu còn phần 3 thì chưa có tài liệu. ai có tài liệu share cho em để góp phần vào đồ án.có thể là tài liệu tiếng anh cũng được.thực sự đang rất cần.cònn phần 4 có thể mô phỏng bằng matlap nhưng cưng đang gặp nhiều vướng mắc mong các anh đi trước chỉ giáo

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0

Mặc định Ðề: ĐỒ ÁN ĐIệN GIÓ DHQN chưa hoàn thiện

cho mình xin tài liệu về đồ án này với nhé. mail minh la nh_281 @ yahoo.com
      cảm ơn bạn nhé!

Cảm ơn
      1

Trích dẫn Gửi bởi nh_281 Xem bài viết
      cho mình xin tài liệu về đồ án này với nhé. mail minh la nh_281 @ yahoo.com
      cảm ơn bạn nhé!
      Điện Gió cũng giống như điện NLMT. Thành phần của nó bao gồm Wind turbine và Inverter on grid hoặc Charger. Hiệu suất của điện Gió phụ thuộc chính vào tốc độ gió trung bình trong năm sau đến hiệu suất của wind turbine và Inverter.

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi Homepower Xem bài viết
      Điện Gió cũng giống như điện NLMT. Thành phần của nó bao gồm Wind turbine và Inverter on grid hoặc Charger. Hiệu suất của điện Gió phụ thuộc chính vào tốc độ gió trung bình trong năm sau đến hiệu suất của wind turbine và Inverter.
      bạn có tài liệu về điện gió ko? gửi qua mình với

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi neubiettruoc190 Xem bài viết
      Hiện tại mình đang làm đồ án tốt nghiệp về điện gió.tài liệu Anh Văn dịch thì nhiều mà không tìm ra cái căn bản của mình đang cần.có ai đã từng làm về vấn đề của mình thì xin chỉ giáo đôi phần. vì là đề tài mới nên tài liệu cũng ít.với ở VN cũng chỉ mới phát triển phong điện vài năm thôi nên vấn đề tài liệu dường như là của nội bộ. bữa tháng 2 đi thực tập ở TUY PHONG- BÌNH THUẬN mà cũng chỉ được đi tham quan bên ngoài và cũng được tiếp xúc với các anh bên fuhrlaendervn. giờ sắp đến hạn nộp đồ án mà còn nhiều vướng mắc.đồ án của em là như thế này :

2. Tìm hiểu các loại máy phát sử dụng trong hệ thống phát điện chạy bằng sức gió.
      4. Sử dụng phần mềm để khảo sát sự phân bố công suất của máy phát không đồng bộ nguồn kép khi kết nối với lưới điện

về cơ bản làm 2 phần đầu còn phần 3 thì chưa có tài liệu. ai có tài liệu share cho em để góp phần vào đồ án.có thể là tài liệu tiếng anh cũng được.thực sự đang rất cần.cònn phần 4 có thể mô phỏng bằng matlap nhưng cưng đang gặp nhiều vướng mắc mong các anh đi trước chỉ giáo
      bạn ơi có thể cho xin tài liệu luận văn này nhé
      mail mình là: phambichngoc91@gmail.com

Địa chỉ
      dung quất tình yêu
      Cảm ơn
      7

Trích dẫn Gửi bởi neubiettruoc190 Xem bài viết

chào a! e cũng là đang học ở ĐHQN nek a! hiện tại e cũng đang làm đồ án giống anh đó ah! a co thể cho e xin cái đồ án này của a để em có thêm ít tài liệu tham khảo được không a! thanh a nhiều ah!
      daicavongoc

Địa chỉ
      dung quất tình yêu
      Cảm ơn
      7

Mặc định Re: Ðề: ĐỒ ÁN ĐIệN GIÓ DHQN chưa hoàn thiện

up!!!!!!!!
      daicavongoc

Địa chỉ
      http://www.khuyenmaigiarenhat.com/
      Cảm ơn
      0

Mặc định Re: ĐỒ ÁN ĐIệN GIÓ DHQN chưa hoàn thiện

Bạn cần đến trực tiếp tham quan và tìm hiểu tại cụm nặng lượng điện gió tại Tuy Phong BÌnh Thuận bạn nhé.

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - Cung cấp thiết bị điện lạnh công nghiệp fcu -ahu -chi ller - cách nhiệt (CÔNG TY CP VẬT TƯ THIẾT BỊ LẠNH)
      Bởi vinhthai176 trong diễn đàn Lạnh công nghiệp, điều hòa không khí
      Trả lời: 10
      Bài cuối: 27-02-2017, 01:14
    2. Chào bán Thiết Bị Điện Tự Động Hóa Công Nghiệp - Thiết bị Schneider , Socomec - Song Huỳnh Electric
      Bởi www.dienaz.com trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại
      Trả lời: 30
      Bài cuối: 14-10-2016, 16:59
    3. Cần bán - THIẾT BỊ ĐÓNG CẮT ( Thiết bị đóng căt LS, HAN YOUNG, MOELLER, SCHNEIDER, FUJI, IDEC, SHIHLIN,OMRON…..)
      Bởi cvc.jolie trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường điện
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 10-08-2016, 10:52
    4. Cần bán - Chuyên cung cấp thiết bị giải pháp chống sét từ Germany - Phoenix contact -Cty Thiên Sơn
      Bởi rongvang3000 trong diễn đàn Điện nhẹ, PCCC, an ninh, chống sét
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 14-05-2014, 09:23
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016