• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 17
      Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Mặc định Các bác giúp em tý về đồ án thiết kế mạng điện cho khu vực với.

Tình hình là em vừa được giao làm cái đồ án mà em có chút thắc mắc mong các bác giúp em.

Số liệu về nguồn cung cấp và phụ tải:
      1. Sơ đồ địa lý:

2. Số liệu nguồn cung cấp:
      a. Nhà máy thủy điện:
      Công suất đặt: P1= 4x45=180MW
      Hệ số công suất: cos=0.85
      Điện áp định mức: 10.5 KV
      b. Hệ thống điện:
      Công suất đặt: P2=3x70 MW.

Cho em hỏi là Hệ thống điện ở đây nghĩa là gì? Em nghĩ đây là 1 nhà máy phát điện phải không ạ. Help me

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 4 lần, trong 4 bài

Mặc định Ðề: Các bác giúp em tý về đồ án thiết kế mạng điện cho khu vực với.

Trích dẫn Gửi bởi congdanhvi Xem bài viết
      Tình hình là em vừa được giao làm cái đồ án mà em có chút thắc mắc mong các bác giúp em.

Số liệu về nguồn cung cấp và phụ tải:
      1. Sơ đồ địa lý:

2. Số liệu nguồn cung cấp:
      a. Nhà máy thủy điện:
      Công suất đặt: P1= 4x45=180MW
      b. Hệ thống điện:
      Công suất đặt: P2=3x70 MW.

Cho em hỏi là Hệ thống điện ở đây nghĩa là gì? Em nghĩ đây là 1 nhà máy phát điện phải không ạ. Help me
      nhìn qua số liệu đã thấy sai rồi. nhà máy phát đẹnn công suất chỉ đạt 180Mw mà cung cấp cho hệ thống điện với công suất 3x 70 = 210Mw là sao? hệ thống điện là bao gồm nguồn - truyền tải điện - phụ tải.

Cảm ơn
      8

Trích dẫn Gửi bởi tuanluc Xem bài viết
      nhìn qua số liệu đã thấy sai rồi. nhà máy phát đẹnn công suất chỉ đạt 180Mw mà cung cấp cho hệ thống điện với công suất 3x 70 = 210Mw là sao? hệ thống điện là bao gồm nguồn - truyền tải điện - phụ tải.
      Bác ơi em đọc trong mấy đồ án tốt nghiệp thấy công suất đặt của hệ thống điện là vô cùng lớn thì sao hở bác.
      Mà theo bác thì nguồn ở đây lấy từ nhà máy thủy điện phải không ạ.

Cảm ơn
      19
      Được cảm ơn 3 lần, trong 2 bài

Trích dẫn Gửi bởi congdanhvi Xem bài viết
      Bác ơi em đọc trong mấy đồ án tốt nghiệp thấy công suất đặt của hệ thống điện là vô cùng lớn thì sao hở bác.
      Mà theo bác thì nguồn ở đây lấy từ nhà máy thủy điện phải không ạ.
      bác này có phải dân điện không vậy???? nguồn vô cùng lớn là nguồn đáp ứng đầy đủ ông suất và điện áp cho phụ tải
      +++---o0o---+++
      bác chịu khó đánh đầy đủ số liệu và yêu cầu lên mọi người mới giúp được.chứ số liệu không đầy đủ,không có yêu cầu thì em cũng bó tay

Cảm ơn
      8

Thì trước h em ít để ý đến phần lưới điện này nên k biết thôi. Với lại em chỉ thắc mắc về phần hệ thống thôi vì em thấy số liệu trong phần hệ thống giống với nhà máy thủy điện nên em hơi rối.

Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 36 lần, trong 14 bài

- Đơn giản là bạn đang thiết kế để nối hai nhà máy với nhau ở cấp điện áp 10,5 kV hay cấp điện áp nào đó (?) và cấp cho phụ tải. Cân bằng công suất hơi lằng nhằng một tí, lưu ý phần dự trữ quay. Có vẻ số liệu không đủ? Mạng khu vực?
      - Hệ thống có công suất vô cùng lớn, như bạn nào nói ở trên, nó đáp ứng mọi yêu cầu của phụ tải. Bạn đừng băn khoăn HT này bao gồm những gì, chỉ cần hiểu đơn giản nó là một thanh cái có điện áp bằng 1. Trong phần cân bằng công suất thường bỏ yếu tố dự trữ quay, vì nhu cầu của phụ tải trong mọi trạng thái vận hành đều có HT chịu nếu nhà máy (hoặc nguồn khác) hết khả năng.
      Học để giúp mình và giúp người.

