• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 14
      Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định hệ thống báo cháy dùng PLC

chào các tiền bối!
      em đang phải làm đồ án về "hệ thống báo cháy điều khiển bằng PLC" ai có tài liệu hay sơ đồ gì thì giúp giùm em với ạ
      cảm ơn mọi người dù là chỉ xem qua!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      20
      Được cảm ơn 35 lần, trong 33 bài

Mặc định Ðề: hệ thống báo cháy dùng PLC

Hỏi thế này thì làm sao có ai giúp . Mình phải biết mình đang làm cái gì và khó khăn chỗ nào .
      nvtuan2005@gmail.com
      0975490859

Cảm ơn
      7

em đang bí chỗ thiết kế mạch cảm biến...lần đầu làm nên em cũng ko biết phải thế nào tiền bối ạ :((

Cảm ơn
      0

đang quan tâm,mong cao thủ vô chỉ giáo

Cảm ơn
      0

may anh oi em dang bi cai viec chuong trinh dieu khien cua he thong bao chay. mong cac anh giup dum em, gan toi ngay nop roi, mong cac anh giup dum.thank nhieu

Địa chỉ
      Hội quán những người Điện nặng
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 73 lần, trong 31 bài

Ba cái này dể thôi mà, cứ viết chương trình sử dụng cảm biến 4 dây ấy. Đừng làm kiểu 2 dây sử dụng ngõ analog thì khó đó.
      Còn chương trình thì muốn hoạt động như thế nào, tủ báo cháy cũng có rất nhiều loại từ đơn giản nhất đến phức tạp. Nó có tới 1001 vấn đề bác muốn làm như thế nào, báo, delay, so sánh , nhấn sillen, disable zone, hiển thị.................Mỗi người sử dụng muốn một chức năng riêng, Vd: ngõ ra chuông xung ngắn quãng hay liên tục. zone nào báo thì chỉ sounder zone đó kêu...v.v.v
      Phải rõ tí nữa mới giúp được, tôi chuyên làm ba cái này những cũng không biết ý của chú như thế nào

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 68 lần, trong 50 bài

Trích dẫn Gửi bởi timnguoiyeu123 Xem bài viết
      chào các tiền bối!
      em đang phải làm đồ án về "hệ thống báo cháy điều khiển bằng PLC" ai có tài liệu hay sơ đồ gì thì giúp giùm em với ạ
      cảm ơn mọi người dù là chỉ xem qua!
      Chỉ báo cháy sử dụng PLC thì phí và đắt.
      Hệ thống chữa cháy điều khiển bằng PLC thì hợp lý.

Cảm ơn
      0

anh oi viet chuong trinh theo lieu plc y.
      +++---o0o---+++
      em chi can viet chuong trinh bang plc .chu em ko can lam mo hinh.

Cảm ơn
      19
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Trích dẫn Gửi bởi daoducbinh Xem bài viết
      Ba cái này dể thôi mà, cứ viết chương trình sử dụng cảm biến 4 dây ấy. Đừng làm kiểu 2 dây sử dụng ngõ analog thì khó đó.
      Còn chương trình thì muốn hoạt động như thế nào, tủ báo cháy cũng có rất nhiều loại từ đơn giản nhất đến phức tạp. Nó có tới 1001 vấn đề bác muốn làm như thế nào, báo, delay, so sánh , nhấn sillen, disable zone, hiển thị.................Mỗi người sử dụng muốn một chức năng riêng, Vd: ngõ ra chuông xung ngắn quãng hay liên tục. zone nào báo thì chỉ sounder zone đó kêu...v.v.v
      Phải rõ tí nữa mới giúp được, tôi chuyên làm ba cái này những cũng không biết ý của chú như thế nào
      A ơi cho e hỏi tí: e cũng đang làm đề tài về cảnh báo cháy dùng PLC 200 nhưng đang trục trặc ở cái cảm biến khói. E đả đi tìm hiểu thiết bị cảm biến loại này loại 4day thì chỉ có 12v mà PLC thì sài nguồn 24v vậy loại 12v này muốn điều khiển đầu vào In của PLC làm như thế nào.
      + còn loại đầu báo khói 24v thì chi có loại 2 dây: 2 dây nguồn cũng là điều khiển, bình thường dòng 24v nhưng khi có khói 2 tiếp điểm đóng lại==> sụt áp chỉ còn 4 5v j đó và hệ thống nhận được tín hiệu báo về( ở loại này có phải mình phải dùng ngỏ vào analog như a nói k? và dùng analog cho ngỏ này thì như thế nào a có thể giúp e được k ạ

Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 184 lần, trong 158 bài

Trích dẫn Gửi bởi hungqntdh Xem bài viết
      A ơi cho e hỏi tí: e cũng đang làm đề tài về cảnh báo cháy dùng PLC 200 nhưng đang trục trặc ở cái cảm biến khói. E đả đi tìm hiểu thiết bị cảm biến loại này loại 4day thì chỉ có 12v mà PLC thì sài nguồn 24v vậy loại 12v này muốn điều khiển đầu vào In của PLC làm như thế nào.
      + còn loại đầu báo khói 24v thì chi có loại 2 dây: 2 dây nguồn cũng là điều khiển, bình thường dòng 24v nhưng khi có khói 2 tiếp điểm đóng lại==> sụt áp chỉ còn 4 5v j đó và hệ thống nhận được tín hiệu báo về( ở loại này có phải mình phải dùng ngỏ vào analog như a nói k? và dùng analog cho ngỏ này thì như thế nào a có thể giúp e được k ạ
      TH1: mua relay trung gian 12V sau đó đóng 24V cho PLC
      TH2: cái này không hiểu mô tả của bạn,2 dây tiếp điểm đóng lại sụt áp là ntn?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016