• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 8 lần, trong 7 bài

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 97 lần, trong 47 bài

Mặc định Ðề: cách đấu dây cho bóng đèn có chấn lưu và tụ

Trích dẫn Gửi bởi dpthuy1412 Xem bài viết
      bác nào biết cho e xin cái sơ đồ vẽ cách đấu dây cho bóng đèn có chấn lưu và tụ với, e ko biết đâu như thê nào
      ngta hay đưa tụ điện vào gắn để chống nhiễu thui chứ có gì đâu ?
      ngoài ra còn có những cách sử dụng tụ, điện trở để cho những bóng đèn tuýp đứt 1 bên tóc vẫn hoạt động dc

Địa chỉ
      Tia chớp
      Cảm ơn
      87
      Được cảm ơn 74 lần, trong 44 bài

Đây là sơ đồ đèn được nối với chấn lưu. tụ đây:

Hoàng Khắc Duy
      Phone: 0975.39.39.85

4. The Following 2 Users Say Thank You to hoangduy_HPP.TQ For This Useful Post:

Địa chỉ
      Cà Mau
      Cảm ơn
      26
      Được cảm ơn 4 lần, trong 3 bài

Anh Duy cho em hỏi thêm cái này nữa, em đấu giống như sơ đồ của anh nhưng đèn không sáng và không có cháy đỏ, chỉ khi em rút điện ra thì đèn mới lóe sáng 1 cái rồi tắt. em kiểm tra thì cực nguồn cấp vào là đúng như sơ đồ. mong anh và các anh chỉ giáo.

Cảm ơn
      86
      Được cảm ơn 450 lần, trong 363 bài

đây là sơ đồ của bóng đèn metan . loại bóng này rất khó chịu ai ko biết thì cũng tốn khá nhiều thời gian đó . bóng này mới bật lúc đầu sáng lên tắt đi bật lại có khi ko lên nhưng để khoảng 15 phút sau bật lại thì mới lên . loại bóng này thường được dùng trong các nhà hàng , bảng hiệu ...nhất là bóng metan màu xanh lá cây thường được dùng để chiếu lên các gốc cây xanh rất đẹp.

7. Những thành viên đã cảm ơn trinhhadem vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Cà Mau
      Cảm ơn
      26
      Được cảm ơn 4 lần, trong 3 bài

Anh trinhhadem cho em hỏi thêm: hiện em đang bảo trì cho 1 đường dây chiếu sáng đường nội bộ sử dụng đèn SODIUM 150W hãng OSRAM của 1 nhà máy xử lí rác thải, có 1 đường dây hay bị hỏng bóng đèn, sự cố xảy ra là cháy 1/2 cuộn kích thành than, cháy tụ, khói ám đen bộ chấn lưu điện từ. Kiểm tra lại thì bộ chấn lưu điện từ ko bị hỏng. Em đã tiến hành đo điện áp đầu vào chấn lưu là 230V. Nhưng có điều là khi em thay thế bộ đèn mới trong cùng 1 dãi đèn thì lại có những bộ đèn khác bị hỏng tương tự. Em ko hiểu nguyên nhân tại sao. Mong anh và các anh có kinh nghiệm giải thích dùm em. Cám ơn mọi người vì đã đọc bài viết của em!
      +++---o0o---+++
      Em xin bổ sung thêm, em dùng chấn lưu điện từ loại BAGILUX 150W/HS có thông số kỹ thuật:150W, 1.8A, cos PHI = 0.43. Cuộn kích loại PHILIPS SI 51 Ib MAX = 5A. Tụ bù 20micropara.

Cảm ơn
      86
      Được cảm ơn 450 lần, trong 363 bài

đường dây bạn dùng bao nhiêu bóng ? khoảng cách mỗi bóng bao nhiêu m? bạn sử dụng dây có tiết diện bao nhiêu? khi nạn thay bóng mới vào thì bóng khác hỏng liền hay là bao lâu mới hỏng? bóng hỏng có khoảng cách với bóng mới bao nhiêu? ví dụ khi bạn thay mới 1 bóng thì cách đó 3 bóng nó bị hỏng rồi thay mới bóng hỏng lại cách 3 bóng bị hỏng hay là sao?

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016