• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      19
      Được cảm ơn 3 lần, trong 2 bài

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 19 lần, trong 7 bài

Mặc định Ðề: thiết kế đường dây tải điện

- Thứ nhất bạn nên đọc tài liệu Cung cấp điện và tùy thuộc vào phụ tải, đặc điểm địa phương rồi lên phương án cung cấp điện cho hợp lý.
      - Đọc các tiêu chuẩn về xây dựng và thiết kế đường dây tải điện( Vd: Qui phạm trang bị điện..), các qui định về an toàn điện( Luật điện lực, các nghị định 106 và 81..)
      Vài dòng sơ lược gửi bạn.Bạn cứ làm, khó khăn đến đâu đưa lên a e giúp tiếp

3. Những thành viên đã cảm ơn longvip vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      19
      Được cảm ơn 3 lần, trong 2 bài

mấy tài liệu đó thì mình biết cũng làm rùi nhưng tính toán cụ thể thì mình làm được,nhưng giờ lamg thực tế thấy khó quá.khác quá.bạn nào có tài liệu gửi cho mình được không?????help

Cảm ơn
      300
      Được cảm ơn 610 lần, trong 280 bài

Trích dẫn Gửi bởi nhunglao_epu Xem bài viết
      mình đang phải thiết kế đường dây tải điện gồm 10m đường 35kv qua 1 trạm hạ áp 0,4kv xuống cấp điện cho 1 thôn gồm 40 hộ,hiện tại mình đa có bình đồ hướng đường đi nhưng mình không biết xây dụng thế nào,bạn nào hướng dẫn qua cho mình được không????help.........
      40hộ X2 = 80KW
      chọn máy biến áp: 125KVA - 35/0.4
      dòng điện phía hạ áp I= 121A
      chọn cáp điện LV-ABC 4x70mm2 đi trên các trụ BTLT 8.5m khoảng cách các trụ từ 30-40m - trên các đầu trụ khoảng từ 2-3 trụ j đó bố trí một hộp phụ tải 9 cực.
      móng trụ: có thể dùng móng bêtong hoac móng đà cản.
      Hết

6. Những thành viên đã cảm ơn turo_thanh vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 4 lần, trong 4 bài

Trích dẫn Gửi bởi nhunglao_epu Xem bài viết
      mình đang phải thiết kế đường dây tải điện gồm 10m đường 35kv qua 1 trạm hạ áp 0,4kv xuống cấp điện cho 1 thôn gồm 40 hộ,hiện tại mình đa có bình đồ hướng đường đi nhưng mình không biết xây dụng thế nào,bạn nào hướng dẫn qua cho mình được không????help.........
      1. Bạn phải xác định đường dây 35kV là cáp ngầm hay đường dây trên không. Nếu là đường dây trên không thì với 10m bạn chỉ cần đấu nối dây về thẳng trạm biến áp.
      2. Bạn xác định kiểu trạm (treo, xây, kios ....) và tính công suất máy biến áp. (thường ở vùng nông thôn với 40 hộ thì chọn máy 50kVA-35/0,4kV)
      3. Phần hạ thế thì bạn phải phân vùng cấp điện cho các hộ phụ tải sau đó tính số lộ và tiết diện dây phù hợp.
      4. Sau khi bạn làm các phần trên thì mới chọn các bản vẽ chi tiết và bóc khối lượng lập dự toán.

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - Cung cấp thiết bị điện lạnh công nghiệp fcu -ahu -chi ller - cách nhiệt (CÔNG TY CP VẬT TƯ THIẾT BỊ LẠNH)
      Bởi vinhthai176 trong diễn đàn Lạnh công nghiệp, điều hòa không khí
      Trả lời: 10
      Bài cuối: 27-02-2017, 01:14
    2. Chào bán Thiết Bị Điện Tự Động Hóa Công Nghiệp - Thiết bị Schneider , Socomec - Song Huỳnh Electric
      Bởi www.dienaz.com trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại
      Trả lời: 30
      Bài cuối: 14-10-2016, 16:59
    3. Cần bán - THIẾT BỊ ĐÓNG CẮT ( Thiết bị đóng căt LS, HAN YOUNG, MOELLER, SCHNEIDER, FUJI, IDEC, SHIHLIN,OMRON…..)
      Bởi cvc.jolie trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường điện
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 10-08-2016, 10:52
    4. Cần bán - Chuyên cung cấp thiết bị giải pháp chống sét từ Germany - Phoenix contact -Cty Thiên Sơn
      Bởi rongvang3000 trong diễn đàn Điện nhẹ, PCCC, an ninh, chống sét
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 14-05-2014, 09:23
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016