• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 10 của 10
      Cảm ơn
      0

Mặc định Cần các sưu huynh về điện giúp đỡ ạ, công tơ điện nhà em chạy sai ạ.........

Trước tiên em xin gửi lời chào tới các thành viên trên diễn đàn webdien ạ.
      Em không phải dân ngành điện, nhưng em tham gia diễn đàn để xin chỉ giáo của các anh chị ạ.
      Em xin trình bày như sau:
      Em đi ở trọ ạ, công tơ điện nhà em được bác chủ nhà mắc cho, là công tơ con ạ. Tháng vừa rồi chốt số điện 180 số, tăng so với những tháng trước nhà em là tầm 70 số ạ (Chỗ trọ này em mới chuyển tới).
      Nghi ngờ nên em cũng báo luôn với bác chủ nhà, nhưng bác ấy cứ ời ơi cho qua chuyện, em theo dõi đồng hồ thì mỗi ngày dù chỉ chạy tủ lạnh và cắm 2 nồi cơm cũng mất tới 7 số, bóng điện em dùng 1 bóng 11w (Bật từ 6h tối tới 9h ạ), quạt điện em dùng 2 cái (1 cái bật tầm 20 tiếng, còn 1 cái thì 9h tối mới hoạt động ạ).
      Tối qua, em mới thử bằng bóng điện thì ôi thôi thay vì chạy được tầm 1kW thì nó chạy lên tầm 1,4kW ạ.
      Nhà em tiếp tục thử bằng các các bác dậy là đếm số vòng quay rồi tính ra kW cho thiết bị đang dùng thì ôi thôi nó cũng tăng lên đến 35% cho 1 thiết bị, hix.
      Các bác có cách nào để em làm cho cái đồng hồ này nó chạy về nguyên trạng không ạ, em không cần chạy chậm mà em cần nó chạy đúng, hix.......
      Các bác cho em lời khuyên ạ........
      Em xin cảm ơn rất nhiều

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Mặc định Ðề: Cần các sưu huynh về điện giúp đỡ ạ, công tơ điện nhà em chạy sai ạ.........

Trích dẫn Gửi bởi lovely83 Xem bài viết
      Trước tiên em xin gửi lời chào tới các thành viên trên diễn đàn webdien ạ.
      Em không phải dân ngành điện, nhưng em tham gia diễn đàn để xin chỉ giáo của các anh chị ạ.
      Em xin trình bày như sau:
      Em đi ở trọ ạ, công tơ điện nhà em được bác chủ nhà mắc cho, là công tơ con ạ. Tháng vừa rồi chốt số điện 180 số, tăng so với những tháng trước nhà em là tầm 70 số ạ (Chỗ trọ này em mới chuyển tới).
      Nghi ngờ nên em cũng báo luôn với bác chủ nhà, nhưng bác ấy cứ ời ơi cho qua chuyện, em theo dõi đồng hồ thì mỗi ngày dù chỉ chạy tủ lạnh và cắm 2 nồi cơm cũng mất tới 7 số, bóng điện em dùng 1 bóng 11w (Bật từ 6h tối tới 9h ạ), quạt điện em dùng 2 cái (1 cái bật tầm 20 tiếng, còn 1 cái thì 9h tối mới hoạt động ạ).
      Tối qua, em mới thử bằng bóng điện thì ôi thôi thay vì chạy được tầm 1kW thì nó chạy lên tầm 1,4kW ạ.
      Nhà em tiếp tục thử bằng các các bác dậy là đếm số vòng quay rồi tính ra kW cho thiết bị đang dùng thì ôi thôi nó cũng tăng lên đến 35% cho 1 thiết bị, hix.
      Các bác có cách nào để em làm cho cái đồng hồ này nó chạy về nguyên trạng không ạ, em không cần chạy chậm mà em cần nó chạy đúng, hix.......
      Các bác cho em lời khuyên ạ........
      Em xin cảm ơn rất nhiều
      Mua cái khác thô
      Bạn thông báo với bên điện lực để họ sửa hoặc thay cho. Mua của họ luôn cho chắc ăn nếu họ không sửa được.

