• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 31
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 7 lần, trong 7 bài

Mặc định tìm hiểu thêm điện lạnh

Mình vào nghề lạnh không lâu nhưng cũng lắp đặt và sửa chữa máy lạnh cũng xem như là được.nhưng hôm gặp một máy bị nghẹt áp suất hút về âm một anh bạn làm chung với mình lại bất cẩn tháo ốc đường hút để kiểm tra lượng gas về thế nào trong khi vẫn chưa khóa val và tắt máy,sau đó lượng gas trong máy xì ra và đường hút lúc này hút không khí vào và sau đó tít tắt thì tuột bơm luôn.Tôi chưa từng gặp trường hợp này, không biết trùng hợp là máy sắp hư hay do sai kỹ thuật nên hư block (máy Panasonic sử dụng khoảng 2-3 năm),mong các cao thủ chỉ giáo và phân tích dùm mình nhé, xin cám ơn!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 12 lần, trong 9 bài

Mặc định Ðề: tìm hiểu thêm điện lạnh

máy của bạn dạng gd hai cục ah, xả ga hết rồi chạy thử được không?

Cảm ơn
      11
      Được cảm ơn 15 lần, trong 13 bài

đấy là máy ĐH hả bác, thường thì khi tháo ga như vậy thì mà máy vẫn chạy thì blog vẫn không sao, nếu chạy lâu ga xì hết thì blog nóng lên và rơ le bảo vệ sẽ ngắt, Th của bác có thể là do bị ngắt rơ le bảo vệ. còn nếu nó cháy do chất lượng blog kém và khi khi chạy ko có ga về làm mát nên cháy cuộn dây hoạc là trước đó rơ le bảo vệ đóng ngắt nhiều quá nên bị gỏng, đến khi bạn vào thao tác thì nó ko còn hoạt động bt để ngắt điện khi blog nóng quá mức an toàn.

Cảm ơn
      2

Trích dẫn Gửi bởi hhnhmln Xem bài viết
      máy của bạn dạng gd hai cục ah, xả ga hết rồi chạy thử được không?
      Trong lúc mình làm thì máy vẫn chạy bình thường như mình đã trình bài ở trên, lúc gas còn trong block thì máy vẫn còn bơm được và đồng thời lúc này ống hút đã tháo khỏi val hút rồi, cũng như mình nói trong khoảng vài giây thì bơm không bơm được nữa nhưng máy thì vẫn chạy.

Cảm ơn
      2

Trích dẫn Gửi bởi woodenfishbk Xem bài viết
      đấy là máy ĐH hả bác, thường thì khi tháo ga như vậy thì mà máy vẫn chạy thì blog vẫn không sao, nếu chạy lâu ga xì hết thì blog nóng lên và rơ le bảo vệ sẽ ngắt, Th của bác có thể là do bị ngắt rơ le bảo vệ. còn nếu nó cháy do chất lượng blog kém và khi khi chạy ko có ga về làm mát nên cháy cuộn dây hoạc là trước đó rơ le bảo vệ đóng ngắt nhiều quá nên bị gỏng, đến khi bạn vào thao tác thì nó ko còn hoạt động bt để ngắt điện khi blog nóng quá mức an toàn.
      Không phải do rơ le ngắt vì máy vẫn hoạt động mà, chỉ là bơm không bơm nữa thôi. Theo mình nghĩ là khi trong block còn gas lúc máy hoạt động thì nó hút không khí vào và lập tức nó bị đông đá ngay tại bộ phận bơm nên đường bơm và đường hút bị bịt kín làm ảnh hưởng đến bộ phận chuyễn động của bơm.Mong anh em thảo luận tiếp...

