• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 15
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,184
      Được cảm ơn 3,904 lần, trong 1,468 bài

Để không còn sót lại không khí và hơi ẩm bên trong máy biến áp bạn à.

Nếu còn không khí, Oxy trong không khí có thể tác dụng với dầu. Còn hơi ẩm sẽ bám vào cách điện, gây xấu cách điện

3. Những thành viên đã cảm ơn quocthai vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Thái Bình
      Cảm ơn
      19
      Được cảm ơn 501 lần, trong 120 bài

Trích dẫn Gửi bởi 08ch1a Xem bài viết
      Trươc khi cho dầu vao MBA tai sao ngừoi ta phải hút hết không khí ra tao chân không?
      Không khí có ô-xy, ni-tơ, khí các-bô-níc ..., nêu không hút hết không khí ra thì khi bơm dầu sẽ tạo thanh các bọt khí nằm trong các khe, rãnh của các vòng dây, khi máy vận hành, các bọt khí chịu tác dụng của một điện trường cộng với thành phần của dầu là kết hợp các gốc CH, do đó từ các bọt khí sẽ tạo ra các a-xit: HNO3, H2CO3 ..., a-xít này ngày càng phá hủy dầu làm cho chất lượng dầu giảm xuống rất nhanh.

5. The Following 3 Users Say Thank You to nguyenhoanui For This Useful Post:

Cảm ơn
      1

Mặc định MBA

Mình cùng thảo luận nhé các bạn ! tại sao người ta phải hút chân không ra mà không dùng phương pháp khác nhỉ ? ví dụ như chèn 1 loại khí khác vào như Nitơ ,..
      theo các bạn thì với 1 MBA lực to khềng càng, vậy thì hút chân không ra sao ? ví dụ như 01 MBA 250.000 KVA .....to lắm đấy !

Địa chỉ
      Bien Hoa city
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 184 lần, trong 52 bài

Hi:

Việc hút chân không cho MBA được thực hiện bằng bơm chân không (thông thường là bơm piston). Có thể hiểu nôm na đây là một cái máy hút. Nó sẽ hút tất tần tật mọi thứ trong buồng MBA (không khí, bụi bẩn...). Việc này cứ tiếp tục, tiếp tục cho đến khi buồng MBA đạt đến áp suất zero. Giống như là mình sử dụng máy bơm nước vậy, máy bơm công suất lớn thì bơm dc nhiều và nhanh và ngược lại. Việc hút chân không lâu hay mau là tuỳ thuộc vào bơm chân không. Việc đo chân không được giám sát bởi một thiết bị đó là thiết bị đo chân không (một thiết bị thông thường với một đầu là giác cắm và một phần là bộ hiển thị). Nối đầu dò với đầu nối từ MBA và mở van. Độ chân không trong buồng MBA sẽ hiển thị bằng các con số (con số này như thế nào thì mấy ông làm MBA mới biết).

Sau đó, người ta sẽ tiến hành tra dầu vào máy bằng việc cho dầu chảy tự nhiên hoặc bằng bơm. Đừng hỏi mình làm sao để biết tra dầu đến khi nào rồi ngưng nhé vì MBA sẽ có thiết bị đo mực dầu chứa trong buồng máy.

Sau khi dầu đã đạt đến một mức độ nhất định nào đó. Người ta ngừng nạp và đóng van nạp. Cuối cùng, người ta sẽ phủ lên bề mặt dầu một lớp khí Nitơ (mỏng hay dày thì mấy ông chế tạo MBA mới rành). Việc nạp khí này để dầu không tiếp xúc trực tiếp với không khí bên ngoài làm hỏng chất lượng của dầu. Việc nạp khí có thể dc thực hiện bằng cách nối chai khí Nitơ áp suất cao và thông qua bộ điều áp. Người ta sẽ biết chính xác áp suất cần nạp vào trong buồng MBA.

Đến đây công đoân đã hoàn tất bao gồm: Hút chân không, nạp dầu, và náp khí Nitơ... Không có công đoạn nào cũng quan trọng.
      "Sẽ ko có gì gọi là bế tắc thực sự
      Vì luôn có một con đường, nó ở dưới chân bạn"
      (Cấm trẻ con dưới 18t và những câu trả lời ở đây chỉ mang tính chất tham khảo. Người viết không chịu trách nhiệm trước pháp luật với những áp dụng sai và với bất cứ ai thử những gì người viết nêu ra ở đây).

8. The Following 5 Users Say Thank You to hien.nguyenquoc For This Useful Post:

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 102 lần, trong 55 bài

Thế pác nạp khí Nito ở đâu nào bơm vào trên bề mặt dầu à, 1 MBA lực nạp cả trăm thùng phuy dầu thì chỉ có dùng máy bơm vào thôi, việc hút khí nạp dầu thực hiện nhanh cũng gần cả tuần

Cảm ơn
      1

Mặc định Nạp nitơ trong MBA

Với MBA loại CS lớn cụ thể của liên xô cũ khi lọc dầu MBA người ta lắp một máy lọc dầu ly tâm , lọc các tạp chất trong dầu và tách nước ra khỏi dầu của mba với chế độ lắp kín nên kô có không khí lọt vào ( rất ít ,để dầu ổn định xả ra bằng núm xả trên Rơle hơi ). Khi nạp dầu lần đầu tiên vào MBA họ sẽ dùng khí trơ hoặc nitơ để thông thổi không khí trong MBA đến khi nồng độ nitơ đạt tiêu chuẩn họ sẽ nạp dầu BA vào và đẩy dần nitơ ra !

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: A/C trả lời giùm em về MBA và chân không?

Anh em cho mình hỏi là có ai biết là tên loại máy chuyên để hút chân không tên là j không? Mình đang muốn mua nó mà. Ai có thông tin thì alo luôn cho mình theo mail: thanhsang2807@gmail.com. Vì đang cần thông tin gấp!

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 24 lần, trong 17 bài

Hút chân không chỉ với mục đích hút hết không khí ẩm trong ruột máy biến áp . việc hút chân không, nạp dầu thường chỉ áp dụng cho các máy biến áp có cấp điện áp 66kV trở lên (hiện nay áp dụng công nghệ lọc dầu chân không, không dùng lọc dầu li tâm của Liên xô nữa). Còn việc nạp nitơ vào máy biến áp chỉ với mục đích là bảo vệ lớp dầu trên tránh tiếp xúc với môi trường không khí. hiện nay có rất nhiều loại máy lọc dầu chân không, 1 cấp, 2 cấp..

13. Những thành viên đã cảm ơn Doho vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Bạn có thể cho mình biết tên của máy đó không.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016