• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 12
      Cảm ơn
      20
      Được cảm ơn 9 lần, trong 7 bài

Mặc định máy giặt bị xả nước liên tục

hôm nay em gặp trường hợp máy gặt National moden NAF35A2P bị lỗi thế này nhờ các bác giúp với :
      Khi start máy thì van cấp nước mở nhưng đầu xả xả nước luôn , em nghi van đường xả nhưng mở ra không thấy van mà thấy có cái cánh quạt giống như máy bơm ấy , em chưa gặp máy kiểu này bao giờ nên không biết xử lý thế nào , các bác giúp em với nhé . Thank nhiều .
      (máy nhật hàng xuất )

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      396
      Được cảm ơn 566 lần, trong 398 bài

Mặc định Ðề: máy giặt bị xả nước liên tục

Đơn giản thôi pác ợ, Pác để ý xem đằng sau máy có cái móc treo ống nước thải không. Móc cái ống lên đó cao khoảng 2/3 lồng giặt, đầu ống đưa vào rãnh thoát nước là ok. Mục đích là để khi bơm hoạt động nước mới được bơm đẩy ra ngoài .

3. The Following 2 Users Say Thank You to 2012 For This Useful Post:

Địa chỉ
      Trường Sa
      Cảm ơn
      134
      Được cảm ơn 863 lần, trong 652 bài

Trích dẫn Gửi bởi saodo Xem bài viết
      hôm nay em gặp trường hợp máy gặt National moden NAF35A2P bị lỗi thế này nhờ các bác giúp với :
      Khi start máy thì van cấp nước mở nhưng đầu xả xả nước luôn , em nghi van đường xả nhưng mở ra không thấy van mà thấy có cái cánh quạt giống như máy bơm ấy , em chưa gặp máy kiểu này bao giờ nên không biết xử lý thế nào , các bác giúp em với nhé . Thank nhiều .
      (máy nhật hàng xuất )
      Mình đã từng gặp trường hợp 1 mẩu tăm bị kẹt vào van xa nước làm cho nó đóng không kín được đấy bạn ạ. Bạn thử xem cái của bạn thế nào nhé.

5. Những thành viên đã cảm ơn yakhont vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      20
      Được cảm ơn 9 lần, trong 7 bài

Trích dẫn Gửi bởi yakhont Xem bài viết
      Mình đã từng gặp trường hợp 1 mẩu tăm bị kẹt vào van xa nước làm cho nó đóng không kín được đấy bạn ạ. Bạn thử xem cái của bạn thế nào nhé.
      cám ơn bạn , nhưng máy này ko có van xả nước bạn ah . Maiminhf làm theo phương án của bác lý thông 2012 xem .

Địa chỉ
      SÓC SƠN - HÀ NỘI
      Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 29 lần, trong 12 bài

Trích dẫn Gửi bởi saodo Xem bài viết
      (máy nhật hàng xuất )
      nếu máy giặt của bạn là cửa trước thì cấu tạo phần xả nước là 1 bơm ly tâm mini,bạn phải cài ống xả vòng cao lên khe cài phía sau máy

8. The Following 2 Users Say Thank You to kehuydiet092 For This Useful Post:

Cảm ơn
      396

Trích dẫn Gửi bởi kehuydiet092 Xem bài viết
      nếu máy giặt của bạn là cửa trước thì cấu tạo phần xả nước là 1 bơm ly tâm mini,bạn phải cài ống xả vòng cao lên khe cài phía sau máy
      Như cái máy giặt nhà em hiệu INDESIT WI62 (EX) không có van xả nước. Phải vắt cái ống lên móc mới giữ được nước không thì nước vào bao nhiêu chẩy ra ngoài hết

10. Những thành viên đã cảm ơn 2012 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      SÓC SƠN - HÀ NỘI
      Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 29 lần, trong 12 bài

Trích dẫn Gửi bởi 2012 Xem bài viết
      Như cái máy giặt nhà em hiệu INDESIT WI62 (EX) không có van xả nước. Phải vắt cái ống lên móc mới giữ được nước không thì nước vào bao nhiêu chẩy ra ngoài hết
      tất cả các máy giặt cửa trước hiện nay,hay còn gọi là máy giặt lồng ngang đều có ống xả vắt lên cao hơn lồng giặt,vì cấu tạo phần xả mình đã nói ở trên rồi,nó phải có 1 máy bơm ly tâm mini để đẩy nước ra,khác với những máy giặt lồng đứng là phần xả nước là 1 van điện,khi xả nước,van đc cấp điện,quận hút sẽ hút 1 lói sắt đấy mở thông đường nước,khi đó nước tự thoát ra ngoài (theo lực hút của trái đất là nước sẽ chảy từ nơi cao xuống nơi thấp)

Cảm ơn
      396

Trích dẫn Gửi bởi kehuydiet092 Xem bài viết
      tất cả các máy giặt cửa trước hiện nay,hay còn gọi là máy giặt lồng ngang đều có ống xả vắt lên cao hơn lồng giặt,vì cấu tạo phần xả mình đã nói ở trên rồi,nó phải có 1 máy bơm ly tâm mini để đẩy nước ra,khác với những máy giặt lồng đứng là phần xả nước là 1 van điện,khi xả nước,van đc cấp điện,quận hút sẽ hút 1 lói sắt đấy mở thông đường nước,khi đó nước tự thoát ra ngoài (theo lực hút của trái đất là nước sẽ chảy từ nơi cao xuống nơi thấp)
      Cái INDESIT WI62 (EX) nhà em bộ điều khiển giặt rất củ chuối. Một động cơ nhỏ 220 VAC ( như động cơ tup năng quạt) chạy lai các bánh răng cơ cấu cam, khi chạy tiếp điểm đóng đến đâu quá trình giặt vận hành đến đó. Qua nhiều năm sử dụng có một số răng bị mòn khi giặt đến đó quá trình giặt bị ngừng lại. Muốn chạy tiếp phải dùng tay tác động qua vị trí đó.
      Hiện nay em đang muốn thay thế có 3 phương án sau:
      - Mua bộ điều khiển khác (của hãng bất kì)
      - Dùng plc (cái này một tiền gà ba tiền thóc)
      - Dùng vi điều khiển ( Độ bền, chất lượng? )
      Theo các pác nên theo hướng nào có khi ngứa nghề em phang con FX của Mitubitshi cho mang tính dân điện

Cảm ơn
      396

Lần mò có cái trang này hướng dẫn sửa chữa một số loại máy giặt có video và hình ảnh mỗi tội tiếng tây ban nha chẳng hiểu gì nhưng đuổi
      hình bắt chữ cũng được các pác ợ.

HTML Code:
      http://repara-tu-mismo.webcindario.com/LAVADORA%20AV.html

14. The Following 2 Users Say Thank You to 2012 For This Useful Post:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

các bác ơi cho em hỏi ti xíu nhé. trường hợp máy giặt của em AFW55MT SANYO hiện tại nó vẫn chạy nhưng không hiểu sao khi chuyển sang chế độ vắt thì nó lại không xả nước được. Nhờ các bác biết chỉ giùm em với.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016