• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 11
      Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      301
      Được cảm ơn 691 lần, trong 403 bài

Mặc định Tiêu chuẩn thử nghiệm ghíp nối bọc cách điện trung thế

Post dùm 1 bạn thành viên khác, anh em nào biết cái này thì vô giúp dùm

Tình hình là mình cần lên Quatest3 thử nghiệm cái nối bọc cách điện IPC cho dây trung thế (cái ghíp IPC TTDC 28501FA của hãng Sicame). Loại này hiện tại TPHCM hình như chưa có dùng, mà Điện lực Đà Nẵng đã sử dụng nhiều. Các bro nào đã từng làm qua cho mình hỏi các tiêu chuẩn cần thử nghiệm cho cái ghíp đó như thế nào, giá trị thử nghiệm bao nhiêu thì đạt tiêu chuẩn.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Xem nội qui box Hỏi đáp về điện tại đây:
      http://webdien.com/d/showthread.php?t=12077

2. Những thành viên đã cảm ơn lightingbolt vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 6 lần, trong 4 bài

Mặc định Ðề: Tiêu chuẩn thử nghiệm ghíp nối bọc cách điện trung thế

Không biết bạn dùng TTDC-28501FA này ở lưới công ty điện lực nào, nhưng mình có một số góp ý sau . loại này dùng cho dây cách điện bán phần ( chiều dày cách điện khoảng 3.5mm ) lưu ý ký hiệu chữ 28 ( 1,5-3,5 mm ) vì loại hàng này tốt nên tiêu chuẩn thử nghiệm ở Quatest 3 mình không rõ nữa mình chỉ biết là thử nghiệm có 2 tiêu chí cần phải thử là điện thử mối nối , thử nghiệm độ bền chống thấm nước ( ở loại hạ thế là 6kV/1 min ) . còn trung thế thì mình không rõ nhưng theo Test report của hãng thì áp dụng theo tiêu chuẩn STS00021 .

4. The Following 2 Users Say Thank You to timhieudien For This Useful Post:

Cảm ơn
      0

Tiêu chuẩn thử nghiệm của hãng NFC 33-020 . Mà nó thử 12kV/1 min . Mình thấy cũng kỳ quá ( nhưng chắc nó thử 1 pha ). bạn có thông tin nào thêm post lên cùng tìm hiểu nha . Về thiết bị này bạn cứ hỏi mình , nhưng về tiêu chuẩn test loại trung thế thì mình chưa làm bao giờ , làm loại hạ thế thôi .

6. The Following 2 Users Say Thank You to timhieudien For This Useful Post:

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Mình là người nhờ anh lightingbolt post bài dùm !
      Cái ghíp này sử dụng cho điện lực Đà Nẵng, số 28 mà bạn nói trong catalog của Sicame thì chiều dày cách điện tối đa của cáp chỉ đến 3mm. Mà cáp mình mua để sử dụng cho cái ghíp này có cách điện đến 3,5mm, nên giờ phải đi thử nghiệm với cáp 3,5mm xem có ổn không. Mong bạn nào rành về lưới điện Đà nẵng giúp đỡ cái list tiêu chuẩn thử nghiệm để mình xem nó đạt thì mới sử dụng cáp cách điện 3,5mm được. Thanks !!!

Cảm ơn
      5

đang cần gấp, up lại cho ai bik giúp mình với, thanks !!!

Cảm ơn
      0

Nếu cách điện bán phần ở đà nẵng thì không sao , khi thử nghiệm bạn nên xiết mạnh tay chút cho bứt đầu bulong , nhưng sau khi bứt đầu bạn xiết thêm chút nữa thì đo điện trở mối nối mới đảm bảo đạt . còn nếu bạn không chắc thì dùng cái 45501FA loại này dùng cho loại chiều dày cách điện đến 4,5mm . nhưng hàng này hiếm lắm không có sẵn đâu .mà bạn cho mình hỏi ngoài đó bạn dùng đấu lèo là dùng TTDC28501FA đấu trực tiếp luôn . hay là dùng đấu qua CDB nữa . nếu dùng đấu qua CDB thì không cần phải dùng loại 28501FA mà dùng 28431FA là ổn rồi vì 28431FA nhánh chính 95-240 mm2 . Bạn thử nghiệm chịu đựng điện áp bao nhiêu thì báo cho mình biết với luôn nha . anh em tham khảo .
      +++---o0o---+++
      Bạn cứ yên tâm loại TTDC28501FA đó , lưới điện miền trung đã sử dụng cho cáp cáp điện bán phần từ 1997 đến giờ ( hồi đó SIDA tài trợ ) . và đặc biệt rất tốt nên cứ yên tâm mà sử dụng .nhưng từ trước đến giờ họ không yêu cầu thử nghiệm nên không biết tiêu chuẩn . nếu bí quá thì bạn thử tiêu chí : điện trở mối nối là ok . còn test SICAME họ chỉ thử đến 12kV/1min ( điều kiện ướt ) . Nếu có thắc mắc bạn cứ gọi mình biết mình sẽ tư vấn cho rõ thêm .(0903364399)

