• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: phan mem may tinh

Cảm ơn
      15
      Được cảm ơn 219 lần, trong 47 bài

Thumbs up phan mem may tinh

xin chào cả nhà: cho mình hỏi câu này rất mong cả nhà giúp đỡ cho. cái laptop của minh sau khi cài win xp xong thi ổ f khjoong chạy được đĩa nữa. câu chuyện thứ 2 về cái laptop của mình nữa là khi mình cài cái yahoo ra destop thi tự dưng bị đơ. sau đó mình restart lại thi bị lỗi win ko hiẻn thị nữa trên màn hinh đen kịt.
      rất mong mọi nguời giúp đỡ cho.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Nơi tình yêu bắt đầu ♥
      Cảm ơn
      235
      Được cảm ơn 525 lần, trong 129 bài

Bạn đưa ra chi tiết mơ hồ quá nên mình chỉ có vài ý kiến cho bạn thế này thôi:
      tốt nhất là nếu máy còn bảo hành thì bạn nên đem đi bảo hành.
      còn cái ổ F của bạn mình không rõ là ổng đĩa cứng hay đĩa quang nên mình không có hướng giải quyết.(nếu là ổ quang thì bạn có thể tháo ra xem có hư phần cứng gì không?)
      tiếp theo là lỗi màn hình đen kịt, khởi động không lên win thì có thể nó bị cháy chip bên trong do có vật lạ trong đó (như kiến chẳng hạn^^!) còn nếu vô win rồi mà cái hình nền đen kịt có thể chi ra 3 hướng 1 là virus 2 là bạn lỡ bấm vô đâu đó nên cái windown nó test bản quyền của bạn rồi bỗng nhiên ngỡ ngàng ôh anh này xài key lậu đây mà thế là đen thui, 3 là nhiều nguyên nhân khác.(bạn có nghe âm thanh ji` phát ra ko?)
      theo mình bạn nên format lại ổ đĩa xong cài win lại xem thế nào.(nếu ổ CD/DVD hư thì cách này không được rồi)
      mình thấy tốt nhất là bạn nên đem đi sửa ^^! vì muốn giúp đc thì phải cần nhìu chi tiết lắm.
      Thân
      Sửa lần cuối bởi minhwilliam; 16-03-2010 lúc 14:25.
      Đêm qua tôi mơ thấy nàng
      Nàng cười nàng nói: Mày lì như trâu
      Cung cấp giá rẻ: Đèn pha led, đèn túyp led t8, đèn led âm trần, đèn ốp nổi, đèn led trang trí… hàng Dragon Taiwan bảo hành 2 năm. hahaha

3. The Following 3 Users Say Thank You to minhwilliam For This Useful Post:

Địa chỉ
      nhà của Papa và Maman
      Cảm ơn
      1,022
      Được cảm ơn 4,489 lần, trong 1,586 bài

Với các laptop hiện đang bày bán ở VN thì phần cứng của nó rất khó chịu. Anh nên lên mạng tìm mọi driver của phần cứng tải hết về.

Hiện tượng của anh có thể là:

1/. driver cho card màn hình không đúng.
      2/. Driver cho main board không có.

Anh lưu ý là một số máy chỉ có drive cho win XP, một số khác chỉ có driver cho Vista.
      Nhóc thích xí xọn,
      Nhóc thích xì păm,
      Nhóc thích trêu các anh.
      Hi hi hi....

5. Những thành viên đã cảm ơn cô Nhóc vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Nơi tình yêu bắt đầu ♥
      Cảm ơn
      235
      Được cảm ơn 525 lần, trong 129 bài

bị driver màn hình thì khổng thể vào trong mà cài yahoo, hok bit có phải mua trong laptop lắp ráp hok ta, cứ theo cách cô nhóc thử xem, mà search trên mạng là đuối lun đó, ra tiệm mua đĩa 15k driver mà dùng
      Đêm qua tôi mơ thấy nàng
      Nàng cười nàng nói: Mày lì như trâu
      Cung cấp giá rẻ: Đèn pha led, đèn túyp led t8, đèn led âm trần, đèn ốp nổi, đèn led trang trí… hàng Dragon Taiwan bảo hành 2 năm. hahaha

