• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 11
      Cảm ơn
      11

Mặc định Chân thành mong nhận được sự giúp đỡ !

Xin chào tất cả mọi người !
      Hôm nay tôi viết bài này gởi lên đây với hy vọng được chia sẻ và mong nhận được sự giúp đỡ. Tôi hiện đã tốt nghiệp được một năm với tấm bằng khá và được khen thưởng thủ khoa ngành điện tự động hóa. Các đây một năm, tức là vào thời điểm vừa tốt nghiệp. Với tâm lý của một sinh viên vừa mới ra trường và rất nôn nóng được đi làm. Tôi đã vội vã chấp nhận làm kỹ sư giám sát tại một công ty xây lắp điện, công việc chính là giám sát xây lắp đường dây trung hạ thế. Công việc không có gì liên quan với chuyên ngành đã học. Vào thời điểm đó kiếm việc cũng không đơn giản, nên tôi nghĩ rằng cứ làm đi rôi từ từ tìm một vị trí công việc thích hợp với chuyên ngành mà mình yêu thích, chuyên ngành tự động hóa. Thế rồi thời gian cứ thế trôi, và tôi gắn bó với cty từ tháng 10/2011 đến than 7/2012. Khi nhận ra mình đã bỏ phí quá nhiều thời gian và không tích lũy được kinh nghiệm gì cho chuyên ngành học, tôi đã quyết định nghĩ.
      Hiện tại tôi rất mong tìm được môt công viêc liên quan đến chuyên ngành tự động hóa, lắp ráp tủ điều khiển công nghiệp, hoặc được lập trình PLC. Tôi chấp nhận làm việc với mức lương của một thợ học việc, chỉ với mong muốn củng cố lại kiến thức đã được học và có thể làm việc với các hệ thống tự động hóa.
      Nếu ai đọc được bài viết này của tôi, nếu biết được chỗ nào đó cần tuyển thợ học việc lắp đặt tủ điều khiển xin hãy liên với tôi. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người. Xin chân thành cảm ơn!
      Họ và tên : Nguyễn Như Anh Kha
      Sđt : 0932.087.198 - 0168.7667087
      Email : nguyennhuanhkha@gmail.com

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      3

Mặc định Ðề: Chân thành mong nhận được sự giúp đỡ !

giống hệt mình!ra trường cũng đâm đầu vào làn xây lắp điện mất gần 1 năm! kết quả là không tích lũy đươc tí kinh nghiệm chuyên môn nào hết! nản!

Cảm ơn
      11

thế tình hình bạn giờ thế nào. có tìm được công việc mới chưa. mình đang chán lắm. chưa tìm được việc mới. thật sai lầm quá...

Cảm ơn
      0

tìmdduoc mot viec ung y that la kho

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 7 lần, trong 5 bài

Mình cũng đang làm xây lắp đây, nghề này đúng là không cần nhiều đến kiến thức học lắm, nhưng bjo thời buổi này, việc ít mà kỹ sư nhiều. Bên mình xây lắp thấy consaiker là chuyên làm tủ, thiết bị hiện đại. Nếu có gì mình hỏi cho, thực sự là cũng gặp trường hợp như bạn rùi, xin việc như ý bjo khó lắm. Mình nghĩ nên tích lũy tiếng anh trong lúc chờ việc đi đi, rùi làm cty nước ngoài vẫn hơn. Chúc bạn may mắn nhé !

6. Những thành viên đã cảm ơn duongthaibao vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      13

Chào Kha,

Mình cũng dân tự động hóa, và cũng đang làm việc trái ngành, thực sự mình nghĩ làm trái ngành luôn khiến cho chúng ta không cảm thấy hứng thú và chán nản, vì vậy luôn muốn tìm việc khác đúng chuyên môn hơn.

Trong thời gian này tốt nhất là học hỏi thêm kiến thức chuyên môn , cộng thêm ngoại ngữ, có cơ hội là ứng tuyển. Hi vọng bạn cũng tự tin và cùng nhau trao đổi cách thức để tìm ra hướng đi đúng.

À, bạn đang tìm hiểu công việc ở khu vực nào vậy, bạn bây giờ thích tập trung mảng nào nhất trong lĩnh vực tự động?

8. Những thành viên đã cảm ơn doanvanduc88 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      11

Chào mọi người!
      Sau một thời gian kiên trì và cộng thêm một chút may mắn, mình cũng đã tìm được công việc tại một cty tự động hóa.
      Báo cho mọi người cùng vui. Chúc mọi người cũng sẽ tìm được một công việc phù hợp với chuyên môn và niềm đam mê của mình nhé.
      Good luck!

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

ai có thể giup mình không

Cảm ơn
      13

Trích dẫn Gửi bởi subu_ak Xem bài viết
      Chào mọi người!
      Sau một thời gian kiên trì và cộng thêm một chút may mắn, mình cũng đã tìm được công việc tại một cty tự động hóa.
      Báo cho mọi người cùng vui. Chúc mọi người cũng sẽ tìm được một công việc phù hợp với chuyên môn và niềm đam mê của mình nhé.
      Good luck!
      Chào Kha,

Chúc mừng Kha đã tìm được việc về mảng tự động hóa.
      Mình cũng đã xin nghỉ việc để tìm việc làm khác bên tự động hóa, quả thật giai đoạn này thật khó khăn với mình. Kha có thể chia sẻ kinh nghiệm tìm việc của kha được không. Bây giờ Kha làm việc ở cty nào vậy. Có mối việc làm nào giới thiệu mình với nha. Cảm ơn bạn nhiều.

Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Các bạn thấy đấy .....Trong cuộc sống này người ta có thể hào phóng cho mình một số tiền chứ ít ai sẵn lòng cho mình việc làm....Mình không may mắn học đại học mà đi lên từ công nhân...sau khi tốt nghiệp mình hoàn toàn bị bế tắc ..khi lân đận hơn hai năm không tìm được việc làm....đánh liều ..mình mở một tiệm nhỏ sửa chữa thiết bị điện dân dụng .....do tổ đãi...mình sửa chữa được các thiết bị điện sinh hoạt bình thường như bàn ủi, đèn sạc, ổn áp, làm tủ điều khiển.....
      Lúc đầu với vốn kiến thức ít ỏi ...nhận các thiết bị về sửa chữa mình lo lắm..nhưng không có gì bằng việc mê say tìm tòi..dần dần mình cũng tìm được nguyên nhân và cách sửa...dần dần mình mở thêm việc buôn bán nhỏ các thiết bị điện cần thiết để tính tiền linh kiện khi sửa chữa .....rồi mình làm quen sửa chữa các thiết bị điện lớn hơn ..và cuối cùng mình cũng đủ tiền cưới vợ..đến nay cũng mua đất và cất được căn nhà cấp 4 ..nói chung llà không giàu nhưng đã thoát "đói" ..và mình vừa làm vừa đăng ký học thêm hệ tại chức của trường ĐH SPKT ...với ước mong sẽ tiến xa và phát triển công việc hiện tại ....

Vì vậy các bạn mới ra trường được trang bị kiến thức tốt đừng quá bi quan.....các bạn hãy cố gắng quan sát xung quanh và vạch kế hoạch thì sẽ tìm được giải pháp tốt cho mình.....Chúc các bạn thành công !

13. Những thành viên đã cảm ơn minhhoangLX vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 30
      Bài cuối: 11-04-2015, 11:05
    2. Thảo luận - Mem mới mong các tiền bối chỉ giáo
      Bởi Mr.vuongtq trong diễn đàn Thiết bị điện khác...
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 15-01-2014, 20:26
    3. Trợ giúp - Cần gấp sơ đồ nhất thứ quận Đống Đa, mong mọi người giúp đỡ
      Bởi lighting_bk trong diễn đàn Truyền tải & Phân phối điện
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 18-09-2012, 15:46
    4. Trợ giúp - Mong các anh chị đi trước giúp em!!!!
      Bởi nguyenthanhh3 trong diễn đàn PLC
      Trả lời: 9
      Bài cuối: 13-09-2012, 10:20
    5. Trả lời: 2
      Bài cuối: 01-09-2011, 11:27
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016