• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 11
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 7 lần, trong 7 bài

Mặc định Bác nào rành về máy phát điện hiệu CUMMIN 6BT59-G2,đầu phát 110 kVA .Sử dụng được 30000 giờ này xin cho m

Cho mình hỏi chút nhe.Mình có một máy phát điện hiệu CUMMIN 6BT59-G2,đầu phát 110 kVA .Sử dụng được 30000 giờ, mới đây máy bị trục trặc là khi phát được khoảng 10-15 phút thì trục bô nóng đỏ như than đá và máy ngưng hoạt động, lúc này ampere khoảng 110-120 (A) thôi.Bác nào rành về máy này xin cho mình cách khắc phục nhé!xin cám ơn.

Mình ở tận Hậu Giang

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 14 lần, trong 9 bài

Mặc định Ðề: trợ giúp mình với

thay lọc air đi !

Cảm ơn
      2

Trích dẫn Gửi bởi giapy0000 Xem bài viết
      thay lọc air đi !
      Thay rồi bạn ơi, nhưng không hết bệnh, đã thay lọc dầu,lọc nhớt, lọc gió nhưng vẫn vậy,còn pan nào nữa không bạn,tại vì mình là dân điện nhưng đảm trách chạy máy phát điện nên phần máy mình không hiểu nhiều chỉ biết thay vài cái sơ đẳng như ở trên thôi.Nhờ các pác chỉ giúp.
      Sửa lần cuối bởi thinhtv74; 01-06-2012 lúc 19:01.

Cảm ơn
      0

bạn kiểm tra bô giảm thanh xem,bô giảm thanh có thể tắc,bạn tháo bô giảm thanh ra cho chạy thử là biết ngay.

Cảm ơn
      2

Trích dẫn Gửi bởi vũ tiến dũng Xem bài viết
      bạn kiểm tra bô giảm thanh xem,bô giảm thanh có thể tắc,bạn tháo bô giảm thanh ra cho chạy thử là biết ngay.
      ok.Thứ 2 này mình sẽ thử ngay cám ơn bạn nhiều,mình cũng vừa nghĩ ra đấy.

dichvumayphat's Avatar
      dichvumayphat Guest

Trích dẫn Gửi bởi thinhtv74 Xem bài viết
      Cho mình hỏi chút nhe.Mình có một máy phát điện hiệu CUMMIN 6BT59-G2,đầu phát 110 kVA .Sử dụng được 30000 giờ, mới đây máy bị trục trặc là khi phát được khoảng 10-15 phút thì trục bô nóng đỏ như than đá và máy ngưng hoạt động, lúc này ampere khoảng 110-120 (A) thôi.Bác nào rành về máy này xin cho mình cách khắc phục nhé!xin cám ơn.
      Lâu rồi anh đã thay nước làm mát chưa? Anh có sử dụng dung môi để pha vào nước làm mát chứ?
      Theo kinh nghiệm của mình, máy của anh bị hỏng van hằng nhiệt. Khi nhiệt độ nước làm mát đến ngưỡng van hằng nhiệt vẫn ko mở để nước làm mát đi qua két nước mà vẫn by-pass về động cơ.
      Nếu đúng do van hằng nhiệt bác nên xúc rửa lại toàn bộ hệ thống làm mát, vệ sinh hoặc thay van hằng nhiệt, tình huống xấu tháo ra vất đi cũng được .

Cảm ơn
      2

Tôi thường xuyên xem nước làm mát nhưng chỉ thay nước bằng nước tinh khiết chứ không có pha dung môi,còn val hằng nhiệt nằm ở đâu, ở trong máy hay nằm ở két nước vậy bạn, nếu trong máy thì mình thua còn nếu nằm ở ngoài két nước thì mình có thể tháo ra được,cám ơn bạn nhé!

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

bạn kiểm tra xem nếu dùng lâu quá rồi có thể két bị đóng cặn nên đi súc rửa lại sau đó thêm nước làm mát + nước theo tỷ lệ trong tài liệu của máy đó. Theo mình nên đi súc rửa két

dichvumayphat's Avatar
      dichvumayphat Guest

Trích dẫn Gửi bởi thinhtv74 Xem bài viết
      Tôi thường xuyên xem nước làm mát nhưng chỉ thay nước bằng nước tinh khiết chứ không có pha dung môi,còn val hằng nhiệt nằm ở đâu, ở trong máy hay nằm ở két nước vậy bạn, nếu trong máy thì mình thua còn nếu nằm ở ngoài két nước thì mình có thể tháo ra được,cám ơn bạn nhé!
      Van hằng nhiệt nằm ở đầu động cơ đi trước đường ống vào két nước. Anh gửi mình ảnh chụp động cơ mình chỉ vị trí cho.

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 7 lần, trong 5 bài

bệnh đỏ Bô nhiều nguyên nhân lắm mấy bạn ơi.không dễ gì chỉ thay mấy cái lọc là được đâu.cái đó có thể do kim phun,do bơm cao áp,do tubo gió,do ống xả,két nước tắc vvv.bạn ko xử lý 1 mình được đâu.tốt nhất lên thuê cty nào đó về máy phát điên ấy.chúc thành công

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - quy trình bảo dưỡng máy phát điện 800kva cummin
      Bởi hamhoc88 trong diễn đàn Máy phát điện - ATS
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 14-03-2014, 10:49
    2. Trợ giúp - máy phát điện cummin 825kva
      Bởi hamhoc88 trong diễn đàn Máy phát điện - ATS
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 15-09-2013, 00:07
    Văn Võ Trạng Nguyên