• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 8 của 8
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Tại sao Khi mở vòi nước dùng qua bình nóng lạnh có mùi tanh của sắt các bác

Khi để qua đêm hay 1 thời gian lâu lâu, thì mở vòi sen dùng nước qua bình nóng lạnh có mùi tanh của sắt, mình ko biết do đâu. Như thế này mà lấy rửa mặt thì hại mắt lắm, mong các bác cho biết nguyên nhân. Có phải do mình lắp qua máy bơm tăng áp, hay do cái ống nối lên bình nóng lạnh bằng ninox nên bị tanh mùi sắt! Mong mội người giúp đỡ, mùa đông sắp đến rồi

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 359 lần, trong 297 bài

Mặc định Ðề: Tại sao Khi mở vòi nước dùng qua bình nóng lạnh có mùi tanh của sắt các bác

Trích dẫn Gửi bởi chuasonlam Xem bài viết
      Khi để qua đêm hay 1 thời gian lâu lâu, thì mở vòi sen dùng nước qua bình nóng lạnh có mùi tanh của sắt, mình ko biết do đâu. Như thế này mà lấy rửa mặt thì hại mắt lắm, mong các bác cho biết nguyên nhân. Có phải do mình lắp qua máy bơm tăng áp, hay do cái ống nối lên bình nóng lạnh bằng ninox nên bị tanh mùi sắt! Mong mội người giúp đỡ, mùa đông sắp đến rồi
      thay thanh làm mềm nước của bình là hết thôi (của ý chắc tầm 300k của nội 100k)

Cảm ơn
      2

Mặc định Ðề: Tại sao Khi mở vòi nước dùng qua bình nóng lạnh có mùi tanh của sắt các bác

hàng TQ hả bạn?

Cảm ơn
      0

Không phải TQ bác ah, bình của mình mới lắp, Ariston 20L mới tinh mà, có bảo hành. Ko biết mọi người có bị tình trạng này ko

Cảm ơn
      1

do bình nóng lạnh nhà bạn không chịu bảo dưỡng ấy mà
      bảo dương và thay thanh lọc căn đi là hết ấy mà

Địa chỉ
      nơi tình yêu bắt đầu ♥
      Cảm ơn
      109
      Được cảm ơn 159 lần, trong 87 bài

nếu anh xài nước giếng bơm thì nhiễm sắt hay mangan gì rồi nên nước mới có mùi tanh, nếu sắt hàm lượng nhẹ nó có thể tích tụ trong bình chứa lâu nên để lâu sẽ vị nhiễm sắt nên có mùi tanh, đó là ý kiến của em.
      Em sẽ quên...

Cảm ơn
      0

Mình dùng nước giếng khoan, bình thường dùng đồ dùng gia đình cũng thấy bám cặn. Nhưng khi mình dùng vòi nước ko qua bình nóng thì ko có mùi tanh như thế, mùi như rỉ sắt kim loại. Bình mình mua mới mà sao có thể hỏng thanh làm mềm hay thanh lọc cặn được

Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 79 lần, trong 61 bài

Trích dẫn Gửi bởi chuasonlam Xem bài viết
      Mình dùng nước giếng khoan, bình thường dùng đồ dùng gia đình cũng thấy bám cặn. Nhưng khi mình dùng vòi nước ko qua bình nóng thì ko có mùi tanh như thế, mùi như rỉ sắt kim loại. Bình mình mua mới mà sao có thể hỏng thanh làm mềm hay thanh lọc cặn được
      nước giếng khoan không qua xử lý thì khi đun nóng lên có mui tanh là đúng rồi. bạn nên qua hệ hệ thống lọc vào bể nước rồi hãy dùng. nước giếng khoan không qua lọc sử dụng có hại cho sk lắm !

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016