• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 16
      Cảm ơn
      30
      Được cảm ơn 36 lần, trong 29 bài

2. Những thành viên đã cảm ơn luckystar120284 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 111 lần, trong 105 bài

Mặc định Ðề: Hỏi về nêm cho động cơ...

giờ cũng ít người dùng nêm tre rồi bạn à,nó chỉ có tác dụng giữ cho bối dây không bung ra khỏi rãnh stator thôi
      PP thiết bị điện công nghiệp
      Thiết kế mạch theo yêu cầu
      0969745097

4. Những thành viên đã cảm ơn tìnhdiot vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      98
      Được cảm ơn 731 lần, trong 400 bài

Trích dẫn Gửi bởi luckystar120284 Xem bài viết
      Các bác cho em hỏi sau khi đưa dây vào rãnh động cơ ta thường làm nên tre để nén chặt bối dây trong trường hợp bối dây lỏng. Vậy nếu ta không dùng nêm tre nén mà chỉ cho giấy cách điện và tẩm Vecni như thế có ảnh hưởng gì tới chất lượng và công xuất động cơ không. Cảm ơn các bác trước
      Cái đó chỉ có lợi chứ không có hại, Hiện nay tre hết rồi nên người ta sử dụng nêm bằng fip hoặc giấy cách điện cứng bạn ạ.
      thangks@webdien.com

6. Những thành viên đã cảm ơn thang KS vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      30

Uh. Mình cũng nghĩ giờ dùng giấy cách điện cứng và tẩm Vecnir là bối dây cũng bị giữ chặt bên trong rồi, giờ kiếm tre thấy khó
      ___"" WĐ-Luckystar ""___

8. Những thành viên đã cảm ơn luckystar120284 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 8 lần, trong 6 bài

Nêm tre hay nêm phíp cùng với giấy úp cách điện, sơn tẩm cách điện, có tác dụng chèn chặt các cuộn dây trong rãnh, trong quá trình vận hành động cơ và các cuộn dây thường sinh nhiệt, do vậy sự co giãn các cuộn dây là không thể tránh khỏi, nếu không nêm và cố định chặt chẽ, các cuộn dây có thể bị dịch chuyển và trồi ra khỏi rãnh.

Còn trong trường hợp đối với các động cơ roto dây quấn thì việc đóng nêm là cực kỳ cần thiết, vì trong quá trình vận hành ở tốc độ cao, tại bản thân các cuộn dây chịu tác động của 1 lực ly tâm rất lớn, nếu không nêm chặt các vòng dây sẽ bị văng ra khỏi rãnh của roto, ở các động cơ roto dây quấn ngoài việc đóng nêm chặt chẽ, nhà sản xuất còn phải đánh đai tại 2 đầu cuộn dây của roto để chống lại lực ly tâm này.

10. The Following 3 Users Say Thank You to oetsmolen For This Useful Post:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

ó ai có tài liệu chi tiết hơn đc ko?mình đang rất cần.

Cảm ơn
      412
      Được cảm ơn 1,487 lần, trong 1,157 bài

Uh. Mình cũng nghĩ giờ dùng giấy cách điện cứng và tẩm Vecnir là bối dây cũng bị giữ chặt bên trong rồi, giờ kiếm tre thấy khó
      Mỗi tháng có chừng 2 đến 4 ngày tốt . Vị chi một năm sơ bộ có 24 đến 48 đám cưới /một đia bàn tổ dân phố . Mỗi đám cưới TB quãng 60 mâm cỗ * 6 người = 360 đôi đũa . Đũa tre cung cấp cho đám cưới không thu hồi , chú em thảo luận với BTC . Anh nghĩ đũa tre dùng cho sửa chữa Mô tơ không bao giờ thiếu .

Cảm ơn
      43
      Được cảm ơn 40 lần, trong 30 bài

bạn hỏi tài liệu gì?nêm hay không nêm thì bạn phải xem tốc độ động cơ là bao nhiêu?stato hay là roto,cẩn thận thì nên nêm lại,còn chả ảnh hưởng gì tới công suất cả bạn ah,còn roto thì phức tạp hơn đấy,với những roto khe rãnh kiểu hở và rộng tốc độ lớn thì bạn cần sấy nóng cục bộ tới nhiệt độ cần thiết rồi sơn tẩm,sau đó lại sấy tiếp rồi sơn phủ rồi lại sấy tiếp rồi đổ keo peoxy cho đông cứng thành đá.bạn cần biết cách pha chế peoxy đúng tỉ lệ với hóa chất để nó thành đá,không là hỏng hết,quấn lại luôn.công suất của động cơ chỉ bị ảnh hưởng bởi lỏi thép và dây quấn...

14. Những thành viên đã cảm ơn meocon_2302 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      30

Thời gian qua em làm em nghĩ những loại động cơ nhỏ dùng giấy cách điện cứng còn những loại động coe to em dùng nêm tre cho an toàn. Thật ra như bacsThang KS và bác Meocon_2302 nói nêm chỉ có lợi mà không hề có hại, cẩn thận thì nên làm nêm và em cũng sẽ thu thập đũa của đám cưới như bác Khien58 nói. Bác Khien58 ơi em thấy bây giờ đũa đám cưới chất lượng kém quá, có le em sẽ mua cây tre rừng về làm nêm dần nó rất cứng và thẳng.
      ___"" WĐ-Luckystar ""___

Địa chỉ
      Quân khu bàn phím
      Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 323 lần, trong 284 bài

Thời gian qua em làm em nghĩ những loại động cơ nhỏ dùng giấy cách điện cứng còn những loại động coe to em dùng nêm tre cho an toàn. Thật ra như bacsThang KS và bác Meocon_2302 nói nêm chỉ có lợi mà không hề có hại, cẩn thận thì nên làm nêm và em cũng sẽ thu thập đũa của đám cưới như bác Khien58 nói. Bác Khien58 ơi em thấy bây giờ đũa đám cưới chất lượng kém quá, có le em sẽ mua cây tre rừng về làm nêm dần nó rất cứng và thẳng.
      que kem

đũa toàn gỗ đểu
      Chỉ có một dân tộc Ai Cập .
      Không có thể chế chính trị duy nhất.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