• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      8

Mặc định Hỏi về đèn sợt đốt

Các bạn cho mình hỏi là đèn sợi đốt nếu dùng 1 con diot để chuyển sang dòng 1 chiều thì đèn sẽ sáng yếu hơn phải ko?

cụ thể là mình định lắp thêm con D1 vào hình dưới đây

và pro nào có cách khắc phục làm sao cho dòng điện ko chạy ngược xuống dây của cuộn lửa thì giúp mình với, mình ko biết về điện mấy nên ae thông cảm

thank mọi ng trợ giúp

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      81
      Được cảm ơn 256 lần, trong 201 bài

Mặc định Ðề: Hỏi về đèn sợt đốt

Trích dẫn Gửi bởi khakhaacac Xem bài viết
      Các bạn cho mình hỏi là đèn sợi đốt nếu dùng 1 con diot để chuyển sang dòng 1 chiều thì đèn sẽ sáng yếu hơn phải ko?

cụ thể là mình định lắp thêm con D1 vào hình dưới đây

và pro nào có cách khắc phục làm sao cho dòng điện ko chạy ngược xuống dây của cuộn lửa thì giúp mình với, mình ko biết về điện mấy nên ae thông cảm

thank mọi ng trợ giúp
      Mình không hiểu bạn hỏi gì nữa. Sơ đồ này giống ở xe máy vậy?

Cảm ơn
      0

dung vay.neu dung diot de chinh luu ac-dc thi den se toi hon vi dong dien da bi tut ap qua diot (khoang 1vol) tuy theo Imax cua diot. diot dong cho qua nho dien tro la 10 ohm. diot cho I qua lon (5A) dien tro la 5 ohm. o so do cua ban thi lap diot chong nguoc nhu vay la dung (vi diot la van dien mot chieu) nhung fai dung loai diot co dong lon, vi cs cua den pha xemay la 35w

4. Những thành viên đã cảm ơn humaxhd vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      8

Trích dẫn Gửi bởi humaxhd Xem bài viết
      dung vay.neu dung diot de chinh luu ac-dc thi den se toi hon vi dong dien da bi tut ap qua diot (khoang 1vol) tuy theo Imax cua diot. diot dong cho qua nho dien tro la 10 ohm. diot cho I qua lon (5A) dien tro la 5 ohm. o so do cua ban thi lap diot chong nguoc nhu vay la dung (vi diot la van dien mot chieu) nhung fai dung loai diot co dong lon, vi cs cua den pha xemay la 35w
      cho mình hỏi xíu nữa là diot dòng lớn là như thế nào? Loại 5A à? nó có hình dáng gì khác ko? mình thấy ở trong mấy cái mạch nguồn của tivi hay âm li có mấy con diot to hơn mấy con bt ko biết đó có phải là loại có dòng lớn ko vậy ? mình ko hiểu nhiều về điện tử lắm nên mọi người thông cảm :d

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016