7. Những thành viên đã cảm ơn sphinx vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 4 lần, trong 4 bài

sơ đồ địa lý bạn không post lên cho mọi nời được biết? theo đề bài thì đây là đồ án cung cấp điện mạng lưới điện trung áp nên bạn chỉ cần làm theo các yêu cầu sau. nhà máy điện mà mang lưới cần sử dụng, công suất của nhà máy đó - chọn vị trí đi đường dây, cách đi dây, kích cở dây, chiều dài - lựa chọn trạm phân phối trung tâm( phụ thuộc vào địa lý phân bố phụ tải)- chọn máy biến áp trung gian cho từng vùng phụ tải (tổng công suất phụ tải của hệ thống phải <= công suất nhà máy phát điện). đến giai đoạn này coi như xong đồ án. còn phần phụ tải là gì mình không cần biết. chúc bạn thành công!

9. Những thành viên đã cảm ơn tuanluc vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      8

Trích dẫn Gửi bởi sphinx Xem bài viết
      - Đơn giản là bạn đang thiết kế để nối hai nhà máy với nhau ở cấp điện áp 10,5 kV hay cấp điện áp nào đó (?) và cấp cho phụ tải. Cân bằng công suất hơi lằng nhằng một tí, lưu ý phần dự trữ quay. Có vẻ số liệu không đủ? Mạng khu vực?
      - Hệ thống có công suất vô cùng lớn, như bạn nào nói ở trên, nó đáp ứng mọi yêu cầu của phụ tải. Bạn đừng băn khoăn HT này bao gồm những gì, chỉ cần hiểu đơn giản nó là một thanh cái có điện áp bằng 1. Trong phần cân bằng công suất thường bỏ yếu tố dự trữ quay, vì nhu cầu của phụ tải trong mọi trạng thái vận hành đều có HT chịu nếu nhà máy (hoặc nguồn khác) hết khả năng.
      Cám ơn bác. theo em biết thì hệ thống điện bao gồm các máy phát điện, thiết bị phân phối điện , mạng điện và các hộ tiêu thụ điện. Nhưng bác Tuanluc nói "nhìn qua số liệu đã thấy sai rồi. nhà máy phát đẹnn công suất chỉ đạt 180Mw mà cung cấp cho hệ thống điện với công suất 3x 70 = 210Mw là sao? ". Ý của bác Tuấnluc là nhà máy thủy điện cung cấp cho hệ thống có đúng không ạ, trong khi hệ thống bao gồm các máy phát điện ạ. Theo bác thì hệ thống ở đây tự sản xuất điện hay phải nhận nguồn từ nhà máy ạ. Em lơ mơ chỗ này quá. Bác giúp em chứ đừng chém em mà đau lòng.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Thanks chủ thớt. vote vote :D:D

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

hệ thống điện bap gồm mạng lưới điến từ nguồn vào tới trạm rồi đến các phụ tải! tạo thành hệ thống điện khép kín!con gà như em trả lời có đúng khộng ạ?

13. Những thành viên đã cảm ơn andykoi4953 vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - Cung cấp thiết bị điện lạnh công nghiệp fcu -ahu -chi ller - cách nhiệt (CÔNG TY CP VẬT TƯ THIẾT BỊ LẠNH)
      Bởi vinhthai176 trong diễn đàn Lạnh công nghiệp, điều hòa không khí
      Trả lời: 10
      Bài cuối: 27-02-2017, 01:14
    2. Chào bán Thiết Bị Điện Tự Động Hóa Công Nghiệp - Thiết bị Schneider , Socomec - Song Huỳnh Electric
      Bởi www.dienaz.com trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại
      Trả lời: 30
      Bài cuối: 14-10-2016, 16:59
    3. Cần bán - THIẾT BỊ ĐÓNG CẮT ( Thiết bị đóng căt LS, HAN YOUNG, MOELLER, SCHNEIDER, FUJI, IDEC, SHIHLIN,OMRON…..)
      Bởi cvc.jolie trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường điện
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 10-08-2016, 10:52
    4. Cần bán - Chuyên cung cấp thiết bị giải pháp chống sét từ Germany - Phoenix contact -Cty Thiên Sơn
      Bởi rongvang3000 trong diễn đàn Điện nhẹ, PCCC, an ninh, chống sét
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 14-05-2014, 09:23
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016