• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      27
      Được cảm ơn 42 lần, trong 36 bài

Mặc định Tư vấn chọn đề tài làm đồ án tốt nghiệp

chào mọi người! em hiện là sinh viên năm cuối ngành tự động hóa.bữa nay khoa cho bọn em chọn đề tài tốt nghiệp mà em đang phân vân không biết đi theo mảng nào đây nữa, PLC hay vi điều khiển. bởi vì em chưa đi thực tập tốt nghiệp nên cũng chưa biết nhiều về thực tế trong các nhà máy, nên cũng chưa tự nghĩ ra đề tài nào cho riêng mình cả. Không biết là đề tài làm bộ biến tần điều khiển tốc độ DC 3 pha mọi người thấy có khả thi không tư vấn giùm em với ạ!
      +++---o0o---+++
      mọi người ơi tư vấn giúp em với

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Mặc định Ðề: Tư vấn chọn đề tài làm đồ án tốt nghiệp

Cái này tùy thuộc vào bạn thôi. Mình thấy yêu thích môn nào thì chọn thôi, nên chọn những lĩnh vực mà mai sau mình sẽ có ý định làm, nếu dũng cảm thì bạn chọn đề tài khó cũng được.

Cảm ơn
      16
      Được cảm ơn 35 lần, trong 19 bài

Trích dẫn Gửi bởi vietmanh_xz Xem bài viết
      chào mọi người! em hiện là sinh viên năm cuối ngành tự động hóa.bữa nay khoa cho bọn em chọn đề tài tốt nghiệp mà em đang phân vân không biết đi theo mảng nào đây nữa, PLC hay vi điều khiển. bởi vì em chưa đi thực tập tốt nghiệp nên cũng chưa biết nhiều về thực tế trong các nhà máy, nên cũng chưa tự nghĩ ra đề tài nào cho riêng mình cả. Không biết là đề tài làm bộ biến tần điều khiển tốc độ DC 3 pha mọi người thấy có khả thi không tư vấn giùm em với ạ!
      +++---o0o---+++
      mọi người ơi tư vấn giúp em với
      Không biết bạn học trường nào? Thực ra đề tài tốt nghiệp cũng chưa chắc sẽ được sử dụng sau này khi đi làm! Tùy thuộc vào bạn mạnh ở mảng nào và các thầy bộ môn đó yêu mến bạn cỡ nào.
      Làm PLC giỏi thì cũng khó, còn biết đủ để tốt nghiệp loại khá trở lên thì cũng không phải là viễn tưởng.
      Mà bạn làm cái biến tần ấy cũng được đấy, áp dụng thực tế nhiều.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Gần ra trường rồi mà chưa định hướng được thế mạnh của mình, cái mình yêu thích nưa. Xét về phần tính ổn định giữa PLC và Vi Điều Khiển(VĐK) thì PLC ổn định hơn nhiều vì trước khi bán ra thị trường đã qua nhiều khâu QC, an toàn mới bán ra, hơn nữa PLC toàn là của nước ngoài SX còn CĐK lần đầu tiên làm có ai đảm bảo tính ổn dịnh cao đâu, nhiều khi người làm thì giỏi nhưng lúc bảo vệ đề tài mà linh kiện nó hư thi đi ăn chuối. Nhưng nếu người đam mê VĐK thì vẫn chọn VĐK vì tính đam mê, cũng hay....

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Dịch vụ - Chuyên thi công hệ thống điện công nghiệp,tủ tụ bù,tủ ats,tủ phân phối,tủ điều khiển công nghiệp...
      Bởi NGUYENVANTHIN trong diễn đàn Cáp điện, Tủ bảng, thang máng cáp
      Trả lời: 11
      Bài cuối: 24-10-2016, 10:02
    2. Phần mềm kế toán Biframework chuyên nghiệp cho doanh nghiệp vừa và nhỏ.
      Bởi lucluc trong diễn đàn CHIA SẺ HỌC TẬP, NGHỀ NGHIỆP
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 22-10-2013, 11:26
    3. Cần bán - Cung cấp Máy biến áp, động cơ điện, bơm công nghiệp, bơm nông nghiệp, thiết bị điện EMIC
      Bởi devil1412 trong diễn đàn Động cơ điện, máy bơm, quạt thông gió
      Bài cuối: 26-06-2013, 09:50
    4. Cần bán - Cung cấp Máy biến áp, động cơ điện, bơm công nghiệp, bơm nông nghiệp, thiết bị điện EMIC
      Bởi devil1412 trong diễn đàn Máy biến áp, biến dòng
      Bài cuối: 26-06-2013, 09:47
    5. [hot]Tieu chuan thí nghiệm - nghiệm thu thiết bị điện
      Bởi noncao trong diễn đàn TIÊU CHUẨN NGÀNH ĐIỆN
      Trả lời: 7
      Bài cuối: 10-05-2013, 09:16
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà