• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 11
      Cảm ơn
      19
      Được cảm ơn 4 lần, trong 3 bài

Mặc định Bút thử điện vẫn sáng ở sợi dây trắng khi cắm sợi đỏ vào cực L của lưới điện( dây đôi mềm)

Anh em cùng giải thích giúp mình hiểu rõ vể vấn đề này với : mình mang một sợi dây điện( loại dây có hai lõi đỏ và trắng) mình cắm lõi đỏ vào cực L của điện lưới 220V thế mà thử bút điện ở lõi trắng vẫn thấy nó báo sáng, đã thử bằng doạn dây mới khác, kể cả cuộn dây mới luôn, vẫn như vậy, mình thử bó một sợi dây đơn vào sợi dây đôi ấy rồi cắm sợi dây đơn vào cực L thấy hai đầu đỏ, trắng của sợi dây đôi vẫn báo sáng bút thử điện! Các bạn giải thích giúp mình nguyên nhân của hiện tượng này với, cả cơ chế hoạt động của nó ra sao mà tạo được thành hiện tượng này (vì đã có người nói với mình nó bị cảm ứng sang nhau)
      Cảm ơn mọi người!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: Bút thử điện vẫn sáng ở sợi dây trắng khi cắm sợi đỏ vào cực L của lưới điện( dây đôi mềm)

nhà mình cũng bị thế chăng biết tại sao nưa

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Mặc định Ðề: Bút thử điện vẫn sáng ở sợi dây trắng khi cắm sợi đỏ vào cực L của lưới điện( dây đôi mềm)

Bạn có nối hai đầu dây kia với thiết bị không? Hay bạn có chập hai đầu dây kia lại không? Để chắc chắn bạn đo điện trở giữa dây đỏ và dây trắng coi, rồi sau đó nói tiếp.

Cảm ơn
      19
      Được cảm ơn 4 lần, trong 3 bài

Trích dẫn Gửi bởi nikden Xem bài viết
      Bạn có nối hai đầu dây kia với thiết bị không? Hay bạn có chập hai đầu dây kia lại không? Để chắc chắn bạn đo điện trở giữa dây đỏ và dây trắng coi, rồi sau đó nói tiếp.
      Mình không nối tắt hai đầu dây, cũng không dùng tải cho doạn dây đang thử, mình chỉ cắm duy nhất một đầu sợi dây đỏ vào cực L của lưới điện và mình cũng đã thử sang một doạn dây khác, kể cả một cuộn day mới nguyên đai, kể cả bó thêm một dây đơn khác vào dây đôi và cắm sợi dây đơn vào cực L, chắc chắn hơn mình lấy cực L trước Ap tổng, hiện tượng vẫn vậy! chưa thể giải thích được như thế nào? anh em giúp mình với!

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Trích dẫn Gửi bởi link84324 Xem bài viết
      Mình không nối tắt hai đầu dây, cũng không dùng tải cho doạn dây đang thử, mình chỉ cắm duy nhất một đầu sợi dây đỏ vào cực L của lưới điện và mình cũng đã thử sang một doạn dây khác, kể cả một cuộn day mới nguyên đai, kể cả bó thêm một dây đơn khác vào dây đôi và cắm sợi dây đơn vào cực L, chắc chắn hơn mình lấy cực L trước Ap tổng, hiện tượng vẫn vậy! chưa thể giải thích được như thế nào? anh em giúp mình với!
      Đó là do xung quanh dây dẫn mang điện tích luôn có điện trường E. Với dây dẫn bạn cấp điện áp cho dây dẫn thì đã cung cấp cho nó một điện tích, vì dòng xoay chiều lên điện tích trên dây dẫn sẽ luôn thay đổi lên điện trường E cũng thay đổi như vậy. Điện trường E phụ thuộc vào điện tích trên dây dẫn, cách điện giữa 2 dây, khoảng cách giữa 2 dây. Vậy trên 2 dây đặt gần nhau. Dây bên cạnh sẽ được đặt trong một từ trường E của dây kia mang điện tích, và trên dây đó sẽ có một điện thế gây bởi E. Lên bạn dùng bút thử điện thấy bút sáng.

6. Những thành viên đã cảm ơn nikden vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 7 lần, trong 5 bài

thank you cả nhà. Vấn đề cảm ứng mình sẽ tìm hiểu kỹ hơn, hm nào sẽ đo điện thế dây cảm ứng đó chính xác là bao nhiêu

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

khi dùng bút thử điện bạn có dùng tay giữ cái cục ở đầu không ? Mình thấy hình như nếu không chạm vào cục đó thì dây nào nó cũng sáng thì phải :|

Cảm ơn
      55
      Được cảm ơn 24 lần, trong 18 bài

khiếp. pác cắm sợi dây mát vào ổ điện là hết trường hợp đó ngay thôi không tin bác cứ cắm vào đi. không dc anh em trên diễn đàn sẽ lại giúp bác :D:D

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

theo tui thì nó liên quan tới vấn đề hỗ cảm thui.hình như lí thuyết mạch đã nói tới hiên tượng này thì phải

Cảm ơn
      2

bút thử điên có 2 loại: loai thường và loại cảm ứng.Kết hợp 2 loại tìm pan nhanh.Mình thử thông dây mình hay dùng loại thường.Trường hợp bạn nói có khi thông qua bóng báo điẹn trên ổ cắm, mình thử nhiêu rồi, bình thương mà

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016