• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 31
      Cảm ơn
      54
      Được cảm ơn 987 lần, trong 481 bài

Mặc định Động cơ điện 1 pha-Cách bố trí cuộn dây.

Có ai biết tại sao trong Động cơ điện 1 pha 2 cực 24 rãnh,vị trí cuộn Làm việc[gồm 2 tổ bối]luôn luôn nằm ở 2 phía bên phải và bên trái và nghiêng 1 góc,còn cuộn khởi động [gồm 2 tổ bối]thì lại ở vị trí trên và dưới.
      Vì tò mò,khi quấn lại May bơm nước Cá Sấu 370w,tôi đã tự xoay vị trí cho các cuộn dây theo ý mình,thấy máy vẫn chạy tôt. nhưng chắc chắn phải có lý do gì đó thì nhà sản xuât họ mới có cách đăt như vậy.
      Mong các bạn cùng bàn luận nhé.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

2. The Following 4 Users Say Thank You to nguyenvanthom For This Useful Post:

Địa chỉ
      Ho Chi Minh
      Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 75 lần, trong 49 bài

Mặc định Ðề: Động cơ điện 1 pha-Cách bố trí cuộn dây.

động cơ đó đặt như vậy là để tạo góc lệch 90 độ về không gian. Khi dòng điện trong dây quấn có biên độ bằng nhau và lệch pha nhau một góc 90 độ sẽ tạo ra trong máy điện từ trường quay với tần số quay là n=60f/p
      Đội Thi Công Điện Tại Đồng Nai 0902.97.27.00

4. The Following 3 Users Say Thank You to tuananh_611 For This Useful Post:

Cảm ơn
      0

Camera quan sát cho văn phòng,nhà xưởng,cửa hàng, hộ gia đình

Camera Quan Sát Kết hợp với Đầu Ghi Ghi Hình Camera kỹ thuật số, xem trực tiếp trên màn hình Tivi, Monitor, LCD, Tivi LCD….; xem trực tiếp từ xa qua mạng LAN, hoặc qua Internet bằng máy tính Desktop, Laptop Wirless. Đặc biệt camera quan sát qua điện thoại di động mọi lúc, mọi nơi…Quý khách có thể quay lại hình ảnh camera đã ghi trong quá khứ khi cần thiết….. Backup - truy xuất và chép dữ liệu hình ảnh camera đã ghi vào thiết bị lưu trữ ngoại vi như: USB, Đĩa CD… để làm bằng chứng….

Thiết bị camera quan sát: thiết bị camera giám sát chuyên dùng cho Văn Phòng Công Ty. Camera giám sát nhân viên làm việc, quản lý nhân sự. Camera giám sát kho bãi, nhà xưởng, biệt thự, chung cư, co ốc... Camera giám sát quầy thu tiền, quan sát két sắt, tài sản của bạn. Hệ thống camera quan sát các siêu thị, đếm lượng người ra vào. Bạn có thể xem camera quan sát ở nhiều địa điểm cách xa khác nhau ở cùng một trung tâm quan sát…

CÔNG TY PHÁT TRIỂN CÔNG NGHỆ SỐ
      Số 32 ngách 1\16 Thùy Lĩnh Hoàng Mai Hà Nội.
      Mr Quân ( 0904.940.915 )

6. Những thành viên đã cảm ơn qn8800x38x vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      54
      Được cảm ơn 987 lần, trong 481 bài

Chắc chí đúng 1 phần,bởi khi quấn lại mình thử đặt ở vị trí bất kỳ,máy vẫn hoạt động tốt.Theo mình nghĩ lý do họ đặt như vậy là ở lý do vật lý và lý do từ thông sinh ra lúc máy vận hành sẽ lợi nhất . Ở nhiều máy họ mặc định đặt vị trí cuộn LV và cuộn KD bằng kiểu rãnh luôn.

8. The Following 2 Users Say Thank You to nguyenvanthom For This Useful Post:

Cảm ơn
      80
      Được cảm ơn 21 lần, trong 17 bài

Trích dẫn Gửi bởi tuananh_611 Xem bài viết
      động cơ đó đặt như vậy là để tạo góc lệch 90 độ về không gian. Khi dòng điện trong dây quấn có biên độ bằng nhau và lệch pha nhau một góc 90 độ sẽ tạo ra trong máy điện từ trường quay với tần số quay là n=60f/p
      Bạn này chung chung quá. cái này mình đang tìm hiểu đây. cùng động cơ 1 pha lại có tụ chạy, tụ thường trực không biềt còn kiểu gì nữa. các bạn có qui định hay công thức tính nào không.
      Sửa lần cuối bởi cuvo; 28-05-2012 lúc 15:39.

