• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: UPS cho máy ATM

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Mặc định UPS cho máy ATM

Chào các bác trên diễn đàn
      Em đang cần mua một bộ UPS cho 02 máy ATM nhưng em vẫn chưa biết nên dùng UPS của hãng nào cho tốt, công suất bao nhiêu ? chế độ sau bán hành của của hãng nào thì tốt nhất ? và em muốn khi mất thì ATM vẫn hoạt động trong khoảng 30 phút
      Hiện tại thì 2 máy ATM của e cách nhau 1 km em có nên dùng mấy UPS thì tốt ?
      Bác nào rành về UPS tư vấn giúp em với

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 13 lần, trong 9 bài

Mặc định Ðề: UPS cho máy ATM

Chào bạn với yêu cầu trên theo mình thì mỗi cây atm có công suất khoảng 600W đến 700W mà thời gian lưu bạn cần là 30 phút thì bạn cần dùng dòng từ C2K hoặc C3K một vài thông số tham khảo 2VA/1,4Kw: Nguồn vào (115-300v)/46-54hz
      Nguồn ra 220V/50hz: Dạng sóng sine :Cổng giao tiếp RS232 : thời gian lưu điện 21 phút 50% tải/9 phút 100 tải < Bảo Hành 3 Năm>

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 12 lần, trong 11 bài

Trước tớ làm cho HSBC thì dùng APC smart 1500 bạn nhé , đảm bảo 2 máy được tốt 30 phút :D
      Viet Nguyen

Mobile : 094 456 5599
      www.giamayphat.com

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 4 lần, trong 3 bài

[QUOTE=trandinhcuong;175660]Chào các bác trên diễn đàn
      Em đang cần mua một bộ UPS cho 02 máy ATM nhưng em vẫn chưa biết nên dùng UPS của hãng nào cho tốt, công suất bao nhiêu ? chế độ sau bán hành của của hãng nào thì tốt nhất ? và em muốn khi mất thì ATM vẫn hoạt động trong khoảng 30 phút
      :3

:[/QU

công ty mình đang phân phối đọc quyền bộ lưu điện ups hyndai co gi ban alo minh theo số này ,minh sẽ tư vấn giúp bạn.0972932622

với yêu cầu của bạn minh tính toán công suât khoảng 800w vậy bạn có thể dùng con hd-2k1 la ok rui.bên mình có chế độ bảo hành đảm bảo chất lượng sản phẩm thì bạn có thể hoàn toàn yên tâm.

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Trích dẫn Gửi bởi trandinhcuong Xem bài viết
      Chào bạn vì bạn yêu cầu 01 UPS dùng chung cho 02 máy ATM mà 02 máy ATM lại đặt cách nhau 1 Km thì cách tốt nhất là bạn nên chọn 02 bộ UPS C2K của santak dùng riêng biệt cho 2 máy ATM khác nhau. mình thấy UPS của santak đã có thương hiệu từ lâu rồi mà chế độ bảo hành miễn phí trong vòng 3 năm, với hệ thống bảo hành rộng khắp cả nước.

6. Những thành viên đã cảm ơn dinhcongtruong vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      15
      Được cảm ơn 11 lần, trong 8 bài

Chào bạn!
      Bạn có nhu cầu lưu 30p cho 02 bộ ATM cách nhau 1km theo tôi thì bạn nên dùng 02 bộ UPS online 2k-3k là ok.

--->Tôi thấy trên thị trường hiện nay có rất nhiều hãng UPS tuy nhiên mỗi hãng lại có ưu/nhược điểm khác nhau, tùy bác lựa chọn.

Cảm ơn
      80
      Được cảm ơn 21 lần, trong 17 bài

Người trong nghề đọc qua là biết xạo quá đi mất, có lẽ bác làm 1 bài tiếp thị về UPS thì đúng nhất.
      Máy ATM là tài sản tối mật của Ngân hàng không 1 cá nhân nào sở hữu nó, mọi phụ kiện bên trong không ai có quyền mua rời phụ tùng để thay thế & sửa chữa nếu không có sự đồng ý của nhà cung cấp máy ATM, cũng như làm gì có UPS đâu mà bác đòi mua 2 cái, lại cách nhau 1 km mà đòi dùng chung UPS ... Đừng làm trò tốn thời gian của mọi người...

9. Những thành viên đã cảm ơn cuvo vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      11
      Được cảm ơn 27 lần, trong 17 bài

có lẽ đúng đấy anh em ạ, nhưng mà nhiều khi cũng nên đưa một giải pháp nào đó cho mọi người bàn tán thì mới sôi động chứ. mà ai bảo với bác cuvo là không được quyền sữa chữa cây ATM khi chưa được sự cho phép của nhà sản xuất. Bác nên nhớ tất cả thiết bị ở cây ATM là sự quản lý chủa chính ngân hàng đó!
      "Hoàng tử sao hôm"

11. The Following 2 Users Say Thank You to hainamnguyen For This Useful Post:

Cảm ơn
      420
      Được cảm ơn 3,450 lần, trong 431 bài

Bác cuvo nói cũng gần chính xác rồi để mình nói thêm cho các bạn hiểu về ATM:
      Nói về tiền bạc thì ngân hàng làm rất kỹ, tinh vi. Khi ký HĐ cung cấp cho ATM cho 1 ngân hàng bao giờ cũng có ĐK : nếu bị mất tiền mà nguyên nhân do máy thì nhà cung cấp chịu trách nhiệm, nhưng người của ngân hàng chỉ được phép bảo trì ATM khi đã tham dự 1 khóa đào tạo do nhà CC huấn luyện, còn tất cả các vật tư thay thế hư hỏng trong quá trình sử dụng đến hạn sẽ do nhà cung cấp ATM đưa. Nếu NH thay thế VT ngoài thì mất tiền NH chịu trách nhiệm...
      Trong máy ATM loại mới không sử dụng UPS mà sử dụng pin LI, còn loại cũ thì sử dụng pin NI với lý do là độ bền cũng như an toàn. Các pin này chỉ là nguồn nuôi như nuốt trả thẻ, XL tín hiệu truy cập nhưng ... không trả tiền khi cúp điện ngoại trừ nó được cung cấp ngưồn máy phát gần đó.
      Các máy ATM được NH thuê riêng 1 đường truyền tín hiệu & được mã hõa cực kỳ cao ngay cả những người làm công tác này cũng chưa thể bẻ nổi khóa này.
      Gởi các bạn 1 bản thiết kế 1 ATM để tham khảo

13. Những thành viên đã cảm ơn duongthi vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 17 lần, trong 13 bài

Nhu cầu sử dụng thì vẫn là nhu cầu sử dụng, còn diễn đàn thì vẫn là diễn đàn thôi mọi người ah
      - Kể cả việc quảng cáo, thảo luận, đưa ra các giải pháp sử dụng thì càng làm cho diễn đàn đa dạng hóa. Thu hút được nhiều khách hàng quan tâm

Các bác cứ bàn luận thoải mái

15. Những thành viên đã cảm ơn thieu-bn2011 vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016