• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Nên chọn công suất thế nào cho máy bơm tăng áp

Vấn đề là mình chỉ dùng máy bơm tăng áp để tăng đường áp cho phòng tắm nhà mình, nhà anh trai mình cũng dùng 1 bơm tăng áp công suất 230w cho mỗi bình nóng lạnh, sen tắm nên nó có hiện tượng đóng cắt liên tục. Vậy cho e hỏi nhà e cũng dùng mỗi máy tăng áp cho sen tắm thì nên mua máy tăng áp công suất bao nhiêu để máy ko đóng cắt liên tục khi mở vòi sen, liệu cái 125W khi mở vòi sen nó có bị đóng cắt thế nữa ko? Yêu cầu e là khi mở vòi sen thì máy chạy liên tục, khi đóng sen lại thì máy mới ngắt, để cho đỡ nghe liên tục âm thanh đóng cắt đau đầu lắm! Mong các bác giúp đỡ.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0

Mặc định Ðề: Nên chọn công suất thế nào cho máy bơm tăng áp

Trích dẫn Gửi bởi chuasonlam Xem bài viết
      Vấn đề là mình chỉ dùng máy bơm tăng áp để tăng đường áp cho phòng tắm nhà mình, nhà anh trai mình cũng dùng 1 bơm tăng áp công suất 230w cho mỗi bình nóng lạnh, sen tắm nên nó có hiện tượng đóng cắt liên tục. Vậy cho e hỏi nhà e cũng dùng mỗi máy tăng áp cho sen tắm thì nên mua máy tăng áp công suất bao nhiêu để máy ko đóng cắt liên tục khi mở vòi sen, liệu cái 125W khi mở vòi sen nó có bị đóng cắt thế nữa ko? Yêu cầu e là khi mở vòi sen thì máy chạy liên tục, khi đóng sen lại thì máy mới ngắt, để cho đỡ nghe liên tục âm thanh đóng cắt đau đầu lắm! Mong các bác giúp đỡ.
      vấn đề này là do mình đặt áp lực của bơm thôi chứ !

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: Nên chọn công suất thế nào cho máy bơm tăng áp

Nhưng đặt áp lực cũng chỉ trong 1 giới hạn thôi, thường mình thấy ở rơ le tăng áp có ghi chỉ số 1.1-1.8 tăng giảm chắc cũng trong khoảng này thôi. Vấn đề mình đặt ra là nên dùng máy bơm công suất bao nhiêu để khi chỉ mở vòi sen mà chưa đến mức áp ngắt của rơle, hay mình có thấy hình như có cái van giảm áp sao thế, bác nào biết về cái này nói e biết với!

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Tại sao dòng điện TC của MBA tăng, thì dòng điện SC tăng? Mong các bác trả lời theo bản chất từ trường?
      Bởi Hoàng Uy Viễn trong diễn đàn Máy biến áp, máy biến dòng
      Trả lời: 10
      Bài cuối: 07-10-2016, 22:11
    2. Bơm tăng áp, bơm điều áp.
      Bởi dangki trong diễn đàn Thiết kế M&E cho tòa nhà
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 31-07-2014, 15:26
    3. Thảo luận - tại sao ở Việt Nam dùng nhiều tăng phô cơ hơn là tăng phô điện tử ?
      Bởi ngoclinh_xl trong diễn đàn Hệ thống chiếu sáng
      Trả lời: 47
      Bài cuối: 12-03-2013, 22:14
    4. Thảo luận - tăng áp sau khi chỉnh lưu
      Bởi trananhcuong trong diễn đàn Điện tử công suất
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 05-11-2012, 09:09
    5. Trợ giúp - Tăng áp đầu ra
      Bởi bombom050 trong diễn đàn Điện tử công suất
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 02-11-2012, 19:41
    Văn Võ Trạng Nguyên