10. Những thành viên đã cảm ơn cuvo vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      396
      Được cảm ơn 566 lần, trong 398 bài

Thấy các pác đang luận đàm em cũng hóng tí
      Khởi động động cơ một pha chạy tụ cần hai yếu tố chính:
      - hai cuộn dây đặt lệch nhau trong không gian 90 độ điện.
      - Tụ được đấu nối tiếp với cuộn khởi động nhằm tạo lệch pha dòng điện (lệch pha về thời gian 1/4 chu kỳ)
      Trường hợp 1
      Vấn đề pác chủ thớt xoay (trong stato) nhưng vẫn đảm bảo hai cuộn dây lệch nhau 90 độ điện thì có xoay thế nào động cơ vẫn hoạt động bình thường. Nhà chế tạo cố tình làm như vậy để cho dễ sản xuất hàng loạt và sửa chữa động cơ sau này.
      Trường hợp 2.
      Xoay hai cuộn KĐ và LV không ở góc 90 độ thì momen khởi động sẽ nhỏ dần tỉ lệ thuận theo góc đó (không tin pác lại tháo ra xoay tiếp cho em)

12. The Following 2 Users Say Thank You to 2012 For This Useful Post:

Cảm ơn
      80

Trích dẫn Gửi bởi 2012 Xem bài viết
      Thấy các pác đang luận đàm em cũng hóng tí
      Khởi động động cơ một pha chạy tụ cần hai yếu tố chính:
      - hai cuộn dây đặt lệch nhau trong không gian 90 độ điện.
      - Tụ được đấu nối tiếp với cuộn khởi động nhằm tạo lệch pha dòng điện (lệch pha về thời gian 1/4 chu kỳ)
      Trường hợp 1
      Vấn đề pác chủ thớt xoay (trong stato) nhưng vẫn đảm bảo hai cuộn dây lệch nhau 90 độ điện thì có xoay thế nào động cơ vẫn hoạt động bình thường. Nhà chế tạo cố tình làm như vậy để cho dễ sản xuất hàng loạt và sửa chữa động cơ sau này.
      Trường hợp 2.
      Xoay hai cuộn KĐ và LV không ở góc 90 độ thì momen khởi động sẽ nhỏ dần tỉ lệ thuận theo góc đó (không tin pác lại tháo ra xoay tiếp cho em)
      bác cho hỏi thêm tí : cuộn chạy và cuộn đề có liên quan gì đến tụ thừong trực và mở máy không. xin cảm ơn

14. Những thành viên đã cảm ơn cuvo vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Trường Sa
      Cảm ơn
      134
      Được cảm ơn 860 lần, trong 651 bài

Trích dẫn Gửi bởi cuvo Xem bài viết
      bác cho hỏi thêm tí : cuộn chạy và cuộn đề có liên quan gì đến tụ thừong trực và mở máy không. xin cảm ơn
      Bạn xem cái này rồi sẽ hiểu bạn nhé.

16. The Following 3 Users Say Thank You to yakhont For This Useful Post:

Cảm ơn
      80

Trích dẫn Gửi bởi yakhont Xem bài viết
      Bạn xem cái này rồi sẽ hiểu bạn nhé.
      Cảm ơn bạn đã cung cấp sđ.... Nhưng ý mình hỏi là cuộn chạy và cuộn đề có quan hệ tính toán như thế nào rồi mới đấu theo 3 dạng tụ trên hay là sao cũng được miễn là chọn 1 trong 3 cách nối dây theo sđ trên là ok.

18. Những thành viên đã cảm ơn cuvo vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      396
      Được cảm ơn 566 lần, trong 398 bài

Trích dẫn Gửi bởi cuvo Xem bài viết
      Có chứ pác, đối với động cơ cần momen mở máy lớn có thể lắp tụ một tụ thường trực và một tụ khởi động (cả hai được mắc song song và mắc nối tiếp với cuộn đề. Tụ khởi động này được ngắt ra khi động cơ đã có đà khoảng 0,7-0,8 ndm pác ợ.

20. Những thành viên đã cảm ơn 2012 vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016