• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 7 1234 ... CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 63
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định Các nhà máy ở Việt Nam sử dụng biến tần gì?

Em có thấy topic " loại biến tần nào phổ biến trong các nhà máy" nên xin lập topic này để chia sẻ cụ thể các nhà máy ở Việt Nam sử dụng thiết bị của hãng nào. Như vậy AE cũng có thể phân loại ra từng mảng như Xi-măng, Sắt thép, dệt may, thực phẩm,... thì sẽ dùng cái j. Em nghĩ cái này sẽ giúp rất nhiều cho cả Kĩ thuật và Sales luôn, để sau này nếu có cơ hội vào làm các công ty này khỏi phải bỡ ngỡ. Em làm bảo trì chứ không phải Sales nha. Những AE nào đã từng làm hoặc đi thăm nhà máy thì chia sẻ với đàn em đi sau với.

Em mở màn:
      Dệt may Thành Công: dùng nhiều Delta vì dễ cài đặt, sử dụng. Lúc trước có xài Siemens nhưng cũng từ từ đổi qua vì nhiều thông số quá.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

2. Những thành viên đã cảm ơn vinachip vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Trường Sa
      Cảm ơn
      134
      Được cảm ơn 861 lần, trong 651 bài

Mặc định Ðề: Các nhà máy ở Việt Nam sử dụng biến tần gì?

Trích dẫn Gửi bởi vinachip Xem bài viết
      Em có thấy topic " loại biến tần nào phổ biến trong các nhà máy" nên xin lập topic này để chia sẻ cụ thể các nhà máy ở Việt Nam sử dụng thiết bị của hãng nào. Như vậy AE cũng có thể phân loại ra từng mảng như Xi-măng, Sắt thép, dệt may, thực phẩm,... thì sẽ dùng cái j. Em nghĩ cái này sẽ giúp rất nhiều cho cả Kĩ thuật và Sales luôn, để sau này nếu có cơ hội vào làm các công ty này khỏi phải bỡ ngỡ. Em làm bảo trì chứ không phải Sales nha. Những AE nào đã từng làm hoặc đi thăm nhà máy thì chia sẻ với đàn em đi sau với.

Em mở màn:
      Dệt may Thành Công: dùng nhiều Delta vì dễ cài đặt, sử dụng. Lúc trước có xài Siemens nhưng cũng từ từ đổi qua vì nhiều thông số quá.
      Nếu bỏ Siemens để dùng Delta vì lí do nhiều thông số quá thì thật đáng buồn cho những người làm kỹ thuật ở đó.
      ===========
      Nhà máy Xi măng XX, YY,...: ABB, Schnieder, Danfoss, Ansaldo, Siemens.
      Không được phép đánh đổi chủ quyền biển-đảo lấy hòa bình!

4. The Following 2 Users Say Thank You to yakhont For This Useful Post:

Cảm ơn
      24
      Được cảm ơn 13 lần, trong 10 bài

Bên nhà máy mình sản xuất bao bì thùng carton, PLC + biến tần thì tùy thuộc vào máy đó xuất xứ từ nước nào. Vd máy của Mỹ thì dùng AB, máy Nhật thì sdung Mitshu, Taiwan dùng Delta, France thì dùng của Lenze + PLC Siemens.
      Nhiều loại quá mình cũng chưa hiểu hết từng loại này nữa. Đang tầm sư học đạo đây

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 38 lần, trong 29 bài

Xi măng thì mình thấy dùng nhiều PLC và biến tần của AB. Bia thì dùng nhiều PLC của Siemens và biến tần Delta. Còn các công ty của Nhật thường dùng PLC và biến tần của Mitsu hoặc Omron.

Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 38 lần, trong 21 bài

Bác xem luồng thảo luận này: http://webdien.com/d/showthread.php?t=31565

8. Những thành viên đã cảm ơn minhvuly vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1

Trích dẫn Gửi bởi yakhont Xem bài viết
      Nếu bỏ Siemens để dùng Delta vì lí do nhiều thông số quá thì thật đáng buồn cho những người làm kỹ thuật ở đó.
      ===========
      Nhà máy Xi măng XX, YY,...: ABB, Schnieder, Danfoss, Ansaldo, Siemens.
      Có anh làm Sales nói khô nước miếng mà họ không nghe. Bảo Delta dễ hơn.. Haizz....

Có anh em nào làm ở Holcim ko. Bên đó xài gì ta.
      Thép như ở POSCO thì xài Siemens là nhiều. POSCO Nhơn Trạch có nguyên một giàn Sinamic S120 khoảng vài trăm cái. Nhìn là ghiền.

Cảm ơn
      1

Ko có ai làm Holcim à. Hay Xi măng Hà Tiên thì sao, thép Pomina nữa, Blue Scope nữa. Em mong muốn cụ thể luôn các bác à. Ai đã từng làm hoặc tham quan nhà máy nhiều thì vô cho nó xôm tụ.

Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 38 lần, trong 21 bài

Trích dẫn Gửi bởi topedu2011 Xem bài viết
      Xi măng thì mình thấy dùng nhiều PLC và biến tần của AB. Bia thì dùng nhiều PLC của Siemens và biến tần Delta. Còn các công ty của Nhật thường dùng PLC và biến tần của Mitsu hoặc Omron.
      Bạn kể cho mình các nhà máy xi măng dùng plc và biến tần của ab dc khg ? Mình cũng đang tìm hiểu vấn đề này.

Cảm ơn
      0

Mình nghĩ để cho đầy đủ hơn thì các bạn nên nói rõ ưu nhược điểm của biến tấn mà cty hay nhà máy bạn đang dùng. Chứ cứ nói chung chung sử dụng loại này loại kia thì cũng ko giúp đc gì cho chủ top đâu.
      +++---o0o---+++
      Tiện đây mình cũng muốn hỏi các bạn là bt ABB có ưu điểm gì nổi bật? Mình thấy nhà máy xi măng hay dùng của ABB

13. Những thành viên đã cảm ơn phamxuanbien86 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1

Trích dẫn Gửi bởi phamxuanbien86 Xem bài viết
      Mình nghĩ để cho đầy đủ hơn thì các bạn nên nói rõ ưu nhược điểm của biến tấn mà cty hay nhà máy bạn đang dùng. Chứ cứ nói chung chung sử dụng loại này loại kia thì cũng ko giúp đc gì cho chủ top đâu.
      +++---o0o---+++
      Tiện đây mình cũng muốn hỏi các bạn là bt ABB có ưu điểm gì nổi bật? Mình thấy nhà máy xi măng hay dùng của ABB
      Các bạn kể luôn ưu nhược điểm của Biến tần đang dùng thì quá tốt luôn. Nhưng mình thấy đa số là do cty nước ngoài cung cấp nên cũng khó mà biết tại sao họ lại dùng hãng này mà ko dùng hãng khác.

Trang 1 của 7 1234 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016