Cảm ơn
      0

Mặc định Ðề: Cần các sưu huynh về điện giúp đỡ ạ, công tơ điện nhà em chạy sai ạ.........

Đồng hồ nhà trọ mà bác ơi, không báo được với bên điện lực, chỉ báo được với chủ nhà thôi ạ, hix,,,,,,,,,,,, đến hôm nay em vẫn không có cách giải quyết, chắc lại chuyển nhà mất............

Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 36 lần, trong 14 bài

Bạn nên đối thoại với chủ nhà. Nếu chủ nhà mua điện của ngành điện (không phải qua cai thầu) thì bạn nên nhờ một người có kiến thức chuyên môn khá bên điện lực sở tại để đối thoại với chủ nhà. Có một vài yếu tố pháp lý để ngành điện can thiệp được. Mục đích cuối cùng là để cái công tơ được kiểm định tại một cơ sở đo lường nào đấy.
      Trường hợp tệ hơn, chủ nhà không cần cho thuê nhà nữa thì giải pháp chuyển chỗ ở nên được lựa chọn.
      Thêm: giá điện bạn mua của chủ nhà được bán theo giá quy định của nhà nước. Chủ nhà có thể +10% nữa.
      Học để giúp mình và giúp người.

Cảm ơn
      18
      Được cảm ơn 123 lần, trong 110 bài

Trích dẫn Gửi bởi lovely83 Xem bài viết
      Đồng hồ nhà trọ mà bác ơi, không báo được với bên điện lực, chỉ báo được với chủ nhà thôi ạ, hix,,,,,,,,,,,, đến hôm nay em vẫn không có cách giải quyết, chắc lại chuyển nhà mất............
      Vụ này khó nói à nha.

Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 4 lần, trong 2 bài

chủ nhà mua công tơ điện dỏm để dễ tính tiền

Cảm ơn
      189
      Được cảm ơn 208 lần, trong 106 bài

Có 2 phương án cho bạn chọn lựa:
      pương án A: Chuyển chổ ở khác cho lành (ưu tiên vì chủ phòng trọ này chắc chắn là người không có lương tâm rồi nên bạn trước sau gì thì cũng chuyển).
      Phương án B: trong webdien có bày cách can thiệp vào đồng hồ điện đó bạn. nó đây
      +++---o0o---+++
      nó đây nè

Chúc bạn làm tới được với chủ nhà trọ nha bạn. Vì cái đồng hồ thằng chủ phòng trọ nó vô tình thì đừng trách ta vô nghĩa
      Thân ái và quyết thắng

Cảm ơn
      0

dong ho nhu vay la chay nhanh, fai thay dong ho khac. nhung theo ban noi chay nhanh len toi 35% la ko dung.vi theo thiet ke va tinh toan thi cong to dien chi co the hieu chinh chay tang len hay giam di la +- 10% thuj nha ban

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

đồng hồ đã chạy sai thì lên tói như vậy là có thể

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 7 lần, trong 3 bài

dong ho china co cau dien tu k chinh xac dau,

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. chào các sư huynh
      Bởi khangcoi trong diễn đàn TRỢ GIÚP VỀ TÀI LIỆU ĐIỆN
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 17-08-2016, 13:51
    2. Trợ giúp - cần các huynh chỉ giáo(vấn đề đường dây tải 3 pha)
      Bởi dtk_37 trong diễn đàn Tủ bảng điện, thang máng cáp, dây dẫn điện
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 07-12-2012, 14:17
    3. Trả lời: 0
      Bài cuối: 16-04-2012, 20:07
    4. Trả lời: 8
      Bài cuối: 20-03-2012, 19:24
    5. Giúp em với các sư huynh ơi !!!
      Bởi pisoga71 trong diễn đàn ĐỒ ÁN - LUẬN VĂN TỐT NGHIỆP
      Trả lời: 14
      Bài cuối: 31-05-2008, 21:47
    Văn Võ Trạng Nguyên