• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 8 của 8
      Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 22 lần, trong 17 bài

Mặc định Giúp về máy phát điện Parmac: khi dừng máy thì xuất hiện Stop Fail, lần dừng nào cũng vậy.

Lãng mạng, lanh lợi, dễ thương, cần cù, chịu chơi, chịu chi, lì lợm, tốc độ.
      Thổi cái vi vu bây giờ

Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 22 lần, trong 17 bài

Nếu bạn nào hào phóng thì có thể giải thích cụ thể quy trình dừng máy phát điện luôn nha. Tất nhiên là bộ tự động sẽ điều khiển rồi
      Lãng mạng, lanh lợi, dễ thương, cần cù, chịu chơi, chịu chi, lì lợm, tốc độ.
      Thổi cái vi vu bây giờ

Cảm ơn
      30
      Được cảm ơn 10 lần, trong 6 bài

Mặc định Ðề: Giúp về máy phát điện Parmac: khi dừng máy thì xuất hiện Stop Fail, lần dừng nào cũng vậy.

xin trợ giúp!
      Máy phát điện cảu công ty tôi là HT5M50 của hang MTU mới mua nhưng khi sử dụng được một thời gian thì máy không chạy được.
      Triệu chứng như sau: trưứơc đây khi chạy máy thi trên màn hình chỉ thị tốc độ vong quay, áp suát dầu, nhớt, nhiệt độ .. và một vài thông số khác. nhưng giờ thì không thể hiện được các tri số trên khởi động được tầm 20 giấy là tự tắt. Gọi bên bảp hành thi họ không khắcphục được, giờ thì họ để ở chế độ chạy cảnh báo thì vẫn chạy được nhưng để ở chế độ bảo vệ thì không chạy được. Họ cứ đổi cho bộ điều khiển SAM nhưng họ vẫn chưa kiểm tra các cảm biến! vậy xin sự chỉ giáo của đônghf chí!
      thân ái!

Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 9 lần, trong 8 bài

Mặc định Ðề: Giúp về máy phát điện Parmac: khi dừng máy thì xuất hiện Stop Fail, lần dừng nào cũng vậy.

Nếu muốn kiểm tra bạn nên kiểm tra lần lượt từng cảm biến từng sự cố cụ thể
      Bạn không cho biết bộ điều khiển của máy bạn hiệu gì .Nhưng mình nghĩ là bộ điều khiển có vấn đề rồi ,hay bị chập dây ở đâu đó .

Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 9 lần, trong 8 bài

Trích dẫn Gửi bởi leminh7 Xem bài viết
      Máy phát điện Parmac 15kVA dùng bộ điều khiển AC-03
      Khi cúp điện máy chạy auto ok. Nhưng khi dừng máy thì xuất hiện Stop Fail
      Mình reset vẫn chạy tốt nhưng vẫn lập lại hoài a

Mong sư huynh nào dùng Parmac rồi chỉ giáo cho với
      máy ban chạy chế độ auto thì khi có điện lại máy sẽ tự đông tắt, nếu bạn tắt máy đột ngột sẽ báo lỗi .Nếu muốn cho máy phát chạy và tắt bất cứ lúc nào bạn nên chuyển máy sang chế độ MAIN

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 42 lần, trong 30 bài

Nếu bạn muốn thay bộ điều khiển máy phát thì alo cho mình, chúng ta có thể thỏa thuận giá cả nhé.
      Điện thoại:0942.398.697

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Bác xem lại con role trung gian trong bảng điều khiển nhé hoặc bảng dk của bác có vấn đề
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi vankhoaptpt Xem bài viết
      xin trợ giúp!
      Máy phát điện cảu công ty tôi là HT5M50 của hang MTU mới mua nhưng khi sử dụng được một thời gian thì máy không chạy được.
      Triệu chứng như sau: trưứơc đây khi chạy máy thi trên màn hình chỉ thị tốc độ vong quay, áp suát dầu, nhớt, nhiệt độ .. và một vài thông số khác. nhưng giờ thì không thể hiện được các tri số trên khởi động được tầm 20 giấy là tự tắt. Gọi bên bảp hành thi họ không khắcphục được, giờ thì họ để ở chế độ chạy cảnh báo thì vẫn chạy được nhưng để ở chế độ bảo vệ thì không chạy được. Họ cứ đổi cho bộ điều khiển SAM nhưng họ vẫn chưa kiểm tra các cảm biến! vậy xin sự chỉ giáo của đônghf chí!
      thân ái!
      Bác ơi tình trạng máy của bác cũng có nhiều nguyên nhân lắm, em cũnggawoj tình trạng này nhiều lần rồi. Nhưng khó cho bác là cái bảng điều khiển nó ko hiển thị cái gì cả, bác thử kiểm tra cảm biến nhớt, bơm dầu thậm chí cả bơm nước nữa

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 42 lần, trong 30 bài

Trích dẫn Gửi bởi shuige Xem bài viết
      Bác xem lại con role trung gian trong bảng điều khiển nhé hoặc bảng dk của bác có vấn đề
      +++---o0o---+++

Bác ơi tình trạng máy của bác cũng có nhiều nguyên nhân lắm, em cũnggawoj tình trạng này nhiều lần rồi. Nhưng khó cho bác là cái bảng điều khiển nó ko hiển thị cái gì cả, bác thử kiểm tra cảm biến nhớt, bơm dầu thậm chí cả bơm nước nữa
      Chào bạn
      Mình có ý kiến thế này, một bộ điều khiển máy phát bình thường khi đấu nối nguồn ắc quy từ 8 - 24 VDC thì nó sẽ hiển thị nên bảng thông số, giá trị điện áp, dòng điện, tần số là 0, giá trị từ cảm biến áp suất dầu, cảm biến nhiệt độ thì theo giá trị thực tế....còn khi đã đấu nguồn vào mà không hiển thị được gì thì bộ điếu khiển đi rồi, xác xuất xảy ra việc tất cả các cảm biến đều hỏng thì thấp lắm. Cái thằng mà nó bán cái máy phát như vậy thì cũng đóng cửa tiệm đi là vừa.

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Bộ kích STOP máy nổ
      Bởi lkh03072002 trong diễn đàn Máy phát điện - ATS
      Trả lời: 12
      Bài cuối: 06-10-2012, 22:39
    2. Trợ giúp - Xin giúp đỡ về sơ đồ đấu nối của soft start-stop ATS48D75Q hoặc ATS22D75Q không??
      Bởi bunabang trong diễn đàn Động cơ điện
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 21-06-2011, 11:42

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016