• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 13
      Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định Kết nối PC với PLC

Chào mọi người. Mình đang làm về mạng truyền thông Modbus, kết nối PC với 2 PLC CPU224, nhưng mình không có bộ chuyển đổi RS232/RS485 mà chỉ có cáp PPI thôi. Cho mình hỏi là nếu dùng cáp PPI thì có thể truyền thông dc k? Bạn nào đã làm về cái này có thể hướng dẫn mình dc k? Thanks

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

2. Những thành viên đã cảm ơn levandinh89 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      HCM
      Cảm ơn
      15
      Được cảm ơn 34 lần, trong 32 bài

Mặc định Ðề: Kết nối PC với PLC

Trích dẫn Gửi bởi huy1404 Xem bài viết
      dùng được bạn ah. nhưng bạn vẫn phải cần cap truyền thông để kết nối 2PLC với nhau. còn việc kết nối PLC với PC bằng cap PPI.thì điều kiện cần và đủ đó là:
      1. dây cap PPI pải đủ dài để kết nối khoảng cách giữa PLC vs PC
      2. Kết nối ngoại vi giữa PLC , PC va các phần tử phải chuẩn. điều này thì chắc bạn biết rồi
      3. PC của bạn pải cài phần mềm S7200
      4. khởi động phần mềm S7200/vào phần communications/ double click to refresh nếu tên PLC được nhận diện thì việc kết nối hoàn tất
      5. nếu chưa nhận mặt được PLC thì bạn vào Set PG/PC interface chọn PC/PPI cable (PPI) chọn tiếp Propertis... chọn local connection và chọn là USB sau đó nhấn OK và quay trở lại bươc 4
      Chổ Bác có cable cho HMI M6050i không vậy, tôi tìm hoài mà chưa thấy nó giống như cổng microUSB nhưng tôi chưa thấy. Mọi người có ai biết chỉ giúp ha, có thể chỉ chổ mua jack cho nó cũng được, về tự chế thui.
      http://www.data.webdien.com/free/dow...1df79109f65e0f

Chúc vui.
      a

Cảm ơn
      17

Cảm ơn ban Huy. Cái mình đang cần làm là truyền thông cho PC với 2 PLC theo chuẩn MODBUS, trong đó PC làm chủ còn 2 PLC làm tớ. Nếu nói như bạn nghĩa là mình dùng 1 cáp PPI nối từ cổng COM của PC đến 1 PLC, và dùng 1 cáp nữa để nối con PLC này đến con PLC còn lại à bạn. Mình giờ mới làm đến cái này nên không hiểu lắm, bạn có thể hướng dẫn cách kết nối cụ thể hơn cho mình dc k? Thanks.

Cảm ơn
      17

Chào anh Huy. Anh xem coi có sơ đồ kết nối phần cứng không up lên cho em xem với. Với lại cái cáp dùng để kết nối 2 PLC với nhau là loại cáp gì vậy a? Mong anh giúp đỡ.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

các bác cho mình hỏi.mình kết nối plc s7-200 với máy tính thông qua rs232+usb to rs232,khi cấm đầu usb vào máy thì máy báo nhận qua cổng com3 nhưng khi mình kết nối thì máy báo lỗi.
      communications time-out. Check the port number, network address, baud rate, and the attached cable.
      là do phần mềm hay cáp bị lỗi thế các bác.

Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 143 lần, trong 120 bài

Các bác cho em hỏi chút.
      Em đang có 1 sợi cáp UPS-PPI của S7 200. Vậy có thể dùng cáp này cho các ứng dụng khác dùng RS485 được không? VD như kết nối PC với biến tần, HMI...
      Phạm Hữu Sử
      Gia Lộc - Hải Dương

Địa chỉ
      UnlockPLC.com - Hà Nội
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 31 lần, trong 26 bài

Trích dẫn Gửi bởi dktd.vn Xem bài viết
      Chổ Bác có cable cho HMI M6050i không vậy, tôi tìm hoài mà chưa thấy nó giống như cổng microUSB nhưng tôi chưa thấy. Mọi người có ai biết chỉ giúp ha, có thể chỉ chổ mua jack cho nó cũng được, về tự chế thui.

Chúc vui.
      Bác mua cáp USB mini ở cửa hàng máy tính hoặc máy ảnh, điện thoại bán rất nhiều, bác nhớ chọn loại có đầu chống nhiễu cho ổn định, màn hình Weintek khá là kén cáp.
      Ảnh cáp:
      Sửa lần cuối bởi hmivietnam; 23-09-2013 lúc 21:03.
      Đại lý màn hình HMI Weintek, WeinView,Samkoon,Mitsubishi,Hitech..
      Unlock Crack password HMI PLC Siemens, Mitsubishi, Omron, Hitech, Eview, Fuji...
      Website: unlockplc.com
      Đoàn Hậu 0973-371-083

Địa chỉ
      Quân khu bàn phím
      Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 285 lần, trong 250 bài

Trích dẫn Gửi bởi chjnh_civil Xem bài viết
      các bác cho mình hỏi.mình kết nối plc s7-200 với máy tính thông qua rs232+usb to rs232,khi cấm đầu usb vào máy thì máy báo nhận qua cổng com3 nhưng khi mình kết nối thì máy báo lỗi.
      communications time-out. Check the port number, network address, baud rate, and the attached cable.
      xài MOXA nhé
      Chỉ có một dân tộc Ai Cập .
      Không có thể chế chính trị duy nhất.

Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 143 lần, trong 120 bài

Trích dẫn Gửi bởi chjnh_civil Xem bài viết
      Mình nghĩ lỗi này không phải do phần mềm đâu.
      Bạn kiểm tra và đặt lại địa chỉ cổng COM thàh COM 1 xem sao nhé, tốc độ 9600.
      Phạm Hữu Sử
      Gia Lộc - Hải Dương

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Trích dẫn Gửi bởi dktd.vn Xem bài viết
      http://www.data.webdien.com/free/dow...1df79109f65e0f

Chúc vui.
      Cable nối ổ cứng di động đó, một đầu usp một đầu nhỏ như đầu sạc điện thoại samaum

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016