10. Những thành viên đã cảm ơn timhieudien vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      5

mấy ông điện lực Đà Nẵng nói dùng loại TTDC28... quen rồi, ko dùng loại TTDC45... nên giờ mới phải đi thử nghiệm coi đạt ko để thuyết phục họ. Mà ko phải mình dùng 1 loại 28501, bên mình sử dụng loại cáp từ 70 đến 240mm2 luôn, ý mình cần hỏi là cần phải thử những tiêu chuẩn nào cho cái ghíp nối đó theo quy định, tại vì quy định này mình không kiếm được nên ko bik nó đòi hỏi như thế nào.
      Cái này chắc chỉ ai gặp qua mới bik quá, mình search google hoài không ra.

Cảm ơn
      0

Nếu bạn cần mình có sẵn mấy cái đây. bản thân mấy ông đó không đưa ra được tiêu chuẩn kỹ thuật thì làm sao mà biết để thử nghiệm , cần không bạn cứ thử điện trở mối nối và điện áp chịu đựng trong 1 phút 24kV/1 min . mình nghĩ nó dư sức đạt . Đúng rồi cái này ai có làm qua mới biết được . mình cũng trong số đó nên mới biết được . có thêm chỉ tiêu thử dòng nữa cái này thử tùy theo dây dẫn hình như là 530 A ( cái này lấy theo loại IPC hạ thế có cùng tiết diện ) catalogue trung thế ko có . Bạn tìm trên google không có đâu vì sicame nó không đưa lên mạng mà sao tìm ra . hihi . nếu cần thông tin ji thì cứ post lên anh em cùng trả lời .

Cảm ơn
      5

uhm vậy thì mình sẽ đi thử nghiệm điện trở mối nối và thử điện áp, cho mình hỏi bạn có giá trị yêu cầu của điện trở mối nối ko

Cảm ơn
      0

Chào bạn , theo yêu cầu thì thông thường điện trở mối nối sẽ nhỏ hơn hoặc bằng 75% điện trở dây dẫn có chiều dài tương đương , nhưng điều này là không thể vì mình nếu thử nghiệm điện trở mỗi nối ( ra kết quả ) sau đó so với điện trở của đoạn dây dẫn có chiều dài tương đương . nhưng nếu bạn thử vậy sẽ không đạt đâu . Một là bạn thử điện trở mối nối , 2 là bạn thử : Điện trở mối nối nhỏ hơn hoặc bằng 75% điện trở có chiều dài tương đương ( cái này bạn nên lấy 1 mét dây dẫn ) sẽ dư sức đạt . chú ý khi đi thử mình nên tự lắp dây dẫn và siết bu lông sau khi bứt đầu , bạn siết thêm nữa cho chắc ăn ( lấy compound ở nắp bịt đầu dây bôi vào phần tiếp xúc chỗ răng ăn lên cáp điện )
      +++---o0o---+++
      Nếu cần tư vấn rõ hơn . Nếu mình biết mình sẽ hỗ trợ hết mình ( HP :0903364399)

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - các bác cho e hỏi cái quy chuẩn chọn điều hòa trung tâm
      Bởi tuanmono trong diễn đàn Hệ thống Điện Lạnh
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 03-04-2013, 23:24
    2. Thảo luận - Phần mềm chuẩn đoán lỗi máy lạnh trung tâm VRV
      Bởi concopepe trong diễn đàn Hệ thống Điện Lạnh
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 02-04-2013, 22:33
    3. trên đường dây trung thế, chỗ sứ chuỗi thì bát sứ nào chịu điện áp lớn nhất?
      Bởi trucvan trong diễn đàn Các vấn đề khác trong hệ thống điện
      Trả lời: 12
      Bài cuối: 10-12-2012, 12:01
    4. Trợ giúp - Tiêu chuẩn thử nghiệm các tủ trung thế.
      Bởi nguyenhoanui trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 10
      Bài cuối: 21-07-2011, 09:28
    5. Độ rọi tiêu chuẩn cho siêu thị và trung tâm thương mại?
      Bởi nvtubg trong diễn đàn Hệ thống chiếu sáng
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 18-12-2010, 23:06
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016