Cảm ơn
      11

Trích dẫn Gửi bởi thinhtv74 Xem bài viết
      Không phải do rơ le ngắt vì máy vẫn hoạt động mà, chỉ là bơm không bơm nữa thôi. Theo mình nghĩ là khi trong block còn gas lúc máy hoạt động thì nó hút không khí vào và lập tức nó bị đông đá ngay tại bộ phận bơm nên đường bơm và đường hút bị bịt kín làm ảnh hưởng đến bộ phận chuyễn động của bơm.Mong anh em thảo luận tiếp...
      mình chưa hiểu vấn đề bạn nói, bơm ở đây là bơm nước hay bơm môi chất vậy bạn, có thể tháo bơm ra kiểm tra được không.
      Học tà tà cũng ăn cà với muối, học từ đầu đến cuối cũng ăn muối với cà

Cảm ơn
      2

mình chưa hiểu vấn đề bạn nói, bơm ở đây là bơm nước hay bơm môi chất vậy bạn, có thể tháo bơm ra kiểm tra được không.
      Tất nhiên là bơm môi chất rồi cái bơm nằm ở dưới đáy block không thể tháo được trừ khi bạn cắt block ra.

Cảm ơn
      11

Trích dẫn Gửi bởi thinhtv74 Xem bài viết
      Tất nhiên là bơm môi chất rồi cái bơm nằm ở dưới đáy block không thể tháo được trừ khi bạn cắt block ra.
      cái này hơi khoai đây em cũng chưa gặp và cũng chưa nghe thấy bao giờ, cái máy lạnh panasonic ấy là ĐH hay kho lạnh vậy bác, nếu như bơm ở dưới đáy blog thì là bơm dầu chứ làm gì phải bơm môi chất hả bác, hiện giờ thì cái blog ấy ngủ rồi hay là vẫn chạy được trừ cái bơm vậy.
      Học tà tà cũng ăn cà với muối, học từ đầu đến cuối cũng ăn muối với cà

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 12 lần, trong 9 bài

bạn hỏi mà cũng không nói cho rõ được máy lạnh của bạn thuộc loại nào? dùng mỏ hàn khò hoặc dụng cụ cắt ống đồng chuyên dùng của máy lạnh cắt rời đường hút và đường đẩy ra (cắt gần lock) đấu điện cho nó chạy cỡ 1 phút, xem nếu nó chạy thì xem đầu hút có hút về không đầu đẩy có đẩy ra không ? lock có bị kêu to không? còn nếu nó không chạy mà dây không đứt, thermal không die thì die lock rồi. nếu tốt thì chuyển qua kiểm tra xem dễ là tiết lưu nghẹt, mà sài tiết lưu điện tử hay là thường, hay là ống mao?

Cảm ơn
      2

Trích dẫn Gửi bởi hhnhmln Xem bài viết
      bạn hỏi mà cũng không nói cho rõ được máy lạnh của bạn thuộc loại nào? dùng mỏ hàn khò hoặc dụng cụ cắt ống đồng chuyên dùng của máy lạnh cắt rời đường hút và đường đẩy ra (cắt gần lock) đấu điện cho nó chạy cỡ 1 phút, xem nếu nó chạy thì xem đầu hút có hút về không đầu đẩy có đẩy ra không ? lock có bị kêu to không? còn nếu nó không chạy mà dây không đứt, thermal không die thì die lock rồi. nếu tốt thì chuyển qua kiểm tra xem dễ là tiết lưu nghẹt, mà sài tiết lưu điện tử hay là thường, hay là ống mao?
      Máy lạnh dùng trong gia đình ngày hôm qua mình nó chạy lại thì đẩy hút được nhưng khi mình tắt máy và một lát sau mình cho chạy lại thì thì máy không hút được nữa và phát ra tiếng kêu (lách kách )lớn,máy xài ống mao,mình nghĩ chắc die rồi.
      +++---o0o---+++
      cái này hơi khoai đây em cũng chưa gặp và cũng chưa nghe thấy bao giờ, cái máy lạnh panasonic ấy là ĐH hay kho lạnh vậy bác, nếu như bơm ở dưới đáy blog thì là bơm dầu chứ làm gì phải bơm môi chất hả bác, hiện giờ thì cái blog ấy ngủ rồi hay là vẫn chạy được trừ cái bơm vậy.
      Máy ĐH gia đình ấy mà,trong máy dầu và gas là chung một đường làm gì có riêng bơm dầu và bơm môi chất, mình cũng đã từng cắt blog ra rồi, hiện giờ thì blog vẫn chạy nhưng phát ra tiếng kêu lách kách lớn nhưng không hút đẩy được.

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016