• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      Cảm ơn
      1

Mặc định Nguyên nhiên liệu dùng cho nhà máy nhiệt điện

hi các bạn, mình là Kiên hiện tại đang làm cho VPDD Tokyo-Boeki steel&materials, 1 công ty thương mại từ Japan chuyên Kinh doanh về thép , than cốc, than đá, gạch chịu lửa, nhập từ nc ngoài về: Indonesia, China, India, Australia...

Hiện tại mình đang tìm hiểu các nhà máy nhiệt điện ở khu vực phía nam: Thủ Đức, Phú Mỹ, Phú Quốc, Kiên Lương, Long Phú... để chào bán than đá(coal) từ Indonesia, than cốc(coke) từ Australia cho các nhà máy trên.

Vậy mạn phép cho mình hỏi vài câu( có ngố thì mong ae bỏ qua cho nhé vì mình ko chuyên lắm về kĩ thuật, chỉ chuyên sales ^^), các bạn vui lòng trả lời giúp mình nhé:

1) Các nhà máy nhiệt điện kể trên dùng hơi nước, gas hay oil để chạy tua-bi, theo mình dc biết là hơi nước ( steam).???

2) Nguyên liệu đốt là: than đá(coal), than cốc(coke) hay gỗ(fire wood), cái này thực sự thì mình ko biết, tùy mỗi nhà máy phải ko các bạn??? Nếu có dùng coal hay coke thì các bạn có thể nói chi tiết tiêu chuẩn kĩ thuật ( detail specification) giúp mình dc ko ah?

Mong dc học hỏi từ các bạn.

Thank you for all answers.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Mặc định Ðề: Nguyên nhiên liệu dùng cho nhà máy nhiệt điện

Nhiệt điện thì có nhiều loại lắm. Dùng năng lượng gas, hơi nước, mặt trời, dầu,... và đốt than đã nữa. Với những nhiệt điện đốt than thì phía nam hơi hiếm đó. Có nhà máy đạm Ninh Bình dùng than đó bạn thử hỏi họ coi, nhiệt điện chạy than thì chủ yếu thuộc tập đoàn than và khoáng sản, bạn thử tra cứu những nhà máy nhiệt điện thuộc tập đoàn than và khoáng sản coi.

Cảm ơn
      1

Trích dẫn Gửi bởi nikden Xem bài viết
      Nhiệt điện thì có nhiều loại lắm. Dùng năng lượng gas, hơi nước, mặt trời, dầu,... và đốt than đã nữa. Với những nhiệt điện đốt than thì phía nam hơi hiếm đó. Có nhà máy đạm Ninh Bình dùng than đó bạn thử hỏi họ coi, nhiệt điện chạy than thì chủ yếu thuộc tập đoàn than và khoáng sản, bạn thử tra cứu những nhà máy nhiệt điện thuộc tập đoàn than và khoáng sản coi.
      thanks góp ý của bạn,

Mình cũng đã hỏi rồi, phía nam nhà máy nhiệt điện dùng than thì chỉ có nhà máy Long Phú(Sóc Trăng) và Sông Hậu(Hậu Giang) thôi mà tới 2015,2016 mới vận hành.

Theo như bạn thì mình nên tìm nhà máy đạm Phú Mỹ hay nhà máy đạm Cà Mau rùi, vì tương tự nhà máy đạm Ninh Bình

Mong các bạn góp ý hơn nữa, thanks all.

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Trích dẫn Gửi bởi alexferguson Xem bài viết
      thanks góp ý của bạn,

Mình cũng đã hỏi rồi, phía nam nhà máy nhiệt điện dùng than thì chỉ có nhà máy Long Phú(Sóc Trăng) và Sông Hậu(Hậu Giang) thôi mà tới 2015,2016 mới vận hành.

Theo như bạn thì mình nên tìm nhà máy đạm Phú Mỹ hay nhà máy đạm Cà Mau rùi, vì tương tự nhà máy đạm Ninh Bình

Mong các bạn góp ý hơn nữa, thanks all.
      Bạn ơi đạm cũng có thể sản xuất từ khí. Nhà máy đạm Phú Mỹ và Cà Mau thuộc tập đoàn dầu khí nên dùng khí, không dùng than đâu.

5. Những thành viên đã cảm ơn nikden vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1

Trích dẫn Gửi bởi nikden Xem bài viết
      Bạn ơi đạm cũng có thể sản xuất từ khí. Nhà máy đạm Phú Mỹ và Cà Mau thuộc tập đoàn dầu khí nên dùng khí, không dùng than đâu.
      thanks bạn đã góp ý

đúng đạm phú mỹ & cà mau dùng khí chứ ko dùng than

mình cũng đã contact với đạm Ninh Binh luôn rùi, họ dùng than nhưng mà loại than họ dùng grade khác với loại bên mình đang nhập nên ko thể match với yêu cầu of họ đc, chủ yếu đạm Ninh Binh mua than Quảng Ninh

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Thảo luận - Nguyên lý chống nhiễu của cáp đồng trục
      Bởi kizao trong diễn đàn SCADA - HMI
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 03-03-2013, 01:45
    2. Thảo luận - nguyên lý thú vị của cảm biến đo nhiệt!!
      Bởi tran van thuong trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 15
      Bài cuối: 17-11-2012, 15:44
    3. Trợ giúp - Nguyên nhiên liệu dùng cho nhà máy nhiệt điện
      Bởi alexferguson trong diễn đàn Nhà máy điện - Trạm biến áp
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 23-09-2012, 11:27
    4. Trợ giúp - nguyên lý đo nhiệt độ
      Bởi thienha.haui trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 19-04-2012, 00:32
    5. Trợ giúp - nguyên lý hoạt đông nhiệt điện dầu