7. The Following 2 Users Say Thank You to minhwilliam For This Useful Post:

Cảm ơn
      15

cảm ơn các bạn nhiều nhé.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 5 lần, trong 3 bài

bạn cho mọi người biết đời máy của bạn nua74 đã thì mọi người mới giúp được bạn chứ vì cùng một hiển thị lỗi nhưng mà mỗi máy lại có mỗi cách xử lý riêng bạn ah

Địa chỉ
      Đồng Hới; Quảng Bình
      Cảm ơn
      164
      Được cảm ơn 439 lần, trong 200 bài

Trích dẫn Gửi bởi thangtdh Xem bài viết
      xin chào cả nhà: cho mình hỏi câu này rất mong cả nhà giúp đỡ cho. cái laptop của minh sau khi cài win xp xong thi ổ f khjoong chạy được đĩa nữa. câu chuyện thứ 2 về cái laptop của mình nữa là khi mình cài cái yahoo ra destop thi tự dưng bị đơ. sau đó mình restart lại thi bị lỗi win ko hiẻn thị nữa trên màn hinh đen kịt.
      rất mong mọi nguời giúp đỡ cho.
      cái này phải kiểm tra bằng Hirren Boot thì mới xác định được bệnh thật sự của máy. còn theo những diễn tả của bạn thì mình nghĩ cái máy laptop của bạn có vấn đề về ổ cứng rồi.
      nếu cái máy của bạn còn bảo hành thì tốt nhất là đem đi bảo hành, còn nếu là máy củ thì đem đi sửa đi, máy laptop sửa cũng không rẻ lắm đâu.
      còn phần mềm máy tính bạn có thể vào trực tiếp trang web của hàng máy laptop của bạn mà tải về, hoặc bạn có thể vào các trang này mà tìm:
      http://www.brothersoft.com/
      http://www.driversdown.com/
      http://www.driverfiles.net/
      http://www.softlookup.com/driver/
      http://www.driverskit.com/
      Sửa lần cuối bởi quyen81qb; 27-05-2010 lúc 07:27.
      Bấm Thanks ! nếu bạn cảm thấy bài viết bổ ích

11. Những thành viên đã cảm ơn quyen81qb vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Long Hải
      Cảm ơn
      222
      Được cảm ơn 886 lần, trong 585 bài

Trích dẫn Gửi bởi minhwilliam Xem bài viết
      bị driver màn hình thì khổng thể vào trong mà cài yahoo, hok bit có phải mua trong laptop lắp ráp hok ta, cứ theo cách cô nhóc thử xem, mà search trên mạng là đuối lun đó, ra tiệm mua đĩa 15k driver mà dùng
      các laptop hiện tại bây giờ thì thường không hỗ trợ winXP nên nếu bạn cài winXP thì coi như là máy lắp ráp vì nó phải tìm đủ mọi thứ driver cho phần cứng hoạt động trong khi đó khi cài vista hay win7 thì cứ vào trang chủ của nó mà lấy driver và thường driver khó tìm nhất khi laptop cài xp là driver âm thanh, wifi nên trong trường hợp laptop cài xp ma mua đĩa driver là phí tiền.
      trường hợp của bạn thangtdh thì bạn cài lại win sau đó cài đặt đầy đủ driver (bạn vào computer -> nhấp chuột phải chọn manage để kiểm tra driver cái nào xuất hiện dấu chấm hỏi màu vàng là con thiếu driver) sau đó là cái các chương trình ứng dụng.
      Cao Văn Hưởng
      Email: vanhuongcao@gmail.com

13. Những thành viên đã cảm ơn caovanhuong vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Tình hình như vầy bạn nhé !: Má`y bạn bị Lỗi phân vùng , lỗi ổ cứng và máy của bạn có thể xung đột driver và nhiều nguyên nhân khác , call tôi để tôi hướng dẫn cho nhé : 0983031060 , Tôi là Hùng Trung Thịnh

Cảm ơn
      15

Mặc định Ðề: phan mem may tinh

cảm ơn các bác nhiều nhé. máy của em sau khi bảo hành đã hoạt động bình thường rồi.

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - phan men
      Bởi nguyenquangcuong trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 20-02-2014, 21:03
    2. Thảo luận - Phan men PSSE
      Bởi tchie65 trong diễn đàn GIÚP ĐỠ GIẢI BÀI TẬP
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 18-01-2014, 05:01
    3. Bài ca chúc Tết thanh niên - Phan Bội Châu
      Bởi baohuy_pla trong diễn đàn Văn - Thơ